`
←  << KINECT >>
Logo
»

Jason...Gameshop...Kinect...Ramen

jason555's Photo jason555 29 Nov 2010

วันนี้ไปธุระแถวสยามเลยแวะไปร้านเกมชื่อดัง .... ร้าน Gameshop เพื่อไปขอลอง เจ้าไคเน็ก ว่าเป็นอย่างไร ตอบสนองได้เร็วแค่ไหน .... อ่านมาเยอะไหนเลยจะเท่าลองเล่นจริง

ถ้าไม่ได้เปิด มิวสิกเกาหลี จะไม่ใช่ร้านนี้ :o_worry: มากี่ทีเปิด มิวสิกเกาหลีทุกทีเอย ..... เดินเข้ามาในร้านเจอช่างสุดหล่อประจำร้านกำลังจะกินลูกค้าเอ้ย...จะขาย ไคเน็กพร้อมน้องสลิม :act_right:

แอบถ่ายรูปขณะที่ชาวบ้านเค้ากำลังลองเครื่อง......

และแล้วก็ถึงเวลาได้ลองเล่น หลังจากลองไคเน็กดูพอว่า .... ตอบสนองดี เร็ว แต่ต้องมีพื้นที่ในการเล่นพอสมควร ท่านใดต้องการเครื่องออกกำลังกายแบบสนุกๆ พลาดไม่ได้ เพราะเล่นประมาณ 10 นาที ได้เหงื่อเลย :yes: ..... ส่วนตัวคงมีจัดสักเครื่อง :o_smoke:

ขอขอบคุณ Gameshop เอื้อเฟื้อรูปและเครื่องเกมที่ให้ลองเล่น....ว่างๆ จะยกเครื่องไปแฟรตไดร์ฟ นะคับ

ข่าวร้าย: เครื่องไคเน็กหมด :angry2:

ข่าวดี : พรุ่งนี้มีเครื่องนะฮ๊าฟ :yes:

เมื่อลองเครื่องเสร็จแล้วก็ถึงเวลากิน เดินลงมาหนึ่งชั้นก็เจอร้านราเมน

เอาว่ะ ร้านนี้

ลองกิน ชาชูราเมน ครับ .... รสชาติ ไม่เวอร์เค็มเกินไป ให้รสชาติกลางๆ กลมกล่อมใช้ได้ :ramen:

เศษซากอารยธรรม ...... น้องๆ นักศึกษาเยอะมาก ไม่กล้าถ่ายาพนาน เดี๋ยวเค้าหาว่าบ้า :sorry: .... จบดีก่า

Post it ...!'s Photo Post it ...! 29 Nov 2010

เมื่อกี้ก็เพิ่งไปซดราเมงมาครับร้านนี้ เยอะใช้ได้กินของตัวเองหมดต้องเหมาของแฟนต่อกินไป 2 คำพอดีกว่าอืดมาก ส่วนตัวก็รสชาติโอเคนะครับแต่คิดว่าไม่ซ้ำเพราะไม่ค่อยชอบราเมงเท่าไร
ส่วน kinect ผมก็เข้าไปเอามาเมื่อวันเสาร์เห็นกล่องสุดท้ายแล้วอ่ะ ตอนนี้รอแผ่น sport อยากเล่นมาก

ปล. ของร้านอื่นทะยอยขึ้นราคาแล้วนะครับ ใครอยากได้รีบด่วน

scanmanga's Photo scanmanga 29 Nov 2010

กะว่าจะไปสอยพรุ่งนี้เหมือนกันของมาตอน 4 โมงเย็น

TAKUMI's Photo TAKUMI 29 Nov 2010

ราเมนทำไมท่านถ่ายมาแต่ตอนมันหมดล่ะคร้าบ :o_angry:

jason555's Photo jason555 29 Nov 2010

View PostTAKUMI, on 29 November 2010 - 07:52 PM, said:

ราเมนทำไมท่านถ่ายมาแต่ตอนมันหมดล่ะคร้าบ :o_angry:

