`
←  << KINECT >>
Logo
»

KinectѺPS3 á͹դѺ

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 29 Nov 2010

มะเรียให้ซื้อได้อย่างเดียว

Kinectเกมรองรับในอนาคตจะเยอะมั้ยคับ

กะเอามาออกกำลังกาย คำถามคือจะเบื่อง่ายอะป่าว

PS3ก็กะเอามาJailbreakนั่นแล เลือกไม่ถูกจริงๆนะ

ͧ's Photo ͧ 29 Nov 2010

ถ้ามี X360 อยู่แล้ว แนะนำซื้อ Kinect ครับ สนุกมาก ส่วนเกมส์ของ PS3 ก็เหมือนกับ X360 อยู่แล้ว

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 29 Nov 2010

But Now Kinect Time :yes:

Fat Evil's Photo Fat Evil 29 Nov 2010

ps3 ก่อนดีกว่า ขี้เหล็ก รอซื้อพร้อมเครื่องใหม่ หลังโดนลงโทษ เพราะตอนนี้เกมมีแต่ เด็กๆ ไม่ดุเดือด รอเกมโหดๆก่อนดีกว่า
ถ้าเป็นผมนะ ps3 ก่อน เอามาดูหนัง เล่น GT รอ

lift13's Photo lift13 29 Nov 2010

คิแนกซ์เทพมาก

lekkung's Photo lekkung 29 Nov 2010

kinect กับ ps3 เบื่อง่ายพอๆกันครับ
เพราะงั้น ซื้อ kinect ดีกว่า

TAKUMI's Photo TAKUMI 29 Nov 2010

PS3 ซื้อมาเอามาเล่น JB ก็จริงแต่ความจรงเน้น EX มากกว่าถ้ามี 360 อยู่แล้ว

Kinect เอามาเล่นเพื่อออกกำลังกายสำหรับช่วงนี้ ถ้ารอได้ราคาจะลดลงไปอีก

Make your choices.

MingLive's Photo MingLive 29 Nov 2010

A. ซื้อ ps3 แล้วซื้อ blueray ก๊อปเรื่องที่แฟนชอบมาหลอกแฟนก่อน พอแฟนอารมณ์ดีก็ขอซื้อ kinect ต่อ :thief:
หรือ
B. ซื้อ kinect ก่อน .. แล้ว dance central มาหลอกแฟน (เล่นแบบ dance battle แล้วอ่อยให้แฟนชนะตลอด จากนั้นแฟนก็จะติด kinect) พอแฟนอารมณ์ดี ก็ขอซื้อ ps3 :witch:

ผมตอบไม่มีสาระไปงั้นแหละ .. ตอบจริงๆ ประเด็น คงเป็นว่า ตัวคุณเอง(หรือแฟนคุณ)ชอบอะไรมากกว่ากัน

Tumee's Photo Tumee 29 Nov 2010

ของผมก็คล้ายๆกันเลยเอา PS3 มาก่อน เพราะอยากเล่น GT5

ส่วน Kinectเลยต้องรอ แต่ก็คงไม่นานเพราะ ค่าตัวมันพอจะตามเก็บได้ไม่ยาก

ถ้าผมเอา Kinect ก่อนคงอดเล่น GT 5 อีกนานเพราะคงจะหาตังค์อีกนานแหละ

Fucka's Photo Fucka 29 Nov 2010

ถ้ายังไม่มี ps3 ผมว่าซื้อเลยไม่ต้องคิดมาก
Edited by Fucka, 29 November 2010 - 11:05 PM.

jokeza's Photo jokeza 29 Nov 2010

ถามห้องนี้ก็ต้อง Kinect
:o_love: :o_love:

peXXeq's Photo peXXeq 29 Nov 2010

ถ้าคุณเป็นคนขี้เกียจออกกำลังกาย ก็ไม่เหมาะหรอกครับ

เล่นไป 10 นาที เหงื่อท่วมแล้วครับ ลองคิดดูละกัน

ส่วนผม ตั้งใจ เอามันมาออกกำลังกายอยู่แล้ว น่าจะยาวๆ

ETF's Photo ETF 29 Nov 2010

+1 Kinect

:o_love:

shush's Photo shush 30 Nov 2010

kinectยังพอมีเวลาไม่สายหรอก แต่ถ้ารอซื้อps3JBทีหลังอาจหายากขึ้นไม่ก็ราคาอัพจนเกินงบไป เป็นผมคงซื้อps3ก่อน kinectถูกกว่าเยอะเลย รอซักสองเดือนคล้อยหลัง ค่อยพาแฟนไปลองที่ร้านดู ไม่แน่เผื่อติดใจอาจอนุมัติทันทีก็เป็นได้

no.82's Photo no.82 30 Nov 2010

เอาเงินไป เล่นหุ้นครับใช่ๆ ฮ่าๆๆๆๆ

ผมว่า เพลย์ 3 น่าจะดีกว่านะครับ อย่างเเรกคือจะได้เล่น ex ของมันซะที มีเครื่องดู blue-ray เย้

อีกอย่างผมว่าซื้อของใหญ่ก่อนแล้วค่อยซื้อของเล็กดีกว่าครับ ก็เหมือนกับเล่นเกม mmo สักเกมระหว่างซื้อเกราะครบชุดกับ accesory บวก luckสัก 4 อ่ะครับฮ่าๆๆๆๆ

ผมเลอะเทอะเหนาะที่ผมหมายถึงคือ ซื้อของใหญ่ไปก่อน แล้วเก็บตังซื้อของเล็กก็ได้เร็วกว่าสบายใจกว่า ความคิดผมนะ

Greenforest's Photo Greenforest 30 Nov 2010

Kinect เป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมมาก

แต่ ps3 ก่อนดีกว่า เกม ex ที่น่าเล่นของมัน

คิเน็คไว้ซื้อทีหลังได้จ้ะ ถือเป็นเกมที่สนุกแบบออกกำลัง แต่ประสบการแบบ demon souls, heavy rain นั้น ยังไงก็ต้องใช้จอยนั่งเล่นอยู่ดี หุหุ

ohnut7's Photo ohnut7 30 Nov 2010

แล้วแต่ชอบนะครับ อยู่ที่อยากเล่นอะไรมากกว่ากัน

figsonic's Photo figsonic 30 Nov 2010

ผมว่า PS3 ก่อนดีกว่าคับ
Kinect ค่อยซื้อทีหลัง
เพราะยังไม่ค่อยแพร่หลายมากนัก + ราคาก็ยังแพงเวอร์อยู่

xStudio's Photo xStudio 30 Nov 2010

KINECT ONLYYYYYYY