`

Jump to content

Kinect Ѻ֡ͧзҹѹաҤѺ

19 replies to this topic

#1 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 03 December 2010 - 06:02 PM

มารีวิว เกม Kinect กับความรู้สึกของแต่ละท่านกันดีกว่าครับ

เริ่มด้วยผมก่อนนะ รีวิวสั้นๆ
ผมลองทุกเกมครับ บางเกมก็เล่นนานหน่อย บางเกมก็เลนแป๊บเดียวครับ

1. [Kinect] Sonic Free Riders
ตัวเกมจัดว่าเอาโซนิคมาหากินครับ ภาคนี้ไม่วิ่งแต่ขี่บอร์ดไอพ่นแทน
ผมเล่นคนเดียวก็งั้นๆอ่ะครับ ใครชอบโซนิคก็ น่าจะชอบ

ตอนขี่บอร์ดมีเอื้อมมือไปเก็บเหรียญได้ มีเก็บไอเท็มแกล้งกันได้ด้วย
ถ้าเล่น 2 คนน่าจะสนุกสนานเฮฮาครับ

2. [Kinect] Fighters Uncaged
เกมหมัดๆมวยๆต่อสู้ มีตีเข่า เตะ ถีบด้วย
ใช้ลดความอ้วนได้ดีทีเดียวเล่นเอาผมหอบเลยอ่ะ

แต่น่าเบื่อนิดหน่อยตรงต้องเทรนนิ่งอ่ะครับ

3. [Kinect] Dance Central
เกมนี้ห้ามลบหลู่ครับ คนเชียร์เยอะมาก ใน PA ขายดีอันดับ 1 (ของแผ่นแท้ที่ขายแยก)
สนุกสนานเฮฮามากๆ เต้นกันอย่างมันส์ มีสอนเต้นเป็นสเต็ปแล้วก็ลุยได้เลย

ผมชอบเพลง Poker Face - Lady GaGa เต้นมันอยู่เพลงเดียวเนี่ย แหะๆ

4. [Kinect] Kinect Sports
อันนี้พลาดไม่ได้ รวมกีฬาฮาเฮ มีทั้งเตะบอลซึ่งผมว่าติงต๊องไปนิดตรงวิ่งไม่ได้
ปิงปอง ผมว่าทำได้ดีเลย ชอบกว่ามูฟอีกนะ โบลลิ่งก็โอเค
แทร็กแอนฟิลด์เนี่ย ทำ WorldRecord ตลอดเลย 555
รวมๆแล้วก็ ห้ามพลาดครับเกมนี้

5. [Kinect] Kinect Adventures
อันนี้ต้องมีทุกคน 555 มีหลายเกมเลย ชอบสุดก็กระโดดโหดมันฮาครับ
ได้เหงื่อดี แถมสนุกด้วย มาฮาตอนจบ ไม่บอกต้องลองเอง You Know Kang-Fu 555

6. [Kinect] Kinectimals
อันนี้น่ารักดีครับ เด็กๆกะสาวๆน่าจะชอบ เป็นเลี้ยงลูกเสือครับ (ไม่ต้องวันทยาหัตนะครับ T T)
มี 5 สายพันธ์ุให้ท่านเลือกสรรครับ เลี้ยง่าย ขี้อ้อน รักเจ้าของ
ใครอยากเลี้ยงสัตว์ ต้องลอง Kinectimals ครับ (อย่าเอาเสือจริงมาเลี้ยงนะ โดนงาบไม่รู้ด้วยอ่ะ)

7. [Kiect Support] Harry Potter and the Deadthly Hallows Part 1
อันนี้ผมลอง คือ เข้าเกมจะให้เลือกว่าเล่นปกติ หรือ Kinect (จะเล่นไม่เหมือนกันครับ)
ถ้า Kinect มาฉากแรกก็จะให้เรา ร่ายคาถายิงเวทย์ สตูฟาย อิ่มกันไปเลย (สตู-ฟาย)

8. [Kinect] Crossboard 7
เป็น SnowBoard ครับ ฟิลล์เหมือนโซนิค สนุกคนละแบบ
เกมนี้มีอีกชื่อว่า Adrenalin อะไร Fit ๆ เนี่ยครับ เป็นเกมเดียวกันนะ

9. [Kinect] Joy Ride
ก็ขับรถครับ ผมค่อนข้างทึ่งกับเกมนี้เลย ที่เซ็นเซอร์ทำงานไวมาก
อยู่ใกล้ๆก็เล่นได้ (ห้องแคบ) ลองไปสองสนาม มันส์ดีครับ

10. [Kinect] Game Party In Motion
เป็นเกมรวมพวกมินิปาร์ตี้ครับ แบบโยนบาสลงห่วง เทือกนั้น
เล่นกับเพื่อนฮาๆแน่นอนครับ เล่นคนเดียวแป๊บๆก็จะเบื่อครับ
ผมลองโยนบาสไปเกมเดียว ที่เหลืออีกเพียบ

11. [Kinect] The Biggest Loser Ultimate Workout
เกมที่จับเอาเรียลลิตี้ลดน้ำหนัก มาทำเป็นเกมออกกำลังกายลดน้ำหนัก จัดว่าดีครับ
พอเอาเข้าจริงๆผมว่า sensor มันจับยากไปหน่อย ทำให้เล่นค่อนข้างยากเลยเหนื่อยมากครับ

12. [Kinect] Your Shape Fitness Evolved
ฝึกโยคะ ได้เหงื่อสุดๆครับ อยากผอมต้องลองอ่ะ

13. [Kinect] MotionSports
ขอแอบไปลองก่อนนะครับ ฟิ้วววว

เกม Kinect กับความรู้สึกของแต่ละท่านคิดว่ายังไง สนุก ไม่สนุกยังไง
เพื่อนๆคิดว่าไง มาแชร์กันได้นะครับ ^ ^
สวัสดีจ้า

Edited by Ka-ToA, 04 December 2010 - 08:39 PM.

#2 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 03 December 2010 - 06:09 PM

มารีวิว เกม Kinect กับความรู้สึกของแต่ละท่านกันดีกว่าครับ
เพื่อนๆคิดว่าไง มาแชร์กันได้นะครับ ^ ^

Edited by Ka-ToA, 03 December 2010 - 06:12 PM.

#3 zyber_p77

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:XBOX One
    Lumia 925
    Manga

Posted 03 December 2010 - 06:28 PM

แฮ่ก แฮ่ก แอดเวนเจอร์เหนื่อยมากมายครับ สนุกมาก

#4 Balloon99

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 03 December 2010 - 06:36 PM

ผมเล่นแต่ปิงปองอยู่เกมเดียวอะครับ สนุกมาก

Edited by Balloon99, 03 December 2010 - 06:37 PM.

#5 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 03 December 2010 - 06:54 PM

เยี่ยมเลยคับ^^

อ่านกระทู้นี้ประหยัดเงินไปหลายตังค์...

#6 Dusamad

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 December 2010 - 07:35 PM

่joyride น่าสนแฮะ ขอบคุณรีวิวนะครับ :ramen:

#7 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 03 December 2010 - 08:02 PM

โอ้ว ขอบคุณมากครับ

#8 X-Sy

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 December 2010 - 08:42 PM

เท่าที่ได้ลองเล่นสั้น ๆ อาจจะไม่ได้ช่วยอะไรมากนะครับ
1. Kinect adventures 8.0
ผมว่าทำมาค่อนข้างดี ฉาก สีสันสวยงามดี เล่นคนเดียวว่าฮาแล้ว 2 คนยิ่งฮา ผมว่าเป็นเกมส์ที่เข้าถึงได้ง่าย เพราะใช้ทั้งตัวบังคับ + กระโดด
2. Motion Sports 7.5

2. Fighters Uncaged 7.0
3. Game Party In Motion 7.0
4. Dance Evolution 8.0
5. Your Shape Fitness Evolved 7.5
6. The Biggest Loser Ultimate Workout 7.0
7. Kinect Joy Ride 8.0
8.Dance Central 8.5
9. Kinectimals 7.5
10.Kinect Sports 8.0
11.Sonic Free Riders 7.0

#9 voyevoda

rsc

Posted 03 December 2010 - 11:14 PM

คงบอกได้แค่ว่าเอาดีๆเลย เกมที่ควรจะมี / ได้เล่นแล้วคุ้มค่ากับเวลา - เงินคงมีไม่กี่เกม
ที่ผมว่าดีแน่ๆก็

