`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

? ?

yippy's Photo yippy 29 Nov 2010

พอดีแผ่นแท้ผม แผ่นนึงมันเป็นรอยอะครับ สงสัยคงเกิดจากการเดินทางผ่าน ปณ. แผ่นเป็นรอยเยอะมากๆ บางจุดลึกด้วย install ยังไงก้อไม่ผ่านสักที ติดตรง 8 % ตลอด ลองมาหลายวิธีตาม internet บ้าง เปิด youtube ดูบ้าง วิธีบ้าๆ บอๆ บ้างมันก้อยังมีปัญหา จริงๆ ลองกะยาสีฟันก้อแล้วนะ หลายครั้งมากแต่ไม่ได้ผล วันนี้นั่งว่างๆ เอาวะ ยาสีฟันอีกสักรอบจะเปนไรไป พอดีเปลี่ยนยี่ห้อยาสีฟันใหม่ เลยลองขัดกะยาสีฟัน ย้ำว่าอย่าเยอะจนเหลวไปนะครับ แค่ปลายหัวไม้ขีด +กระดาษทิชชู่ แบบนุ่ม ขัดจาก วงในสุด ออกนอกสุดเปน วงไปเรื่อยๆ อย่าถูกลับไป กลับมา ทำไปเรื่อยๆ พอมองว่าแผ่นมันเปนเนื้อเดียวกันไม่เห็นรอยยาสีฟันมากนัก ก้อทำซ้ำลูป เดิมไปอีกสัก 4-5 รอบ โดยเน้นที่รอยที่เราคิดว่ามีปัญหา ระวังอย่าไปโดนขอบในจนเป็นรอยนะครับ ลองเอาใส่เครื่องดู เอาเห้ย install ครบ 100 % เลย ยังไงถึงจะเก่าไปหน่อย แต่วิธีนี้ยังใช้ได้จริงๆนะเออ :cat_dance: :cat_dance:

lekkung's Photo lekkung 29 Nov 2010

แล้วยาสีฟันมันจะไปเกาะหัวอ่านป่ะครับเนี่ย น่าหวาดเสียวอยู่

yippy's Photo yippy 29 Nov 2010

เท่าที่ลองนะครับ ผมเช็ดจนยาสีฟันเกือบหมดนะครับ มันจะแห้งๆ เหมือนกับไปเคลือบรอยไว้น่ะครับ หรือจะเอา พวกน้ำยาขัดหัวเข็มขัด brasso เทือกนั้นก้อได้ครับ :)

vernea's Photo vernea 29 Nov 2010

หัวอ่านน้องxค่อนข้างอ่อนแอครับ
แผ่นfall out ลงอินสตอลไม่ได้เลยลองหลายที ทั้งขัดทั้งถูทั้งน้ำยา
แต่พอมาลงไดร์ฟในPC เพื่อแปลงเป็นISOไปลงjtagครั้งเดียวผ่านฉลุยเลยครับ

աѡ's Photo աѡ 29 Nov 2010

อาทิตย์ที่แล้วทำแผ่นแท้หล่นพื้น หยิบขึ้นมาเป็นรอยเลย :o_cry2:

Fucka's Photo Fucka 29 Nov 2010

ผมใช้ซันไล

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 29 Nov 2010

เคยดูในรายการ Mega Clever เค้าทดลองก็ใช้ยาสีฟันนี่แหละครับแผ่นอย่างเยินเลยเอายาสีฟันมาทาถูๆ เปิดได้เฉยเลย

ԪԤا's Photo ԪԤا 29 Nov 2010

ใช้สูตรเย็นด้วยไหมฮะ อิอิ :laugh3:

พิมผิดฮะ โทดที แก่แล้วก็แบบนีแระคับ อือๆๆ :o_cry:
Edited by โออิชิคุง, 30 November 2010 - 07:08 AM.

exam0083's Photo exam0083 29 Nov 2010

เข้ามาดูสูตร ใช้ดอกบัวคู่อยู่ ไม่กล้าลองอ่ะครับ ดำๆ :o_worry:

ٴ's Photo ٴ 30 Nov 2010

View Postโออิชิคุง, on 29 November 2010 - 11:39 PM, said:

ใช้สูตรเย็ดด้วยไหมฮะ อิอิ :laugh3:

อ่า ทำยังไงเหรอครับ

สูตรนี้ไม่เคยเจอ :o_worry:

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 30 Nov 2010

View Postโออิชิคุง, on 29 November 2010 - 11:39 PM, said:

ใช้สูตรเย็ดด้วยไหมฮะ อิอิ :laugh3:
ขอให้เป็น สูตรเย็น เถอะครับ
555

aordy's Photo aordy 30 Nov 2010

สูตรนี้ ต้องไปทำกับกิจกรรมอื่นครับ :o_lol:

kua's Photo kua 30 Nov 2010

ยี่ห้ออะไรครับ ฟันดี แผ่นแข็งแรง

figsonic's Photo figsonic 30 Nov 2010

View PostFucka, on 29 November 2010 - 11:11 PM, said:

ผมใช้ซันไล

เหมือนกันเลย อิอิ
ผมทำความสะอาดแบบล้างจานเลย แค่ไม่ได้ใช้ฟองน้ำ

gel's Photo gel 30 Nov 2010

พิมพ์ผิดนิดเดียววิบัติเลย :o_dead:

xStudio's Photo xStudio 30 Nov 2010

เสี่ยงนิดๆๆนะเนี่ย แต่เล่นได้ก็โอเคอะ

arterart's Photo arterart 30 Nov 2010

เคยใช่แต่ สเตคลีน อะครับ พอได้เหมือนกัน

FungFung's Photo FungFung 30 Nov 2010

ไม่ลองใช้รุ่นใหม่ ที่มันบอกลดการเสียวฟัน ได้ทันที ที่เห็นในโฆษณาเดี๋ยวนี้ เพราะรู้สึกมันจะเป็นอณูเล็กๆ เข้าไปอุดในบริเวณที่ฟันสึก (น่าใช้หลักการเดียวกันนี้ในแผ่น DVD) เห็นตอนนี้มี เซนโซดาย์ กะ คลอเกต

chanma's Photo chanma 30 Nov 2010

แผ่นเกมยังไม่เคยครับ...แต่แผ่นหนังเคยลองใช้แอลกอฮอล์(ที่ใช้ล้างแผลอ่ะแหละ)เช็ดจากที่ดูไม่ได้มันก็กลับมาดูได้เหมือนกันนะครับ.... :laugh3: