`
←  << KINECT >>
Logo
»

ʺó KINECT ͧ

TK BKK's Photo TK BKK 29 Nov 2010

ปกติผมเล่นเกมส์คนเดียวมานานครับส่วนใหญ่จะเป็นแนว FPS เล่นเฮฮากับเพื่อนๆก็ใน LIVE
KINECT ก็เช่นกันผมก็เล่นคนเดียว KINECT เป็นเซ็นเซอร์จับการเคลื่อนไหวโดยใช้ IR เป็นส่วนประกอบเพื่อให้เห็นคนในลักษณะท่าทางต่างๆ
ผมก็เล่นตามปกติมาได้สองสามวัน จนวันนึง ผมเจอเรื่องชวนขนลุก
วันนั้นผมเล่น KINECT ในห้องนอนน่ะครับ ทีวีหันเข้าหาเตียงนอน เป็นห้องโล่งๆ เปิดไฟเฉพาะบริเวณที่เล่นคือบริเวณหน้าทีวี
เริ่มกันที่เกมส์ ADVENTURE เพื่อเรียกเหงื่อก่อนครับพอวอร์มได้ที่แล้วก็ต่อด้วย DANCE เต้นได้สักสองสามเสต็ป มันก็เกิดเหตุการณ์แปลกๆ
เอ๊ะผมเต้นถูกแล้วนะทำไมเครื่องมันมองว่าผมเต้นผิด เต้นแล้วเต้นอีกก็ยังไม่ถูก ผมเหลือบไปมองรูปที่กล้องจับาพได้จากในห้อง (อยู่ที่มุมบนขวาในเกมส์ DANCE)
ปรากฎว่ามีจุดสว่างๆ อยู่ที่ใต้เตียงครับ เครื่องมันมองว่ามีมืออยู่ใต้เตียง ~!!~ ผมก็กล้าๆกลัวๆ อยู่คนเดียวด้วย
ผมพยายามยืนเอาตัวบังจุดใต้เตียง แต่เครื่องมันยังยึดจุดนั้นเป็นผู้เล่นอยู่ โบกมือก็แล้ว มันก็ไม่หาย
ผมเลยตัดสินใจเดินไปกวักมือใต้เตียงดูว่ามีอะไรอยู่ใต้เตียงไหม ปรากฎว่าไม่มีอะไรพอหันหลังกลับไปที่จออีกที
จุดสว่างที่อยู่ตรงใต้เตียงก็หายไปแล้ว ผมก็สามารถ บังคับได้ตามปกติ
มันน่ากลัวไหมล่ะครับ ที่อยู่ๆ ก็มีคนมาเล่นเกมส์กับคุณด้วย เล่าแล้วยังขนลุกอยู่เลยยย >_<"

เลยเอาประสบการณ์แปลกๆมาเล่าให้ฟัง ใครมีเรื่องทำนองนี้กันบ้างไหมครับ

sillycabon's Photo sillycabon 29 Nov 2010

บรื๋ออออออ!!

terry123's Photo terry123 29 Nov 2010

ปรากฎว่าเป็นเเมวเเอบอยู่ตรงเตียง อิอิ :lol2:

classic's Photo classic 29 Nov 2010

น่ากลัวจริงๆ ด้วยครับ ลุงท๊อป :afraid:

ถ้าอยู่คนเดียวในห้องผมคงขนแขน stand up ไปแล้ว

ว่าแต่ ลูกลุงก็โตแล้ว ทำไมไม่เล่นเกม kinect กับลูกล่ะครับ น่าสนุกออก ^^

TONBO's Photo TONBO 29 Nov 2010

สงสัยผีบ้านผีเรือนท่านอยากเล่นด้วย เหอ เหอ เหอ

pugga's Photo pugga 29 Nov 2010

อ่านตามดูแล้ว น่ากลัวครับ ผมนึกออกเลยว่าเป็นยังไง อย่างนี้ผมไม่กล้าเล่นคนเดียวแล้วแบบนี้ :sorry3:

TK BKK's Photo TK BKK 29 Nov 2010

View Postclassic, on 29 November 2010 - 06:20 PM, said:

น่ากลัวจริงๆ ด้วยครับ ลุงท๊อป :afraid:

ถ้าอยู่คนเดียวในห้องผมคงขนแขน stand up ไปแล้ว

ว่าแต่ ลูกลุงก็โตแล้ว ทำไมไม่เล่นเกม kinect กับลูกล่ะครับ น่าสนุกออก ^^

เด็กๆผมให้เล่นตอนวันหยุดน่ะครับ เขาก็ชอบกันมากเลย
ส่วนวันธรรมดา พาเข้านอนหมดตั้งแต่สามทุ่มแล้วครับ
คุณพ่อจะไ้ด้มีเวลาบ้างอะไรบ้างน่ะ ^___^ อิอิ

classic's Photo classic 29 Nov 2010

View PostTK BKK, on 29 November 2010 - 06:26 PM, said:

เด็กๆผมให้เล่นตอนวันหยุดน่ะครับ เขาก็ชอบกันมากเลย
ส่วนวันธรรมดา พาเข้านอนหมดตั้งแต่สามทุ่มแล้วครับ
คุณพ่อจะไ้ด้มีเวลาบ้างอะไรบ้างน่ะ ^___^ อิอิ

เหมือนกันเลยครับ อิอิ ^^

figsonic's Photo figsonic 29 Nov 2010

ดีออกคับ มีเพื่อนมาเล่นด้วย อิอิ

numgamer's Photo numgamer 29 Nov 2010

โหห หลอนเลยนะนั่น

giggogs's Photo giggogs 29 Nov 2010

ดีใจด้วยมีเพื่อนเล่นเกมส์แล้วนะ

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 29 Nov 2010

ผมเป็นผมคงปิดไปตั้งแต่แรกแล้ว

shunnosuke's Photo shunnosuke 29 Nov 2010

ผีก็อยากออกกำลังกายแฮะ :dance_left: :dance_right:

gogogo7922's Photo gogogo7922 29 Nov 2010

View Postgiggogs, on 29 November 2010 - 06:39 PM, said:

ดีใจด้วยมีเพื่อนเล่นเกมส์แล้วนะ
สงสัยอยากมีเพื่อนเล่นแบบคุณท๊อบหละสิ :afraid:

abominog's Photo abominog 29 Nov 2010

ลุงท็อป

แก่ตัวอายุเยอะแล้วยังใจเต็ม100กับ kinect ใจไหวแต่กายไม่พร้อม หอบแดกตาเบลอเจอแบบนี้ได้

แนะนำยาดมยาหอมแก้อาการหลอนได้ดี

ของผมเอาอ๊อกซิเจนวางข้าง ๆ เลย :o_lol:

BookZ's Photo BookZ 29 Nov 2010

สยองมากกกก

:sleep: :sleep: :sleep:

Damn's Photo Damn 29 Nov 2010

ขึ้นที่จอเลยหรอครับ หลอนแน่นอนครับอย่างงี้

Kidnappers's Photo Kidnappers 29 Nov 2010

ไครที่บอกจับไม่ค่อยโดนนี่... โดนเหมือนท่าน จขกท ป่าวหว่า :afraid: