`

Jump to content

Gamespot ˤṹ >>> 8.0

29 replies to this topic

#21 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 09:18 PM

View Postpoo9, on 01 December 2010 - 09:17 PM, said:

เกมส์เทพๆบางเกมส์ คะแนนสูงเกือบเต็ม แต่เราเล่นแล้วไม่สนุก ถึงกระแสแรงมากมายก็ตาม...
เป็นโม่ จะเล่นไหม? เป็นพี่ ก็ไม่เล่นน่ะ... เพราะอะไร เพราะมันอาจจะเป็นเกมส์ที่ไม่ใช่แนวของเราใช่ป่าว.... :cat_yes:

งืมๆ เหมือน killzone 2 กับ LBP สินะครับ :laugh3:

#22 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 01 December 2010 - 09:22 PM

View PostMoDiFy, on 01 December 2010 - 09:18 PM, said:

งืมๆ เหมือน killzone 2 กับ LBP สินะครับ :laugh3:

555+ นี้มันแนวที่ โม่ ไม่เล่นไง แต่สำหรับผม ก็จะเป็นพวก Halo / FIFA อะไรประมาณนี้ล่ะ...

เอาเถอะ พี่เข้าใจโม่ อยู่แล้วล่ะ....

พูดมาก ด้วยให้ Junior Moderator ปาน แบนเลยน่ะ.. กลัวป่าว :love2:

#23 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 09:23 PM

View Postpoo9, on 01 December 2010 - 09:22 PM, said:

555+ นี้มันแนวที่ โม่ ไม่เล่นไง แต่สำหรับผม ก็จะเป็นพวก Halo / FIFA อะไรประมาณนี้ล่ะ...

เอาเถอะ พี่เข้าใจโม่ อยู่แล้วล่ะ....

พูดมาก ด้วยให้ Junior Moderator ปาน แบนเลยน่ะ.. กลัวป่าว :love2:

บานจู๋มด ผมไม่กลัวฮับ (ยัดใต้โต๊ะไปเยอะ) :o_shame:

#24 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 01 December 2010 - 09:25 PM

เห็นด้วยกับความเห็นคุณ poo9 นะครับ

ผมเล่น แล้วมันรู้สึกสนุกมากๆ กว่าจะได้แชมป์ได้ถ้วย แทบขว้างจอย

ถ้าได้จอยพวงมาลัย คงสนุกกว่านี้เยอะแน่ๆ

ส่วนเรื่องคะแนน รีวิว gamespot มันชาตินิยมครับ สังเกตุดีๆครับ

#25 poo9

Posted 01 December 2010 - 09:28 PM

View PostMoDiFy, on 01 December 2010 - 09:23 PM, said:

บานจู๋มด ผมไม่กลัวฮับ (ยัดใต้โต๊ะไปเยอะ) :o_shame:
จริงดิ... Junior Moderator ปาน จู๋มด จริงหรือ?
ถ้าจะออกไปทีพุงหมด :lol2:

#26 lift13

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 01 December 2010 - 11:40 PM

ไม่มีก็บ้าแล้วเกมเทพแบบนี้

#27 sheburns

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 December 2010 - 02:27 PM

ไม่รู้สิ แต่ผมกลับชอบ Forza 3 มากกว่า GT5 นะครับ

ผมเพิ่งซื้อ PS3 มาเพื่อ GT5 โดยเฉพาะ แต่พอลองเล่นจริงๆ ยอมรับว่า Graphic เทพมากๆ แต่พอผมเจาะลงไปใน Gameplay จริงๆ ผมว่ามันธรรดา

มากๆ โดยเฉพาะ Standard Car ผมแทบไม่อยากไปแตะเลย มันดูลวกมากๆ มุมมองนอกรถ ก็ทำออกได้แข็งสุดๆ การแต่งรถ อย่างน้อยให้ใส่แมก

ให้ดูน่าเอามาขับขึ้นมาบ้างก็ยังดีครับ นี่ให้ใส่แต่ spoiler แต่แมคเดิมๆ ผมว่ามันอุบาตมากๆ แต่ขอบอกเลย Premium Car มันสุดยอดมากๆ มุมมอง

ภายในรถ ยอมรับเลยว่าทำออกมาได้ดีกว่า Forza หลายขุมอยู่ แต่ขึ้นชื่อว่า Simulation ผมก็อยากเอารถเก่าๆเช่น Civic 3 ประตู มาแต่งโหลด

เตี้ย ฟังท่อดังๆ แมกสวยๆ แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว ไม่ต้องมีมุม Cockpit ก็ได้ครับ แต่ GT5 ให้ผมไม่ได้ แต่ Forza3 ให้ตรงนี้ได้ครับ ผมสามารถเอารถ

กระป๋องๆ มาแต่งลวดลาย ใส่แมค โมเครื่อง สาระพัดได้ ผมไม่ใช่แฟนบอย Xbox360 นะครับ แต่ผมเป็นคนชอบเล่นเกมแข่งรถแนว Sim มากๆ เล่น

GT มาทุกๆภาคครับ ยกเว้นภาคใน PSP และตั้งความหวังไว้สูงมากๆกับเกมๆนี้ครับ 6 ปีผมว่ามันควรจะมีอะไรมากกว่านี้ครับ :o_smoke:

Edited by sheburns, 03 December 2010 - 02:31 PM.

#28 poo9

Posted 03 December 2010 - 03:43 PM

ก็อย่างบอกไงครับ มันแล้วแต่คนจริงๆ...
มีหลายเกมส์ที่เล่นแล้วชอบ คนอื่นไม่ชอบก็เยอะครับ...

แต่สำหรับ Forza ผมก็ชอบน่ะ ไม่ได้บอกว่าเกมส์ขี้เหร่อะไร
มีความสามารถตกแต่งอะไรได้หลายอย่าง.... จุดดีแบบนี้ คงต้องหักล้างกับกราฟิค
เพราะถ้าจะให้ Forza กราฟิคเทียบเท่า GT ก็คงต้องใช้แผ่นมากกว่านี้...
ขนาด 2 แผ่น กราฟิคยัง.....

ผมรอดูภาคใหม่ของ Forza อยู่ ว่าจะออกมาเป็นแบบไหน
แต่ถ้าให้รองรับระบบ KINECT ผมว่ามันก็ไม่เว่อร์อยู่ดีน่ะ.... :o_worry:

#29 lcat

ѡ鹤

• Royal Executive Members
  • Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 03 December 2010 - 08:45 PM

ไม่สนใจคะแนนครับ ขอให้เป็นเกมที่เราอยากเล่นก็พอ

#30 zeronet

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 06 December 2010 - 04:51 PM

วัดจากยอดขายสิครับ GT5 เปิดตัวสี่วันแรกซัดไป 2.4 ล้านชุด ไม่แพ้พวก cod เลยนะนั่น
http://www.granturis...ews/article/49/

ส่วน review นั้นก็คงตามนั้นหละนะข้อเสียมันก็มีอยู่ หลายจุดเหมือนกัน แต่ก็นับว่าเยี่ยมละครับ

Edited by zeronet, 06 December 2010 - 04:53 PM.