`
←  << KINECT >>
Logo
»

Kinect㹤ͺͧҧʴǡѹ...

nott_mon's Photo nott_mon 30 Nov 2010

สำหรับตัวผมชั่งใจตั้งนานกลัวว่าจะซื้อมาตากฝุ่นเหมือนWiiกับMOVEที่เล่นแป็บๆก็เบื่อมาก(เพราะเล่นคนเดียว) แต่จนแล้วจนรอดก็ต้านกระแสเจ้สKinectไม่ไหวเลยเสียเงินไปแบบเปลอๆ(แหะ)พร้อมเกมอีกหลายเกม
ที่เล่นคนเดียวก็สนุกมากมายจนคืนแรกถึงขั้นอรุณเบิกฟ้านกกาโบยบินกันเลยล่ะคลับเรียกเหงื่อได้เยอะมาก(ไม่ไปฟิตเนตมา4วันแล้วกลัวเสียเวลา555+) โดยรวมเกมที่เล่นไปเล่นมาหลายแผ่น มาลงเอยที่
Kinect Sports มากที่สุดโดยเฉพาะกรีฑา และรองลงมาคือ Kinect Adventures และFitness evolved
****ใครที่ลังเลว่าเล่นคนเดียวบ่อยกว่าจะมีแขกมาเล่นด้วยจะสนุกมั้ย ตอบได้คำเดียวครับ "คนเดียวก็สนุกมากๆๆๆๆๆๆครับ"

JokeR360's Photo JokeR360 30 Nov 2010

" เหนื่อย " กับ " สนุก " คู่กันเลยครับ

i_ohm's Photo i_ohm 30 Nov 2010

:o_shout: จะทนไม่ไหวแล้วววว โดนแน่ๆๆๆ ขอเคลียร์งานล็อตนี้ก่อนกลัวจะเล่นเพลิน เสียงานเสียการ

silver's Photo silver 30 Nov 2010

ตอนนี้พยายามเต้นให้เข้าจังหวะอยู่ เต้นไม่เปนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน :o_cry2:

pugga's Photo pugga 30 Nov 2010

ผมไม่มี Kinect เป็นของตัวเองครับ แต่ก็ได้ลองเล่นแล้ว โดย เช่า คุณเจมส์ มาเล่นที่ห้อง :o_shame:

เกมทำได้ดีกว่า 2 เจ้าที่ออกมาก่อน ค่อนข้างมากเลยแปลกใหม่ดี จับการเคลื่อนไหวได้ทั้งตัว ยอดเยี่ยมครับ

แต่ข้อเสียของมากที่สุดคือ เหนื่อ โครตๆ เล่นเอาปวดกล้ามเนื้อเลย :o_worry:

morigan's Photo morigan 30 Nov 2010

pugga, on 30 November 2010 - 08:07 AM, said:

แต่ข้อเสียของมากที่สุดคือ เหนื่อ โครตๆ เล่นเอาปวดกล้ามเนื้อเลย :o_worry:

ผมว่าน่าจะเป็นข้อดีนะ เพราะเหล่าgamer นี่อ้วนๆทั้งนั้น ได้ออกกำลังกายหน่อยคงจะดีไม่น้อย

peXXeq's Photo peXXeq 30 Nov 2010

สำหรับผม kinectimal นี่สนุกดี เพลินๆ เสือก็น่ารัก สาวๆ เห็นแล้วชอบแน่นอน ใกล้จบแล้ว เหลือ อีก 2 แมพ

ส่วนอีกเกมส์ที่ประทับใจมากคือ Dance central ตอนนี้ในลิสต์เพื่อนผมทั้งหมด ผมแต้มเยอะสุดนะครับ หาคนมาท้าชิงอยู่

xStudio's Photo xStudio 30 Nov 2010

อย่าลืม DC นะ

hoooo's Photo hoooo 30 Nov 2010

สนุกมากครับ หยุดเล่น xbox ไปนาน เล่นแต่ ps3

แต่ตอนนี้ เปิดแต่ kinect adventures เล่นได้ตั้งแต่เด็ก ยันผู้ใหญ่

เล่นแล้้วเหนื่อยมากๆ
Edited by hoooo, 30 November 2010 - 08:53 AM.

ball55555's Photo ball55555 30 Nov 2010

อิอิ มาแสดงตัวครับ ล่าสุดเพิ่งได้ joy ride มา

ก็สนุกดีนะครับ เพลิน ๆ

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 30 Nov 2010

อยากจัดมากเหลือเกินแต่ยังไม่มีเวลาไปสอยเลยครับ ยิ่งอ่านก็ยิ่งอยาก - -

WRX's Photo WRX 30 Nov 2010

จัดมาอาทิตย์นึงได้ครับ คุ้มค่ามากๆ

kerkkong's Photo kerkkong 30 Nov 2010

คุ้มๆๆ

Balloon99's Photo Balloon99 30 Nov 2010

สนุกมากครับผมชอบตีปิงปอง

Jack602's Photo Jack602 30 Nov 2010

ลองแล้วเมื่อคืน โดดจนขาเกือบพลิกแน่ะ 555 :devil:

lekkung's Photo lekkung 30 Nov 2010

จขกท เล่นแบบแท้ หรือกุ๊กกู๋ครับ
Fitness evolved นี่หาจากไหนเอ่ย

consolehuman's Photo consolehuman 30 Nov 2010

lekkung, on 30 November 2010 - 10:16 AM, said:

จขกท เล่นแบบแท้ หรือกุ๊กกู๋ครับ
Fitness evolved นี่หาจากไหนเอ่ย

สนใจเกมนี้เหมือนกัน แต่ยังไม่มีkinectเลย :confuse:

รอซักพักคงเอาเหมือนกัน จะตบะแตกก็เพราะกระทู้แบบนี้แหละ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 30 Nov 2010

Dance Central มันส์มาก :act_right:

abominog's Photo abominog 30 Nov 2010

peXXeq, on 30 November 2010 - 08:45 AM, said:

สำหรับผม kinectimal นี่สนุกดี เพลินๆ เสือก็น่ารัก สาวๆ เห็นแล้วชอบแน่นอน ใกล้จบแล้ว เหลือ อีก 2 แมพ

ส่วนอีกเกมส์ที่ประทับใจมากคือ Dance central ตอนนี้ในลิสต์เพื่อนผมทั้งหมด ผมแต้มเยอะสุดนะครับ หาคนมาท้าชิงอยู่

อยากเห็นประธานตัวเป็น ๆ เล่นเกมส์นี้มาก อัพขึ้น facebook ให้ด้วยซิ มาแบ่งกันฮา นี้แค่นึกภาพตามยังฮาเลย :o_lol:

ปล. เกมส์นี้โคตรยากเล่น verteran ของ Black Ops ยังง่ายกว่านี้เลย ลองเล่นเมื่อคืน ซ้อมเต้นดู๊มันให้ 0 % :o_cry2:

RONAN321's Photo RONAN321 30 Nov 2010

กำลังจะซื้อชุดใหญ่อยู่วันนี้ล่ะคร๊าบบบ....มีแต่คนโทรมาไซโค ซื้อยังๆ :o_shout: