`
←  << KINECT >>
Logo
»

ҧ kinect ç˹ѹѺ

KaNom's Photo KaNom 01 Dec 2010

ผมวางไว้หน้าtvมันเหมือนกับไม่ค่อยแม่นครับ แต่เอาไปวางบนtvดีขึ้นครับ แต่วางบนtvกลับวมันหล่นนี่ซbครีบ มีวิธีอะไรที่เอาไปวางบนtvให้มันมั่นคงได้มั่งครับ

Greenforest's Photo Greenforest 01 Dec 2010

เท่าที่ลองวางบนทีวี มันจะเห็นทั้งตัวได้ดีกว่า

ถ้าวางกลางทีวี หัวเราจะเกือบๆเลยขอบ

ตอนนี้ยังไม่รู้วิธีที่จะวางบนทีวีให้มั่นคงเลยเหอๆๆ

pattayabob's Photo pattayabob 01 Dec 2010

ผมก็วางบน TV ครับ

ใช้กระดาดกาว 2 หน้า แปะเอาอะครับ อิอิ

scanmanga's Photo scanmanga 01 Dec 2010

ผมวางไว้บนจอ lcd ครับพอดีใช้กับขอล๊อคแบบหมุนจอได้เลยมีที่วางพอดี

BookZ's Photo BookZ 01 Dec 2010

หน้า TV ครับ อยากวางบนทีวีแต่มันวางไม่ได้ ไม่รู้จะทำยังไง T^T

Dusamad's Photo Dusamad 01 Dec 2010

วางหน้าทีวีเหมือนกันครับ เล่นสองคนก็ไม่มีปัญหาครับ วางบนกลัวร่วงมากกว่าครับ

WinZero's Photo WinZero 01 Dec 2010

ทีแรกวางๆว้ใต้ทีวี พอลองมาวางบนทีวี มันจับตัวแม่นกว่าเลยไว้บน...

RONAN321's Photo RONAN321 01 Dec 2010

ตอนนี้วางหน้าTV. แต่เดี๋ยวลองหาทางวางบนTVดูมั๊งดีกว่า^^

lovelymarky's Photo lovelymarky 01 Dec 2010

ติดกาวสองหน้าบนขอบทีวีเลยครับ เพราะผมต่อคอมออกทีวีด้วย ด้านหน้าทีวีเลยเป็นคีย์บอร์ดกับเมาส์ไม่มีที่วาง

Ioclub's Photo Ioclub 01 Dec 2010

หน้าทีวีครับ ไม่กล้วเสี่ยงวางบนทีวี เสียว

logica's Photo logica 01 Dec 2010

ทีแรกวางบนทีวี Calibrate ยังไงก็ไม่ผ่านเพราะขอบจอมันเอียง Kinectต้องการพื้นที่เป็นระนาบเดียวกัน ก็เลยต้องเอามาวางหน้าทีวี อยากวางบนทีวีเหมือนกัน เพราะเห็นว่ามันจับระยะได้ใกล้กว่าครับ

yo7's Photo yo7 01 Dec 2010

งี้แสดงว่าถ้าทีวีจอใหญ่กับพื้นที่กว้างควรวางด้านล่างหน้าทีวีจะแม่นกว่าหรือเปล่าครับ

ETF's Photo ETF 01 Dec 2010

วางข้างบนแม่นกว่าหรอเนี่ย

ติดเทปกาวยังไงให้มันอยู่อ่ะครับ ผมกะแล้วไม่น่าจะอยู่ เสียวหล่นมาก จังหวะกล้องเงยไปเงยมา :o_worry:

lift13's Photo lift13 01 Dec 2010

แล้วแต่ขนาดห้อง

Balloon99's Photo Balloon99 01 Dec 2010

ผมใช้กาวสองหน้า 3m สีดำ ติดบนทีวีครับ แน่นมากมาก

yo7's Photo yo7 02 Dec 2010

ถ้าวางบนทีวีแต่ใต้ทีวีมีลำโพงวางอยู่มันจะถือว่าขวางการทำงานของกล้องป่าวครับ :act_right:

Jackzaaa's Photo Jackzaaa 02 Dec 2010

ตอนแรกวางหน้าครับ ตอนนี้วางบนครับ วางบนโอเคกว่าครับ ทีวีปมเป็นแบบติดผนัง เลยเอากล่องของ Kinect ยัดไว้บนทีวีแล้วเอา Kinect วางบนกล่องอีกทีครับ :)

Good........'s Photo Good........ 02 Dec 2010

ด้านบนทีวีคร้าบ ของผมวางได้แต่กลัวมันหล่นลงมาไม่ได้ล็อคอะไรไว้เลยคร้าบ

xStudio's Photo xStudio 02 Dec 2010

วางข้างบนกลัวตกอะ ลองวางแล้ว เล่นไปเสียวไป :laugh3:

®å¥ЌΘçΦ♏$©™'s Photo ®å¥ЌΘçΦ♏$©™ 02 Dec 2010

ผมใช้ขาตั้งกล้องครับ

ครั้งแรกลองเอาวางไว้บนจอ ใช้เทปสองหน้าติด มันไม่ work ครับ
เลยลองเอาขาตั้งกล้องมาวาง

โอ้.... ใช่เลย

ขาตั้งกล้อง มันเกิดมาเพื่อตั้งกล้องจริง ๆ

ดูาพปลากรอบนะครับ