`

Jump to content

Ͷ֧ͧͧ ˹¤Ѻ

3 replies to this topic

#1 Special One

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:PLAYSTATION 3 / FOOTBALL

Posted 01 December 2010 - 12:35 PM

คือที่บ้านมีเครื่อง ปริ๊นเตอร์hp all in one อยู่เครื่องนึง ซึ่งไม่ได้ใช้มานานมากแล้ว 2 ปีกว่าได้ทิ้งไว้เฉยๆ แต่เอาตลับหมึกที่มันหมดออก แล้ววันก่อนลองเอาไปเสียบปลั๊กดูก็ยังติดอยู่
เลยอยากจะถามว่า ถ้าผมซื้อหมึกมาเปลี่ยนใหม่มันจะใช้ได้เหมือนเดิมไม๊ครับ กลัวซื้อหมึกมาแล้วใช้ไม่ได้เสียเงินเปล่าน่ะครับ

ช่วยบอกทีนะครับ :o_sorry:

#2 slutgirl

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:Living is easy with eye closed

Posted 02 December 2010 - 12:47 PM

มันต้องลองเทสดูก่อนอ่ะครับ ว่าหัวตันรึเปล่า ถ้าซื้อหมึกมาแล้วหัวตันก็จบอ่ะครับ
เพราะปริ๊นเตอร์ไม่ได้ใช้นานๆหัวมักจะตันครับ

#3 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 02 December 2010 - 01:56 PM

2ปีกว่า ตั้งเฉยๆ ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

เปลี่ยนหัวพิมพ์นี่ ราคาเกินครึ่งของค่าตัวไปแล้วครับ T T

¹

• High Royal Executive Members

Posted 03 December 2010 - 09:38 PM

ถ้าของ HP ส่วนใหญ่จะรอดครับ เพราะหัวอยู่ติดกับตลับเลยราคาก็ไม่ได้แพงบ้าเลือดเหมือนบางยี่ห้อ แต่ถ้าซื้อทีเดียว 4 สี ก็หนักหน่อยเป็นเงินราวๆ 50-60% ของราเครื่องเลย นอกจากเรื่องสีแล้วพวกลูกยางอะไรก็เสื่อมแล้วล่ะ จ่ายเพิ่มหน่อยแล้วซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่า
ตัวเก่าก็เอาไปใช้เป็นสแกนเนอร์แทน