เป็นคำถามที่ดีครับ :o_smoke: ....ส่วนคำตอบ เพราะ ผมต้องการให้ท่านไปเห็นแบบเต็มๆ ชามด้วยตัวท่านเอง :laugh3: ...... จริงๆ หิวครับ ลืม :help:

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 29 Nov 2010

รูปบนสุดนั่นหมอจินนี่ อ้วนขึ้นเนอะ :wow2:

tuykung's Photo tuykung 29 Nov 2010

สงสัยผมจะเข้าร้านผิดแฮะ ไม่คุ้นเอาซะเลย Posted Image

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 29 Nov 2010

View PostGalaxy Exposition, on 29 November 2010 - 08:35 PM, said:

รูปบนสุดนั่นหมอจินนี่ อ้วนขึ้นเนอะ :wow2:
ร้านนี้เค้าเลี้ยงดูดีจริงๆ :laugh:

lift13's Photo lift13 29 Nov 2010

คิแนกซ์ครับ ไม่ใช่ ไคแนกซ์

View PostGalaxy Exposition, on 29 November 2010 - 08:35 PM, said:

เค้าบริการดี ลิงๆ เลยครับลุงโอม.....เปิดเครื่องไคเน็ก ให้ผมลองเล่นด้วย :o_love:

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 29 Nov 2010

ผมจะเข้าไปลองวันพฤหัสเอาวันโล่งๆคนน้อยๆหน่อย ไปสอยเกมด้วย :act_right:

フェイト's Photo フェイト 30 Nov 2010

ถอยมาให้ไวตาเจสัน :o_worry:

ป.ล. ถ่ายาพไม่เป็นงานอีกละ ไม่มีใครบอกเรอะว่าต้องถ่ายรูปสาวๆมาด้วย:angry3:

MoDiFy's Photo MoDiFy 30 Nov 2010

สาเหตที่เปิดแต่ mv เกาหลี
เพราะว่าพออยากเอา av มาเปิดแล้วจะโดนห้ามไว้ครับ.......:afraid:
Edited by MoDiFy, 30 November 2010 - 12:34 AM.

loof's Photo loof 30 Nov 2010

มีเวลาเล่นเหรอครับ ไหนต้องดูร้านเสื้อทั้งวันเอามา ให้ผมดูเเลให้ดีกว่า :nothing:

Ducati999's Photo Ducati999 30 Nov 2010

คนบ้าใส่แว่นดำถ่ายตูดผู้ชาย :lol2: :lol2: :lol2:

ว่างไปเดินกะเขาด้วยรึ

ปล. อยากลืมากินะเลี้ยงฉลอง ชลบุรีFC แชมป์ :wow2:

xStudio's Photo xStudio 30 Nov 2010

เค้าเลี้ยงข้าวด้วยเหรอ ฮ่าๆๆๆ :laugh3:

pokojung's Photo pokojung 30 Nov 2010

View Postフェイト, on 30 November 2010 - 12:05 AM, said:

ถอยมาให้ไวตาเจสัน :o_worry:

ป.ล. ถ่ายาพไม่เป็นงานอีกละ ไม่มีใครบอกเรอะว่าต้องถ่ายรูปสาวๆมาด้วย:angry3:

ถ้าถ่ายสาวๆมาก็ผิดคอนเซ็ปของเวปเราแย่ซิตาเฟท ถ่ายตูดผู้ชายมาอ่ะถูกแล้ว :lol2: (ตาเจเค้าชอบ)

ปล.คราวหน้าช่วงโฟกัสให้มันชัดๆหน่อยนะ :smoke2:
ปล2. ขอบคุณที่ถ่ายร้านมานะ เวลาเอาเครื่องไปแปลงจะได้ไม่ผิดร้าน อิอิ :sorry:

kikuntin's Photo kikuntin 30 Nov 2010

ไปไม่ชวนกันเลย อยากไปดูคนเขาเต้นกันบ้างไรบ้าง

G-Gamer™'s Photo G-Gamer™ 30 Nov 2010

ช่ายๆ พี่เจสันไม่มีชวนน้องเล๊ยยย :angry2:

nakharin's Photo nakharin 01 Dec 2010

ไปคนเดียวเหรออออออ ? :laugh3: