`
←  << KINECT >>
Logo
»

kinect ѹ led §...

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 01 Dec 2010

คือห้องผม ทีวี จะอยู่ปลายเตียงครับ
เตียงเป็นแบบ sofa bed อะตรับ

เวลาเล่นเกมส์ก็จะนั่งอยู่บนเตียงอย่างเดียว

และ พื้นที่ทั่สามารถยืนได้ มันห่างจาก เตียงไปที่โต๊ะวางทีวี มันห่างกันไม่ถึง 1 ฟุต ซึ่งใช้ไม่ได้แน่ๆ

แต่พื้นทีาด้านข้างเตียงมันเป็นพื้นที่โล่ง

ผมเลย สงสัย ว่า ถ้าหันมาตรงที่ว่าง แบบ เอียงๆ ซัก 45 องศา มันจะมีผลต่อ sensor มากน้อยแค่ไหนอะครับ
หรือมันจะไม่มีผลอะไร

ขอบคุณครับ

scanmanga's Photo scanmanga 01 Dec 2010

ให้กล้องมันจับมาระยะทางตรง
จอภาพอยู่ตรงไหนมันก็ไม่เกี่ยวกันครับ

xStudio's Photo xStudio 01 Dec 2010

ทีวีหันไปทางไหน ก็ให้กล้อง KINECT หันไปทางนั้นอะครับ

lego's Photo lego 01 Dec 2010

แต่ตอนเล่นผมว่ามันอาจจะรู้สึกแปลกๆหน่อยนะครับ เพราะปกติตอนเล่นเกมส์คนเราจะพยายามเล่นให้อยู่กลางจออ่ะครับ

หรือว่าผมเป็นคนเดียวหว่า :o_worry:

xiaxiani's Photo xiaxiani 01 Dec 2010

อืมผมก็เอียงๆทีวีเอารู้สึกแปลกๆนิดหน่อย เหมือนพื้นที่มันหายไป ทั้งที่มองแล้วที่ก็เยอะ แต่เหมือนข้างๆตัวที่ไม่ค่อยพอ

ป.ล.เวลาเล่นต้องเปิดแอร์เปิดพัดลมมันมีผลต่อเซนเซอร์บ้างเหมือนกัน

Tokuro's Photo Tokuro 01 Dec 2010

ทีวีผมก็อยู่ปลายเตียงและผมก็ใช้วิธีหันทีวีกับกล้องไปตรงที่ว่างเหมือนกันอ่ะครับ ก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 01 Dec 2010

ผมว่า พื้นที่ มันก็น่าจะแปลกๆ อยู่เหมือนกันนะครับ

เหมือนมันเป็นแนวทะแยง มันก็ดูเหมือนพื้นที่มันจะหายไป

oui152's Photo oui152 01 Dec 2010

ผมก็ทำแบบนี้อาการเดียวกับที่บ้านผมเลย ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาไร

lunartear's Photo lunartear 01 Dec 2010

ผมเองประสบปัญหาเหมือนกันครับ แต่ทีวีผมอยู่ข้างเตียง ทีวีห่างจากขอบเตียงไปประมาณ 2 ฟุต ตอนนี้ยืนเล่นบนเตียงเอาครับ ไม่รู้เตียงจะพังรึเปล่าเพราะโดดบนเตียงเลยแต่เด้งดีนะครับ
Adventure ได้พื้นที่ประมาณ Good ถอยไปไม่พอระยะ Bestครับ สรุปก็ประมาณต้องถอยไป 8 ฟุต ก็2.4 เมตรทีเดียว

scarryft's Photo scarryft 01 Dec 2010

ถ้ายืนขึ้นเล่นบนเตียงเลย
กล้องมันจะเงยมาหาเรา
และสามารถเล่นได้ไหมครับ

paon's Photo paon 01 Dec 2010

ยืนตรงใหนหันกล้องไปทางนั้นอ่ะผมว่า แต่ปัญหาคือจะเล่นถนัดเหรอ

arnon_ara's Photo arnon_ara 01 Dec 2010

เจือกโง่เล่นบนเตียงตั้งนานนนนน ไม่ไหว ๆ

oui152, on 01 December 2010 - 11:26 AM, said:

ผมก็ทำแบบนี้อาการเดียวกับที่บ้านผมเลย ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาไร

BookZ's Photo BookZ 01 Dec 2010

หันกล้องเอาครับ ^^ :cat_yes: :cat_yes: :cat_yes:

oui152's Photo oui152 01 Dec 2010

arnon_ara, on 01 December 2010 - 04:04 PM, said:

เจือกโง่เล่นบนเตียงตั้งนานนนนน ไม่ไหว ๆ
555

ETF's Photo ETF 01 Dec 2010

ผมก็เอียงทีวี กับ กล้อง เหมือนกันครับ

ไม่มีปัญหาอะไร