`
←  << KINECT >>
Logo
»

йԸաҧ Kinect Lcd tv

MADOKA's Photo MADOKA 02 Dec 2010

เห็นมีคนเคยถามว่าจะวาง Kinect บน LCD TV ยังไงเเต่ผมหาอีกครั้งไม่เจอเเล้วก็เลยมาบอกในนี้เลยล่ะกัน
มันคือของที่หาซื้อได้ง่ายๆเลยจ้า

มันคือ แท่นวาง GPS บนรถยนต์นั้นเอง เเค่นี้คง อ๋อกันเเล้วสินะ เลือกเอาเเบบที่ปรับ องศาได้ด้วยล่ะจะเเหล่มมากเลย
หน้าตาประมาณนี้เหละนะ ส่วนการเอาไปใช้ เพื่อนๆทุกคนน่าจะทำกันได้นะผมว่า ไม่ยากหรอก

กระเเดะคิดซะจริงตูเครื่องก็ไม่มีกับเค้า T-T

peXXeq's Photo peXXeq 02 Dec 2010

เอ่อ จะให้ติดกับจอหรือครับ

นึกไม่ออกอ่ะ

kua's Photo kua 02 Dec 2010

ความคิดไม่เลวครับ ผมเป็บแบบติดผนังน่าจะได้

minime's Photo minime 02 Dec 2010

ทำไม่เป็น มาทำให้ที่บ้านหน่อยสิ TV อยู่ในห้องนอนด้วยนะ :love2:

repeiam's Photo repeiam 02 Dec 2010

ผมนึกาพไม่ออกว่าจะติดกับอิหยัง :o_worry:

abominog's Photo abominog 02 Dec 2010

View Postminime, on 02 December 2010 - 09:14 AM, said:

ทำไม่เป็น มาทำให้ที่บ้านหน่อยสิ TV อยู่ในห้องนอนด้วยนะ :love2:

นังหนอน มีช่องทางเป็นไม่ได้เลย :kiss:

จ้างพริตตี้มายืนถือให้แหล่มสุด ส่วน dance central ก็จ้างโคโยตี้มาสอนเต้นส่วนตัว แด๊นส์กระจาย

คนมันรวยทำไงก็ไม่น่าเกลียด ว่าไหม :o_lol:

Good........'s Photo Good........ 02 Dec 2010

อย่างนี้มันต้องลองคร้าบ :o_love:

arterart's Photo arterart 02 Dec 2010

View Postabominog, on 02 December 2010 - 09:23 AM, said:

นังหนอน มีช่องทางเป็นไม่ได้เลย :kiss:

จ้างพริตตี้มายืนถือให้แหล่มสุด ส่วน dance central ก็จ้างโคโยตี้มาสอนเต้นส่วนตัว แด๊นส์กระจาย

คนมันรวยทำไงก็ไม่น่าเกลียด ว่าไหม :o_lol:

พี่เป๊าพูดจามีเห็ดหอม ผมก้อสบายใจ :cat:

xStudio's Photo xStudio 02 Dec 2010

ติดแบบไหนอะ นึกไม่ออก :laugh3:

hoooo's Photo hoooo 02 Dec 2010

ยึดกับกล้องยังไง :o_worry:

mrdvd's Photo mrdvd 02 Dec 2010

View Posthoooo, on 02 December 2010 - 10:42 AM, said:

ยึดกับกล้องยังไง :o_worry:

http://inthekeyoft.w...inect-on-my-tv/

ที่ไปเจอเค้าทำมานะครับ เข้าท่าดี ใช้ที่จับมือถือติดรถครับ แต่ใช้แบบก้านยาว
ลองดูนะครับ เผื่อได้ไอเดีย

®å¥ЌΘçΦ♏$©™'s Photo ®å¥ЌΘçΦ♏$©™ 02 Dec 2010

ผมใช้ขาตั้งกล้องครับ

ครั้งแรกลองเอาวางไว้บนจอ ใช้เทปสองหน้าติด มันไม่ work ครับ
เลยลองเอาขาตั้งกล้องมาวาง

โอ้.... ใช่เลย

ขาตั้งกล้อง มันเกิดมาเพื่อตั้งกล้องจริง ๆ

ดูาพปลากรอบนะครับ

MishimoO's Photo MishimoO 02 Dec 2010

View Post&reg;&aring;&yen;ЌΘ&ccedil;Φ♏$&copy;™, on 02 December 2010 - 11:48 AM, said:

ผมใช้ขาตั้งกล้องครับ

ครั้งแรกลองเอาวางไว้บนจอ ใช้เทปสองหน้าติด มันไม่ work ครับ
เลยลองเอาขาตั้งกล้องมาวาง

โอ้.... ใช่เลย
ขาตั้งกล้อง มันเกิดมาเพื่อตั้งกล้องจริง ๆ

ดูาพปลากรอบนะครับ
ขอบคุณครับ ไอเดีย ดีมากเลยครับ :like: เดี๋ยวกลับบ้านไปลองบ้างดีกว่า :wow:

boot's Photo boot 02 Dec 2010

ขาตั้งของ Microsoft ที่นี่ขายอยู่ $49 :o_shout:

ผมเลยเดินเข้าร้านจีนไปซื้อนี่มาเลย $5 แหล่ม แข็งแรง ทนทาน หน้าตาได้ ถูก 5 5 5 :act_right:

งวดนี้เฮีย Bill ไม่ได้ตังผมหรอก อิ อิ :dance_left:

lunartear's Photo lunartear 02 Dec 2010

ขาตั้งกล้องเหลือพอดี เอาไปทำบ้างดีกว่า ขอบคุณครับ

pattayabob's Photo pattayabob 02 Dec 2010

ผมมีฝาปิดช่องเคสคอมเก่าอยู่เลย จัดซะ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

nhokenok's Photo nhokenok 02 Dec 2010

แล้วมันวางตรงด้านล่างของ LCD ไม่ได้เหรอครับ หรือต้องวางไว้ด้านบนอย่างเดียว

pattayabob's Photo pattayabob 02 Dec 2010

View Postnhokenok, on 02 December 2010 - 02:12 PM, said:

แล้วมันวางตรงด้านล่างของ LCD ไม่ได้เหรอครับ หรือต้องวางไว้ด้านบนอย่างเดียว

ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรือเปล่าว่า วางข้างบนแล้วมันจับตัวผมดีขึ้นอะครับ

xiaxiani's Photo xiaxiani 02 Dec 2010

[quote name='®å¥ЌΘçΦ♏$©™' date='02 December 2010 - 11:48 AM' timestamp='1291265325' post='2575584']

รองเท้าวางไว้สูงจัง

------------

วางบนทีวีมันเหมือนประหยัดที่ได้นิดนึงคับ