`

Jump to content

driving force GT Ѻ G 27 ҧѹ¤Ѻ..

9 replies to this topic

#1 vibha

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 01 December 2010 - 01:38 PM

ตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่างสองตัวนี้... อยากทราบว่าอารมณ์ในการเล่นต่างกันมากมั้ย...
ใจผมอยากได้ G27 แต่ก็อยากประหยัด เพราะราคามันต่างกันตั้ง 5000 ..
เคยใช้แต่ MOMO ไม่รู้ว่า ถ้าผมเลือก force GT อารมณ์มันจะต่างกับ MOMO มั้ย เพราะถ้ามันไม่ต่าง ผมอาจจะกัดฟันเอา G27 ...
แล้วร้านไหนที่ยังมีขายมั่งคับ ตอนนี้ Driving force Gt อ่ะ เห็นร้าน NAdz หมดแล้วด้วย ... ในเมืองไทยยังพอหาของได้มั้ย...

#2 Toushirou

ѡͩҨ

Posted 01 December 2010 - 02:01 PM

เห็นร้าน Gcon ขึ้น instock อยู่นะครับ แต่ต้องโทรไปสอบถามน่ะ

http://www.gconshop....ctdetail&id=482

#3 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 02:04 PM

MOMO หมุน 900องศาได้ไหมอ่าครับ :o_worry:

#4 hitman47

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 01 December 2010 - 02:30 PM

900 องศาตัวถูกสุดก็ต้อง Force GT นั่นหล่ะครับ

#5 poomy

Extreamflow

• Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 02:51 PM

กำลังจะขาย G27 เนื่องจาก ขืนมีไว้งานไม่เดิน - 00 - ใครจะเอา แอบๆ PM มาได้นะ

#6 Bigpao

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 01 December 2010 - 03:17 PM

View Postpoomy, on 01 December 2010 - 02:51 PM, said:

กำลังจะขาย G27 เนื่องจาก ขืนมีไว้งานไม่เดิน - 00 - ใครจะเอา แอบๆ PM มาได้นะ
จะหนีไปไหนหล่ะ cockpit ยังไม่เสร็จเลย

#7 isaxnutun

çѹ..㨺ѹç

Posted 01 December 2010 - 03:43 PM

สำหรับผม Force GT ก็คงพอแล้วครับ งบได้แค่นี้ :o_worry:

แต่ถ้างบถึง G27 เลยครับ :cat:

ดูจากคลิปแล้ว G 27 เด็ดจริง พิธีกรหญิงนะ :laugh3:

#8 pugga

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 December 2010 - 04:09 PM

ตอบแบบนี้นะครับ เห็นเคยใช้ตัว Momo มา ถ้าเทียบกับตัว GT ก็ต่างกันพอสมควร ตัว GT มันหมุนพวงมาลัย
ได้ 900 องศา ซึ่งในเกม GT5 นั้นจำเป็นมาก และได้ปุ่มตรงพวงมาลัยมาครบๆเลยใช้ง่ายดี ระบบแรงต้าน
ที่พวงมาลัยก็ละเอียดกว่าครับ ที่ไม่แตกต่างคงจะเป็นแป้น คันเร่ง - เบรค ครับแทบไม่ต่างกันเลยครับ

ส่วนรุ่น G27 นั้น ถูกออกแบบมาให้ใช้ใกล้เคียงของจริงที่สุดครับ โดยเฉพาะตัว แป้น ครัช - คันเร่ง - เบรค
ตัวนี้เป็นข้อแตกต่างที่มากกว่ารุ่น GT อย่างเทียบไม่ได้กันเลยครับ ซึ่งถ้าคุณชอบเล่น แบบ เข้าเกียร์ H
เกมมันจะบังคับต้องเหยียบ ครัชก่อนเปลี่ยนเกียร์ทุกครั้งครับ แล้วระบบนั้นก็เหมือนรถจริงกันเลย
คือมีการเครื่องยนต์ดับด้วย ถ้าเราออกตัวโดยไม่เร่งเครื่องไปด้วย ครับ และข้อแตกต่างอีกอย่าง
คือความทนทานครับ G27 น่าจะทนกว่ามากครับผม ถ้าไม่อยากซื้อ 2 ครั้ง แนะนำจัด G27 ไปเลย
ปล. นี่ผมยังใช้เกมนี้สอนแฟนหัดขับรถ แบบเกียร์ธรรมดาเลย ถ้าชินแล้วผมว่าออกถนนใหญ่ได้เลยครับ

ปล.2 แนะนำว่าควรนั่นเล่นในตำแหน่าที่เหมือนเราขับรถจริงๆให้มากที่สุดครับ มันจะสนุกยิ่งขึ้นไปอีกครับ

.

Edited by pugga, 01 December 2010 - 04:38 PM.

#9 vibha

ѡͩҨ

Posted 01 December 2010 - 08:29 PM

เห็นคุณ pugga ตอบแล้ว อยากได้ G27 ขึ้นมาเลย...
ทั้ง cockpit ทั้งเบาะ ทั้งพวงมาลัย หมื่นห้าจะอยู่มั้ยเนี่ย
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ^^

#10 k-0043

ѡͩҨ

Posted 01 December 2010 - 10:14 PM

อูยยย...ดูรีวิวจาก คุณ isaxnutun แล้วอยากได้เลยครับ...พิธีกรหญิงนะ :o_wow: