`

Jump to content

G27 դ֡ 2ҡѧ

4 replies to this topic

#1 anntee

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 03 December 2010 - 04:51 PM

ผมเพิ่งซื้อ G27 มาเล่น แล้วมีความรู้สึกว่าเกียร์ 2 เข้ายากส์จัง เป้นเฉพาะตอนออกตัวอย่างเดียวนะครับ อาการคือ เข้าแล้วแต่เกียร์ไม่เปลี่ยน กลายเป้นเกียร์ว่างแทน
ต้องหาจังหวะเข้าดีๆ แต่ถ้าขับไปเรื่อยๆ แล้วเข้าเกียร์ 2 มันจะเข้าง่ายตามปกติ ไม่ค่อยหลุดเป็นเกียร์ N เท่าไหร่ ทั้งๆ ที่ผมเหยีบคลัชสุด แล้วปล่อยคันเร่งสุดแล้วนะครับ
มันเหมือนว่าต้องค่อยๆ เข้า เข้าแบบแรงๆ เร็วๆไม่ค่อยได้ อาการนี้มีใครเป็นบ้างครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

#2 honmaru

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 December 2010 - 05:26 PM

ซื้อรถมือสองมาขับหรือปล่าวครับ โดนหลอกขายมาแน่ๆรถมีปัญหา

ล้อเล่งนะครับ :sorry:

รอ่ทานผู้รู้มาตอบดีก่า ผมมารอฟังด้วยกำลังจะถอนตัวนี้อยู่ :ramen:

#3 hitman47

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 04 December 2010 - 01:57 AM

ขอโทษน่ะครับที่มาถามในนี้พอดีกำลังจะซื้อ อยากถามว่าพอตั้งใช้ครัชแล้ว พวกรถที่เป็น high end ที่ส่วนใหญ่เป็นเข้าเกียรแบบ semi auto น่ะครับมันจะยังต้องใช้ครัชไหม หรือเราต้องออกไปปรับเองให้เลิกใช้ครัช

#4 poomy

Extreamflow

• Royal Executive Members

Posted 04 December 2010 - 04:12 AM

รถในเกมส่วนใหญ่ Pad den ship ได้เลยนะครับ

#5 shoot

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 05 December 2010 - 12:31 AM

เกียร์ 2 เข้ายาก เหมือนกันครับ ต้องจังหวะดีๆอะครับ :dance_right: