`

Jump to content

ͺʧǡѺKinect˹¤Ѻ

4 replies to this topic

#1 neokung

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 03:22 AM

1. Kinectสามารถปรับให้มันก้มเงยอัตโมมัติตามตัวเราตอนเล่นเกมได้หรือเปล่าครับ แล้วปรับตรงไหนยังไง

2. สามารถใช้Kinectสร้างavatarโดยนำรูปเราไปสร้างตัวละครให้ให้เหมือนกับเรามากที่สุดอัตโนมัติได้ป่ะครับ

3. ใช้เสียงสั่งKinect มันมีคำสั่งพูดอะไรบ้างหรอครับ

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับ :act_right:

#2 peXXeq

¹

• High Royal Executive Members

Posted 04 December 2010 - 09:17 AM

1 ปรับก่อนตอน Calibrate kinect ครับ ว่าให้มันก้มหรือเงย

ตอนเล่นเกมส์ ยังไม่ทราบ แต่ถ้าคุย video kinect

กล้องมันไล่จับมาที่เราเลยนะครับ ไม่ว่าจะอยู่ตรงไหน

2 ตอนนี้ยังทำไม่ได้ครับ อนาคตน่าจะได้ เพราะมี Face tracking

3 ต้อง calibrate เสียงก่อนนะครับ ห้องต้องเงียบมากๆ

เริ่มด้วย พูด xbox เครื่องจะรับรู้ว่าเราจะใช้สั่งการด้วยเสียง

ต่อมาพูด kinect เครื่องจะเข้าเมนู kinect

แล้วพูดอีกครั้งว่า xbox เครื่องจะรับรู้ว่าเราจะสั่งการด้วยเสียงที่หน้านี้

แล้วจะมีตัวหนังสือขึ้นมา เช่น play disc, Zune hilight, ESPN

และอีกหลายๆอย่าง ที่ขึ้นมาในกรอบก็พูดได้หมด

เวลาดูหนัง ก็มี next previous stop pause คำสั่งอะไรที่ขึ้นมา ก็พูดได้หมด

Edited by peXXeq, 04 December 2010 - 09:17 AM.

#3 xStudio

S W A G GGG G !!

• Royal Executive Members
  • Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 04 December 2010 - 11:05 AM

สั่งด้วยเสียง สำเนียงต้องได้ด้วยนะครับ อิอิ

#4 lift13

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 02:58 PM

View PostpeXXeq, on 04 December 2010 - 09:17 AM, said:

1 ปรับก่อนตอน Calibrate kinect ครับ ว่าให้มันก้มหรือเงย

ตอนเล่นเกมส์ ยังไม่ทราบ แต่ถ้าคุย video kinect

กล้องมันไล่จับมาที่เราเลยนะครับ ไม่ว่าจะอยู่ตรงไหน

2 ตอนนี้ยังทำไม่ได้ครับ อนาคตน่าจะได้ เพราะมี Face tracking

3 ต้อง calibrate เสียงก่อนนะครับ ห้องต้องเงียบมากๆ

มันให้เราพูด 0ne two three ... ไม่ช่ายเหรอ

เริ่มด้วย พูด xbox เครื่องจะรับรู้ว่าเราจะใช้สั่งการด้วยเสียง

ต่อมาพูด kinect เครื่องจะเข้าเมนู kinect

แล้วพูดอีกครั้งว่า xbox เครื่องจะรับรู้ว่าเราจะสั่งการด้วยเสียงที่หน้านี้

แล้วจะมีตัวหนังสือขึ้นมา เช่น play disc, Zune hilight, ESPN

และอีกหลายๆอย่าง ที่ขึ้นมาในกรอบก็พูดได้หมด

มันขึ้นตอนเราออนไลน์ ของผมไม่มีอ่ะ

เวลาดูหนัง ก็มี next previous stop pause คำสั่งอะไรที่ขึ้นมา ก็พูดได้หมด

#5 kua

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 December 2010 - 10:52 PM

ผมยังไม่เคยลองเลยเดียวลองมั่งดีกว่า