`

Jump to content

СͧKB RB3ѹ

24 replies to this topic

#1 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 04:01 PM

ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณNICKนะครับที่เป็นธุระจัดการให้ ขอบคุึณมากๆครับ
จริงๆหลายๆท่านคงได้เล่นกันแล้วKBของทั้ง360แล้วก็PS3 แต่ไม่เห็นใครมาแกะกล่องโชว์ผมเลยมาโชว์แทนครับ(จริงๆแล้วอยากอวด :o_love: )กว่าจะได้มายากเย็นจริงๆในไทยหาไม่ได้เลย :o_cry2: ฝากร้านไหนสั่งก็เงียบ :angry3: แถมบอกว่าต้องขายพ่วงกับแผ่นอีก สั่งเองก็ได้ฟระ ราคาเบบปัดเลขกลมๆ(ปัดลง)4700T-T อันนี้โดนช่วยชาติไป500ด้วย :money:
เริ่มกันเลยฮับ
สถาพกล่องอันสมบุกสมบันแสดงให้เห็นการส่งอันมีประสิทธิภาพของการร่วมมือกันระหว่างไทยกับUS
เปิดออกมา ความรุนแรงของการขนส่งทำให้ขอบกล่องเยินเลย :angry: กล่องเป็นสีเขียวเพื่อความศิริมงคลแก่น้องX
ถอดปลอกออกชิ้นแรกอ๊างงงง :eiei2:
เปิดฝากล่อง(มี่แค่เนี้ย) :brick:
ดูน้องKBกันแบบชัดๆขึ้นมาหน่อย
อันนี้เป็นสายสะพายสำหรับคนอยากสะพายเล่น(แค่วางตั้งเล่นธรรมดาก็ยากแล้ว)+คู่มือครับ
หมดแล้วครับจะรีบไปเล่นต่อแหะๆ แกะมาก็ลองpro modeเลยยากโพด :o_cry: รูปไม่ค่อยดีนะครับขออภัยด้วยกล้องผมห่วย+ห้องมืดด้วย :help:
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูความเห่อของใหม่ของผมนะคับ :lol2:
ป.ล.KBใช้ถ่านตั้ง3ก้อนแหน่ะ เปลืองมาก :hot: +ตอนแกะกะว่าจะมีstickerแบบGHมาให้กะแปะเต็มที่ปรากฎแป่ววววว ไม่มี

Edited by stillenigma, 01 December 2010 - 04:04 PM.

#2 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 01 December 2010 - 04:29 PM

Rock band เค้าเน้นเรียบๆ ครับ ไอแปะเปอะอะไรรุงรังนี่ไม่ใช่สไตล์เค้า :lol2:

ตัวจริงสวยดีแหะ เล่นแล้วมา review เพลงที่เล่นแล้วมันส์ๆ มั่งนะครับ :)

#3 lozelot

Dot-Dot-Dots

• Royal Executive Members
  • Interests:Playstation

Posted 01 December 2010 - 07:41 PM

สวยมากครับ
ขอบคุณครับ

#4 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 01 December 2010 - 08:57 PM

วันนี้ผมเพิ่งได้ keyboard มาเหมือนกัน แต่ของผมกล่องแดงนะ (สงสัยแดง = ps3 / เขียว = xbox แน่เลย)

ผมเล่น kb ไม่เป็นไร ก็จะว่าจะมาเป็นมือใหม่หัดเล่น kb ... แต่ไม่คิดว่าจะเป็นมือใหม่สุดๆขนาดนี้ (มันยากแฮะ :o_cry2:) เล่นไม่เป็นเลยอ่ะ 555

#5 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 09:18 PM

ใช่ครับpro modeนี่มือเล่นไปส่วนเท้าเอามาก่ายหน้าผากยากจริงๆ :o_angry:
ป.ล.วันนี้ร้านที่เคยจองไว้โทรมาบอกว่าหาของที่ไทยได้แล้ว5390บาทผมเลยcancleไปเพราะสั่งมาเองแล้ว แอบดีใจว่าสั่งมาถูกกว่าแหะๆ

#6 MingLive

ѡͩѧ

Posted 01 December 2010 - 11:11 PM

View Poststillenigma, on 01 December 2010 - 09:18 PM, said:

ใช่ครับpro modeนี่มือเล่นไปส่วนเท้าเอามาก่ายหน้าผากยากจริงๆ :o_angry:
ป.ล.วันนี้ร้านที่เคยจองไว้โทรมาบอกว่าหาของที่ไทยได้แล้ว5390บาทผมเลยcancleไปเพราะสั่งมาเองแล้ว แอบดีใจว่าสั่งมาถูกกว่าแหะๆ

5390 นี่สั่งจากนอกน่าจะถูกกว่านะครับ ...

อย่าง amazon .. น่าจะประมาณ 4710..

แต่ของผมรอบนี้โชคดีเสียแค่ 3700 (รวมาษีแล้ว)
เนื่องจาก Amazon/DHL ส่งของช้าไป 7 วัน ผมเมล์ไปด่า เค้าเลยเมล์ขอโทษ +คืนเงินส่วนของค่าจัดส่งให้
(ไม่ได้ให้เป็นเครดิตซื้อของนะ โอนเงินเข้าบัตรเครดิตคืนให้เลย ... หายโกรธเลยอ่ะ ตอนแรกก็ด่าระบายอารมณ์ไปงั้น พอได้พันนึง ไม่บ่นต่อเลย :sorry:)

ปล. เผื่อใครอยากรู้
รายละเอียด ตัวอย่าง Amazon ที่ผมสั่งมา ..
---
Item(s) Subtotal: $77.99 << ตัว keyboard ที่จริงๆ ประมาณ 2340
Shipping & Handling: $35.98 << ค่าส่งมาไทย ประมาณ 1080 (เลือกไม่ได้ .. ของผมได้เป็นส่งผ่าน DHL)
Total Before Tax: $113.97
Sales Tax: $0.00
Import Fees Deposit $43.15 << าษี ช่วยชาติไทยไปอีก ประมาณ 1290
Total for This Shipment: $157.12 << รวมแล้วประมาณ 4710 บาท ครับผม
---

ถ้าใครไม่อยากรอแล้ว แค่มี credit card ก็ลุยได้เลยครับ ... อุปกรณ์ rockband 3 นี่ โดยส่วนตัวผมจะไม่รอร้านเกมในไทยแล้ว จะซื้ออะไรอีกก็จะสั่งเลยแล้วละ (mustang ก็สั่งผ่านเว็บนอกแล้ว)
สั่งเว็บนอก ข้อดีคือ สั่งปุ๊บก็รอสัก 1 สัปดาห์ ก็ได้ของละ อย่างน้อยพอสั่งปุ๊บก็รู้ว่าจะได้เล่นประมาณเมื่อไหร่ ของออกก็ track ได้ว่าของเราอยู่ไหน ... ไม่ต้องรอแบบไม่รู้กำหนดอ่ะครับ

#7 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 02 December 2010 - 04:59 AM

เยี่ยมไปเลย :laugh3:

#8 mennie

¹

Posted 02 December 2010 - 12:01 PM

ลองโบฮีเมี่ยน แรปโซดี้ดูสิครับ จะรู้ว่านรกมีจริง pro Mode นะ

ปล. ถ้าคุณ Still ออนไลน์ด้วยจะเทพมาก จะพาไปทัวร์ฝรั่ง

#9 teteety

ѡ鹤

Posted 02 December 2010 - 04:28 PM

0 ดาว roundabout keys pro expert มาแล้ว ไม่เชื่อลองดูได้ครับ ลองแบบ no fail นะ

แนะนำปรับ breakneck เลย ไม่งั้นเล่นไม่ได้เลย โน๊ตมันมาเป็นตับ

#10 MingLive

ѡͩѧ

Posted 02 December 2010 - 05:49 PM

ตอนนี้ผมทำตัวเป็นเด็กใหม่อยู่ครับ เริ่มเล่น keyboard แบบ medium :bye3:

expert คืออะไรไม่รู้จักละ ... ขนาด tutorial ทีมันสอนเล่น tutorial ที่เป็น expert ยังเล่นไม่ได้เลยอ่ะ :bye:

ว่าแต่ว่าเวลาเล่นนี่เมื่อไหร่ใช้สองมือ เมื่อไหร่ใช้มือเดียวอ่ะครับ << :kfc: เห็นมั้ยคำถามมือใหม่จริงๆนะ ไม่มีพื้น kb เลยจริงๆ :cry:

#11 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 02 December 2010 - 06:53 PM

View Postmennie, on 02 December 2010 - 12:01 PM, said:

ลองโบฮีเมี่ยน แรปโซดี้ดูสิครับ จะรู้ว่านรกมีจริง pro Mode นะ

ปล. ถ้าคุณ Still ออนไลน์ด้วยจะเทพมาก จะพาไปทัวร์ฝรั่ง
สงสัยจะไม่ได้ออนเร็วๆนี้อ่ะคับ คอมพึ่งระเบิดไปตะกี้เลย(จริงๆนะ) นี่ยืมคอมน้องใช้อยู่ :o_cry:

#12 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 02 December 2010 - 07:31 PM

View Postteteety, on 02 December 2010 - 04:28 PM, said:

0 ดาว roundabout keys pro expert มาแล้ว ไม่เชื่อลองดูได้ครับ ลองแบบ no fail นะ

แนะนำปรับ breakneck เลย ไม่งั้นเล่นไม่ได้เลย โน๊ตมันมาเป็นตับ

คียบอร์ดเด็ดดวงมากเพลงนี้ เป็นหนึ่งในเพลงที่ผมชอบที่สุดของาคนี้เลยครับ (ซึ่งก็มีอยู่ไม่กี่เพลง :sorry3:)

#13 mennie

¹

Posted 03 December 2010 - 07:31 AM

พอดีเคยเรียนมา แต่ลืมหมดแล้วครับ

#14 overtune

Lord ٴ

Posted 03 December 2010 - 05:11 PM

Posted Image สุดยอดมาก เห็นถึงความพยายามเลยตั้งแต่หาจนได้ของมา

#15 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 04 December 2010 - 03:36 PM

ได้คีย์บอร์ดจริงมาลองหัดเล่นดูแล้ว แต่มันไม่มีmidiเลยเล่นกับเกมไม่ได้
แค่ลองหัดเล่นก็ยากซะแล้วช่วงนี้หัดของจริงอย่างเดียวดีกว่าผมเกมไม่เล่นและ

#16 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 05 December 2010 - 12:36 AM

View PostMingLive, on 01 December 2010 - 11:11 PM, said:

ถ้าใครไม่อยากรอแล้ว แค่มี credit card ก็ลุยได้เลยครับ ... อุปกรณ์ rockband 3 นี่ โดยส่วนตัวผมจะไม่รอร้านเกมในไทยแล้ว จะซื้ออะไรอีกก็จะสั่งเลยแล้วละ (mustang ก็สั่งผ่านเว็บนอกแล้ว)
สั่งเว็บนอก ข้อดีคือ สั่งปุ๊บก็รอสัก 1 สัปดาห์ ก็ได้ของละ อย่างน้อยพอสั่งปุ๊บก็รู้ว่าจะได้เล่นประมาณเมื่อไหร่ ของออกก็ track ได้ว่าของเราอยู่ไหน ... ไม่ต้องรอแบบไม่รู้กำหนดอ่ะครับ
mustangมารบกวนช่วยแจ้งราคาทีนะคับว่ารวมแล้วเท่าไหร่โดนาษีไปเท่าไหร่ อยากทราบคับ^ ^ จะได้เป็นข้อมูลเผื่อสั่งอย่างอื่น

#17 MingLive

ѡͩѧ

Posted 05 December 2010 - 02:53 PM

View Poststillenigma, on 05 December 2010 - 12:36 AM, said:

mustangมารบกวนช่วยแจ้งราคาทีนะคับว่ารวมแล้วเท่าไหร่โดนาษีไปเท่าไหร่ อยากทราบคับ^ ^ จะได้เป็นข้อมูลเผื่อสั่งอย่างอื่น

ครับผม ... เดี๋ยวจะเอาราคาจริงมา post นะครับ

ปล. วันก่อนร้านที่ fortune เห็นบอกว่ามี keyboard แล้วนะครับ และเห็นว่า mustang ของ XBox "อาจ"จะเข้ามาสัปดาห์หน้าแล้วด้วย ? ... ยังไงถ้าผมได้ข่าวชัดเจนกว่านี้แล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ ...

#18 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 05 December 2010 - 10:12 PM

สำหรับท่านที่สนใจอยากได้KBแต่ไม่อยากสั่งจากนอก ผมเห็นในเว็บGconshopขายแล้วนะครับขายอยู่ที่5000กว่าๆทัง360/PS3อาจจะแพงกว่าสั่งจากนอกพอควร แต่ถือว่าไม่ต้องรอละกันครับแหะๆ

Edited by stillenigma, 05 December 2010 - 10:13 PM.

#19 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 December 2010 - 11:55 PM

ตกลงที่สั่งกันราคา4700นี่แค่ตัวคีย์บอร์ดเปล่าๆเหรอครับ แพงมากเลยนะนั่นผมนึกว่าบันเดิ้ล :o_dead:
ผมกะว่าจะเก็บตังไปเรื่อยๆถ้าต้นปีของยังไม่มาในราคาที่พอรับได้ผมจะซื้อคีย์บอร์ดจริงแทนแล้ว
เล่นเกมได้เหมือนกัน :o_wow:

Edited by Laml3o, 05 December 2010 - 11:57 PM.

#20 MingLive

ѡͩѧ

Posted 06 December 2010 - 09:43 AM

View PostLaml3o, on 05 December 2010 - 11:55 PM, said:

ตกลงที่สั่งกันราคา4700นี่แค่ตัวคีย์บอร์ดเปล่าๆเหรอครับ แพงมากเลยนะนั่นผมนึกว่าบันเดิ้ล :o_dead:
ผมกะว่าจะเก็บตังไปเรื่อยๆถ้าต้นปีของยังไม่มาในราคาที่พอรับได้ผมจะซื้อคีย์บอร์ดจริงแทนแล้ว
เล่นเกมได้เหมือนกัน :o_wow:

ครับ 4700 นี่คีย์บอร์ดเปล่าครับ
แต่ของผมโชคดี มันส่งช้า ก็เลยคืนค่าส่งให้ ผมก็เลยจ่ายจริงแค่ 3700 ครับ

ถ้าอยากได้ 2400-3000 คงต้องฝากใครหิ้วเข้ามาแบบไม่โดนาษีอ่ะครับ :sorry3: