`

Jump to content

ѹ Kinect ͧúҧ ͧзҹ˹¤Ѻ

6 replies to this topic

#1 pentagon

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 02 December 2010 - 04:03 PM

วันนี้จะไปสอย Kinect มีอะไรต้องตรวจสอบตอนรับของมั้งครับ เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับ :smart:

#2 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

• High Royal Executive Members

Posted 02 December 2010 - 04:12 PM

^
^
ด้านบนมี ห้องKinect แล้วนะคับลองหาข้อมูล

ประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อดูได้เลย^^

#3 bundit

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 02 December 2010 - 04:13 PM

ขั้นแรกเลยต้องตรวจสอบว่าร้านเขามีของรึเปล่านะครับ เพราะร้านดัง ๆ เช่น Nadz ตอนนี้ของหมดแล้ว
ราคาก็อย่าให้แพงเกิน 6000-6500 บาท

นอกนั้นก็คงไม่มีอะไรมาก ดูว่ามีแผ่นเกมส์ สายไฟ สาย USB ครบก็น่าจะโอเคแล้ว ถ้าที่ร้านเค้ามีพื้นที่ให้ลองก็ขอลองเช็คดูซะหน่อยก็ได้นะครับ

#4 xStudio

S W A G GGG G !!

• Royal Executive Members
  • Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 02 December 2010 - 04:15 PM

อันดับแรก ดทรถามก่อนครับ ว่ามีของป่าว

ปล ลองไปหาข้อมูลในห้อง KINECT เลยนะครับ

#5 kerkkong

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 02 December 2010 - 04:19 PM

ลองเล่นดูเลย

#6 lunartear

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 02 December 2010 - 07:15 PM

กล่องเค้าซีลมาครับ ตัดเองลองเองเลย แต่จะปรากฎว่าเล่นลองที่ร้านจะมีคนมาดูกันเต็มๆแนะนำให้ลองDance Centralครับ สนุกด้วยอายด้วย
ถ้าเรื่องเครื่องก็อัพdashboardเป็นstepหรือ up LT+ก่อนก็เล่นได้ครับ เตรียมเงินไปเผื่อนิดนึง จะได้ซื้อเกมกลับบ้านมาเล่นเยอะครับ
อยากบอกว่าแค่ซื้อเทคนี้มาลองก็คุ้มแล้วครับ เกมหลายๆเกมที่ออกมาระลอกแรกก็สนุกครับ ถ้าเคยเล่นWiiหรือMoveมา อย่าเอามาเทียบครับ เพราะเหนือกว่าจริงๆ เชียร์ไปมากป่าวเนี่ย

#7 virusman ®

ѡ¹鹷 1

Posted 02 December 2010 - 11:14 PM

View Postlunartear, on 02 December 2010 - 07:15 PM, said:

กล่องเค้าซีลมาครับ ตัดเองลองเองเลย แต่จะปรากฎว่าเล่นลองที่ร้านจะมีคนมาดูกันเต็มๆแนะนำให้ลองDance Centralครับ สนุกด้วยอายด้วย
ถ้าเรื่องเครื่องก็อัพdashboardเป็นstepหรือ up LT+ก่อนก็เล่นได้ครับ เตรียมเงินไปเผื่อนิดนึง จะได้ซื้อเกมกลับบ้านมาเล่นเยอะครับ
อยากบอกว่าแค่ซื้อเทคนี้มาลองก็คุ้มแล้วครับ เกมหลายๆเกมที่ออกมาระลอกแรกก็สนุกครับ ถ้าเคยเล่นWiiหรือMoveมา อย่าเอามาเทียบครับ เพราะเหนือกว่าจริงๆ เชียร์ไปมากป่าวเนี่ย

เห็นด้วยครับ สนุกกว่า Wii หรือ Move มาก ความเห็นส่วนตัวนะ