`

Jump to content

ԴҨʹ kinect

2 replies to this topic

#1 nhokenok

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 10:26 AM

พอดีเพื่อนไปเที่ยวญี่ปุ่นเมื่อวันก่อน ผมก็เลยฝากซื้อ kinect + kinect spport ไป ทั้งๆที่ยังไม่รู้อะไรเกี่ยวกับมันเลย เห็นในบอร์พูดถึงกันเยอะ เพิ่งได้ของมาเมื่อคืน ลองต่อเล่นดูกับ xbox (เครื่องแปลง 1.6)ของผมปรากฏว่าเล่นได้ครับ สนุกดีก็เลยเริมอยากเล่นเกมอื่นๆบ้าง ขอรบกวนถามนะครับ
1. มันจะมีแผ่นกุ๊กกู๊ไหมครับ แล้วผมต้องเอาเครื่องไปทำ LT+ ก่อนไหมครับ
2. ตอนนี้เครื่องผมเล่นได้ แสดงว่าผมเอาไปอัพ fw อะไรมาก็ไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

#2 Dusamad

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 11:11 AM

1.มีแผ่นก็อปครับ ถ้าอยากเล่นnfsกับacก็ต้องอัพlt+ครับ

#3 A-No?

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 04 December 2010 - 08:46 PM

View Postnhokenok, on 04 December 2010 - 10:26 AM, said:

พอดีเพื่อนไปเที่ยวญี่ปุ่นเมื่อวันก่อน ผมก็เลยฝากซื้อ kinect + kinect spport ไป ทั้งๆที่ยังไม่รู้อะไรเกี่ยวกับมันเลย เห็นในบอร์พูดถึงกันเยอะ เพิ่งได้ของมาเมื่อคืน ลองต่อเล่นดูกับ xbox (เครื่องแปลง 1.6)ของผมปรากฏว่าเล่นได้ครับ สนุกดีก็เลยเริมอยากเล่นเกมอื่นๆบ้าง ขอรบกวนถามนะครับ
1. มันจะมีแผ่นกุ๊กกู๊ไหมครับ แล้วผมต้องเอาเครื่องไปทำ LT+ ก่อนไหมครับ
2. ตอนนี้เครื่องผมเล่นได้ แสดงว่าผมเอาไปอัพ fw อะไรมาก็ไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

1 แผ่นก๊อป มีเกลื่อนสะพานเหล็กเลยครับ เป็นแผ่นไรท์ ส่วนถ้าอัป lt+ จะทำให้เล่น fable3 กับ assassin creed brotherhood กับ need for speed าคใหม่ได้
ไม่เกี่ยวกับการเล่นคิเนก
2 ใช่ครับ ตอนนี้เกมคิเนก จะเฟิร์มแวร์อะไรของไดรฟ์ ก็เล่นได้หมด แต่การอัปแดชบอร์ดเพื่อเล่นคิเนก จะทำให้เล่นเกม 3เกมที่บอกมาไม่ได้ ถ้าไม่อัปเฟิร์มแวร์ไดร์ฟเป็น lt+