`

Jump to content

ӶǡѺrock bandѺ

3 replies to this topic

#1 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 04:12 PM

พึ่งได้เล่นแบบจริงจังก็ปาเข้าไปภาค3แล้วมีคำถามครับผม
1 ผมจำได้แบบเลือนลางสมัยRB1ออก ในข่าวบอกว่ามีเลือกเสียงเอฟเฟ็คของกีต้าร์ด้วย แต่ไหงผมมาเล่นRB1(กว่าจะออกasiaล่อไปเกือบสองปี)+RB3ไม่เห็นมีให้เลือกเสียงเอฟเฟ็คกีต้าร์เลยอ่ะครับ สรุปมันมีไหมแล้วต้องทำยังไง ใช้จอยGHได้หรือเปล่าหรือว่าต้องกีต้าร์RBเท่านั้นครับถึงจะใช้ออฟนี้ได้ เพราะน้องผมไปเล่นRB PS3ของเพื่อนมันก็ยืนยันว่ามี
2เอ่อใครมีเทคนิคcalibrateกลองบ้างครับ(ผมใช้กลองGH)คือจะกีต้าร์ เบส KBเวลาเล่นก็ไม่มีปัญหา แต่กลองนี่แหละตัวปัญหาเลยตีไม่ค่อยติดทั้งที่กะว่าโดนแน่แล้ว calibrateยังไงก็ไม่หายปวดหัวมาก
3ถามแบบลมๆแล้งผมเคยเห็นคลิ๊บที่เค้าmodกลองGHให้มันเล่นในส่วนของฉาบที่เพิ่มมาในRB2ได้ ไม่ทราบว่ามีใครอุตรีแฮ็กให้เอาฉาบpro modeของRB3มาต่อกับกลองGHบ้างไหมครับ อยากเล่นPRO modeแต่ไม่อยากซื้อกลองใหม่ และถ้ายังไม่มีใครทำตามหลักการณ์มันน่าจะทำได้ไหมครับอันนี้อยากรู้เฉยๆ
ขอบคุณครับตอนนี้นึกออกแค่นี้ไว้นึกอะไรออกจะมารบกวนอีกครับ

#2 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 01 December 2010 - 04:32 PM

ผมตอบได้แต่ข้อ 1 ง่ะ

1.ใช้ได้แต่จอย RB ครับ มันจะมีที่ปรับเฉพาะของมัน :star:

#3 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 04:35 PM

View PostKulikO`, on 01 December 2010 - 04:32 PM, said:

ผมตอบได้แต่ข้อ 1 ง่ะ

1.ใช้ได้แต่จอย RB ครับ มันจะมีที่ปรับเฉพาะของมัน :star:
อ้าาาาาา โลกช่างโหดร้ายอดไปตามระเบียบ

#4 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 05 December 2010 - 12:34 AM

ยังต้องการคำตอบนะคับ^ ^