`

Jump to content

ͧ ǧ蹡Ѻ

2 replies to this topic

#1 lift13

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 02:46 PM

1.นอกจาก g 27 แล้วมีตัวไหนดีกว่ากว่ามั้ง หรือลองลงมา ราคาเท่าไหร่
2.จำเป็นต้องทำ Cockpit แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหน สั่งทำได้ที่ไหนครับ ราคากี่บาท
3.ถ้่าขับเกียร์กระปุกไม่เป็นควรซื้อไหม ผมขับรถจริงได้แต่ auto
4.การดริฟ ใช้เกียร์แบบไหนง่ายกว่ากัน auto หรือกระปุก

#2 hitman47

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 03:50 PM

ขับกระปุกไม่เป็น ถ้าเอามาฝึกผมรับรองว่า ถ้าได้ขับแล้วมันส์กว่าเยอะครับ ไม่เชื่อไปถามพวกแต่งรถได้
ส่วนดริฟ กระปุกแบบมีครัชดีกว่าแน่นอน เพราะมีเทคนิค เยอะแยะตาแป๊ะเป็ดเต็มไปหมด

#3 birdmania

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members
  • Interests:Game , Football

Posted 04 December 2010 - 08:16 PM

อยากรู้เหมือนกันครับว่า G27 มันใช้เกียร์ออโต้ได้มั้ยคือเห็นตรงที่ปรับเกียร์มันไม่เหมือนของ G25 อะครับคือของ G25 มันจะมีปุ่มเอาไว้บิดสลับ

กันอะครับระหว่างเกียร์กระปุกกับเกียร์ออโต้ แต่ของ G27 มันไม่มีแล้วเลยสงสัยนะครับว่ามันใช้ได้ปล่าวหรือว่าใช้ได้เฉพาะเกียร์กระปุกอย่าง

เดียวอะครับ :confuse: