`
←  << KINECT >>
Logo
»

Kinect Դͧ 觴§...

tuykung's Photo tuykung 01 Dec 2010

พอดีผมพึ่งถอยมาวันนี้ครับ จากร้าน Nadz อยากลองเปิดเครื่องด้วยเสียงแต่ ลองพูดว่า 'XBOX' ไปตั้งหลายทีไม่ยักกะติด Posted Image

หรือจริงๆคือมันสั่งเปิดเครื่องไม่ได้หรือเปล่าครับ สั่งได้แต่ตอนเข้าหน้าเมนูเหรอครับ

WinZero's Photo WinZero 01 Dec 2010

ไม่ได้มั้ง และถ้าจะสั่งเสียงทำไร ต้องไปset ก่อนนะครับ ให้มันจำเสียงผู้ใช้ ...

Paritat's Photo Paritat 01 Dec 2010

WinZero, on 01 December 2010 - 09:27 PM, said:

ไม่ได้มั้ง และถ้าจะสั่งเสียงทำไร ต้องไปset ก่อนนะครับ ให้มันจำเสียงผู้ใช้ ...

ให้เจ้า Kinect จำเสียงผู้ใช้ ต้องไปตั้งค่าตรงเมนูไหนครับ :o_worry:

lovelymarky's Photo lovelymarky 01 Dec 2010

เดาเรื่องเปิดเครื่องด้วยเสียงนะครับ ผมคิดว่าตอนนี้น่าจะยังทำไม่ได้ครับ เพราะเราสามารถสั่งให้ เปิด-ปิดตัว kinect ได้จากแดชบอร์ดด้วยจอย
มันก็กลายๆว่าตัว kinect เองเป็นคอนโทรลเลอร์รองจากจอย หรืออีกนัยก็คือ kinect จะทำงานหลังจากเปิดเครื่อง xbox แล้ว
อีกอย่างถึงตอนที่ปิดเครื่องไฟจะสว่างที่สายต่อจาก USB แต่ตัวเซ็นเซอร์นั้นปิดอยู่ พอเปิดเครื่องเซ็นเซอร์ถึงจะเปิดตาม
ถ้าปิดเซ็นเซอร์ก็ต้องไปเปิดเองอีกทีจากแดชบอร์ดครับ

BookZ's Photo BookZ 02 Dec 2010

ถ้าจะสั่งด้วยเสียงผมว่าเจ้า Kinect ต้อง Standby ตลอดเวลา มันจะกินไฟและอายุการใช้งานมันจะสั้นลง ><"

ปล. ผมมั่วนะ ^^

Good........'s Photo Good........ 02 Dec 2010

BookZ, on 02 December 2010 - 01:07 AM, said:

ถ้าจะสั่งด้วยเสียงผมว่าเจ้า Kinect ต้อง Standby ตลอดเวลา มันจะกินไฟและอายุการใช้งานมันจะสั้นลง ><"

ปล. ผมมั่วนะ ^^

อืมน่าคิดคร้าบ :o_smoke:

xStudio's Photo xStudio 02 Dec 2010

สั่งปิดด้วยเสียงไม่ได้ครับ แต่อนาคตไม่แน่

Damn's Photo Damn 02 Dec 2010

ของผมสั่งได้ ครับ

" เฮ้ย น้องไปเปิดเครื่อง ใ้ห้พี่หน่อยสิ" ติดเลยครับ
ติดข้างฝานะครับ
:o_angry:

ขำขำ นะครับอย่าซีเรียส :o_shame:

BookZ's Photo BookZ 03 Dec 2010

Damn, on 02 December 2010 - 04:24 PM, said:

ของผมสั่งได้ ครับ

" เฮ้ย น้องไปเปิดเครื่อง ใ้ห้พี่หน่อยสิ" ติดเลยครับ
ติดข้างฝานะครับ
:o_angry:

ขำขำ นะครับอย่าซีเรียส :o_shame:

แสดงว่า ผบทบ โหดด ^^