`
←  << KINECT >>
Logo
»

kinect § ͧ͡§˹Ѻ

Good........'s Photo Good........ 01 Dec 2010

ผมก็เซ็ตแล้วนะ Kinect ได้ยินเสียง แต่พอเรียก "xbox" ไม่ขึ้นคำสั่งให้เลย คำเดียวนี่เหละที่ไม่ขึ้นพอผ่านคำสัั่งนี้ผ่านตลอด แต่พอเปิด Youtube ที่ฝรั่งสั่งงานให้ดูเปิดเสียงดังๆหน่อย kinect คำสั่งทำงานทุกครั้ง พอลอง ให้คลิปพูด Xbox แล้วกดหยุด ผมพูด Kinect (ต้องออกเสียงว่าคิ๊เน็ต) คำสั่งทำงานทุกครั้ง เป็นเพราะอะไรคร้าบช่วยที ดัดเสียงสำเนียงฝรั่งก็แล้ว ห้องก็เอาแบบเงียบๆสุดๆ (ปิดห้องทดลองเลยนะ) ต้องออกเสียงว่าไงคร้าบ

LDS Drive's Photo LDS Drive 01 Dec 2010

สำเนียงไหนก็ได้ครับ แต่ถ้ามันไม่ตอบสนองแสดงว่าคุณพูดไม่เหมือนนะครับผม :o_worry:

sillycabon's Photo sillycabon 01 Dec 2010

สำเนียงดัดจริตหน่อยๆก็ได้แล้วครับ

Good........'s Photo Good........ 01 Dec 2010

วันนี้ผมเป็นหวัด เสียงที่พูดออกมาไม่ค่อยเท่ากัน (หมายถึงคุณภาพเสียงอ่ะครับ) มีส่วนเปล่าครับทำให้ไม่ค่อยชัดเจนอ่ะ :o_worry:

sillycabon's Photo sillycabon 01 Dec 2010

Good........, on 01 December 2010 - 10:51 PM, said:

วันนี้ผมเป็นหวัด เสียงที่พูดออกมาไม่ค่อยเท่ากัน (หมายถึงคุณภาพเสียงอ่ะครับ) มีส่วนเปล่าครับทำให้ไม่ค่อยชัดเจนอ่ะ :o_worry:
ไม่น่าจะเกี่ยวครับ

TAKUMI's Photo TAKUMI 01 Dec 2010

ลองพูดว่า ขี้เด็ก ดูครับอาจจะอ่านได้

ฟังฝรั่งใน youtube เค้าพูดว่า เอสบอก>คี๊เนก ผมติดคำเดียวจริงๆนะ เอ๊กบอร์ค!!!!! :sorry3:

virusman ®'s Photo virusman ® 01 Dec 2010

TAKUMI, on 01 December 2010 - 10:53 PM, said:

ลองพูดว่า ขี้เด็ก ดูครับอาจจะอ่านได้
ฮาๆๆๆๆๆ ฮากันเข้าไป

ไม่ไหวนอนดีกว่า เปิดคลิปเสียงฝรั่งพูดรับคำสั่งทุกที ผมพูดเงียบทุกที :o_cry2: เศร้าจริงๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่คร้าบ

lovelymarky's Photo lovelymarky 01 Dec 2010

คุณสามารถลองเข้าไปจูนเรื่องเสียงได้จากแดชบอร์ดครับ ผมทำไปสองรอบเพราะตอนทำครั้งแรกมีเสียงกวนจากหน้าบ้าน(ก่อสร้าง)
เท่าที่ลองแบบหาเรื่องจับผิดก็มีตั้งแต่ออกเสียง เอ๊กบ๊อก(แบบไทยสุด)ไม่ติด ลากเสียงก็ไม่ติด พูดเบามีติดบ้างไม่ติดบ้างขึ้นอยู่กับระยะที่พูด
แต่ที่ลองแล้วติดทุกครั้งคือออกเสียง เอ๊กซ์-บ๊อกซ์ ให้มีเสียงของตัว X ทั้งสองพยางค์ครับ
ส่วน Kinect ผมออกเสียงว่า คะ-เน็ก เพราะเคยลองแบบ คิ-เน๊ก แล้วไม่ติดครับ ยังไงลองดูนะครับ

ผมเทสจากคลิปนี้อ่ะ

ทดลองดูก็ได้ พูดปั๊ป รับคำสั้งปุ็ปเลย

lovelymarky, on 01 December 2010 - 11:18 PM, said:

คุณสามารถลองเข้าไปจูนเรื่องเสียงได้จากแดชบอร์ดครับ ผมทำไปสองรอบเพราะตอนทำครั้งแรกมีเสียงกวนจากหน้าบ้าน(ก่อสร้าง)
เท่าที่ลองแบบหาเรื่องจับผิดก็มีตั้งแต่ออกเสียง เอ๊กบ๊อก(แบบไทยสุด)ไม่ติด ลากเสียงก็ไม่ติด พูดเบามีติดบ้างไม่ติดบ้างขึ้นอยู่กับระยะที่พูด
แต่ที่ลองแล้วติดทุกครั้งคือออกเสียง เอ๊กซ์-บ๊อกซ์ ให้มีเสียงของตัว X ทั้งสองพยางค์ครับ
ส่วน Kinect ผมออกเสียงว่า คะ-เน็ก เพราะเคยลองแบบ คิ-เน๊ก แล้วไม่ติดครับ ยังไงลองดูนะครับ

ขอบคุณที่แนะนำนะคร้าบ ตอนนี้ไม่ได้ลองล่ะ เพราะมีผู้หญิงๆคนนึงเอาไปเล่น Kinect Sport เรียบร้อยแล้ว :o_cry: เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูครับ

xStudio's Photo xStudio 02 Dec 2010

ลองจูนเรื่องเสียงก่อนนะครับ แล้วลองดูใหม่

MishimoO's Photo MishimoO 02 Dec 2010

ผมสั่งให้มัน open tray เพื่อจะใส่แผ่นเกมได้ แต่สั่งให้มัน close tray ไม่ได้ซักที :o_smoke: ไม่รู้ต้องออกเสียงยังไง :o_angry:
น่าจะมี list หรือ web ตัวอย่าง ออกเสียงทุกคำสั่ง จะได้ เขาไปเลียนแบบเสียง

BookZ's Photo BookZ 03 Dec 2010

อยากได้ลิสคำสั่งมันจัง ผมสั่งได้แค่เปิดเกมส์ ^^