MUST HAVE (Alomost Must)
-Kinect Sport
-Kinect Adventure
-Kinectimal <--ให้เด็กๆ ลูกหลานๆหรือตัวเราเองเล่นเพลินๆ
-Dance Central

Optional
-Dance Master
-Kinect JoyRide

#10 consolehuman

ѡ¹鹷 1

Posted 04 December 2010 - 12:15 AM

[Kinect] Your Shape Fitness Evolved เพิ่งเล่นมา

เกมแนวfitnessอันนี้ผมว่าokเลยนะ มีให้เลือกว่าเราจะเล่นแบบฝึกกะครู โยคะ เกมต่างๆ(ฮูลาฮุป ชกบล็อค อื่นๆ) เล่นไปเรื่อยๆก็จะมีให้ปลดล็อคlevelต่อไป ผมเล่นไปครึ่งชม. เดินลงบันไดไม่ได้เลยอ่ะ :o_shame:

คุ้มครับเกมนี้

#11 neokung

ѡͩҨ

Posted 04 December 2010 - 03:09 AM

ชอบDance Central เก็บรายละเอียดการเต้นได้ดีเลยทีเดียว โยกผิดข้างนิดหน่อยพลาดไปเลย แต่เกมนี้ค่อนข้างต้องใช้พื้นที่มากสักหน่อยเพราะมันต้องจับรายละเอียดทุกส่วน ของผมตัวสูงยกมือสูงๆบางทีมือหาย ต้องถอยหลังไกลกว่าเดิมมาอีก พท.บ้านยิ่งจำกัดอยู่ด้วย :o_shout:

ส่วนเกมKinect Sport อันนี้ต้องยกให้ปิงปองเก็บรายละเอียดได้ดีมาก ส่วนโบลลิ่งผมว่าจับความเคลื่อนไหวไม่ค่อยดีเท่าไหร่

#12 newbita

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 04 December 2010 - 01:17 PM

อ่านแล้วทำให้อยากได้ Kinect มากขึ้นอีกเลยครับ ^_^

#13 lift13

ѡͩҨ

Posted 04 December 2010 - 03:00 PM

ดีคนละอย่าง

#14 oatkung

Let's Play

Posted 04 December 2010 - 05:14 PM

View Postnewbita, on 04 December 2010 - 01:17 PM, said:

อ่านแล้วทำให้อยากได้ Kinect มากขึ้นอีกเลยครับ ^_^

สอยเลยพี่นิว ผมสอยมาละนะครับ :act_right:

#15 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 04 December 2010 - 05:28 PM

MOTION SPORTS แจ่มเลยครับ สมกับเป็นเกมส์กี่ฬาสำหรับผู้ใหญ่ (าพไม่การ์ตูน) แต่ไม่มีโหมดออนไลน์นะครับ
ปล. ผมเล่นเกมส์เครื่องร่อน (Hang Gliding) นะ าพสวย แถมลงผิด หน้ากระแทกดินซะงั้น

#16 impandaa

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 05 December 2010 - 02:08 AM

Your Shape Fitness Evolved

แนะนำเกมส์นี้เลยครับ

#17 xanyz

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 05 December 2010 - 10:32 AM

dance central สำหรับผม มันสุดยอดมากๆขอรับ เกมเดียวก็คุ้มแล้ว

#18 Ka-ToA

¹

Posted 05 December 2010 - 02:02 PM

ผมรอ MJ Experience อ่ะ โดนเลื่อนไป มีนา ซะงั้น :o_worry:

#19 tintinpotter

ѡ鹤

Posted 05 December 2010 - 03:04 PM

View PostKa-ToA, on 05 December 2010 - 02:02 PM, said:

ผมรอ MJ Experience อ่ะ โดนเลื่อนไป มีนา ซะงั้น :o_worry:

อยากเล่นเหมือนกันครับ แต่ผมว่าเลื่อนเพราะคงปรับปรุงให้เกมเข้ากับ kinect ได้ดีขึ้นแน่ๆ เพราะของ wii เขาพร้อมขายมานานแล้ว

#20 ArmsZ

ѡ§

• High Members

Posted 27 April 2011 - 10:44 AM

Dance Central ¤Ѻ˹ѧô Ǵ Ǵ Όŧ :o_yellow: ͺŧ Down ش¤Ѻ