`

Jump to content

ëͩҺѺ pro drums rb3 ǺҧѺ

9 replies to this topic

#1 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 28 November 2010 - 10:24 PM

อยากทราบว่ามีใครสั่งแล้วมั่งครับ? เพราะว่าผมรอของไทยไม่ไหวแล้วเนี่ย จะได้ซ้อมดนตรีกับเค้าบ้างไรบ้าง -.-

ท่านใดสั่งแล้วรบกวนขอรายละเอียดด้วยนะครับ :)

#2 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 December 2010 - 12:13 AM

โอว ป่าช้าบังเกิด -*-

#3 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 02:54 AM

ไม่มีกลองRBคับถ้ามีคงสั่งไปแล้ว แหะๆ

#4 hey008

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 09:16 AM

ผมใช้ ฉาบ 2 ใบ ซื้อมาจาก Nadz ก็โอเคนะ เล่น Pro Mode ได้ด้วยครับ เพราะใน Option มันจะมีให้ Set ว่าเราจะเล่นฉาบกี่ใบหน่ะครับ

#5 Rob G

ѡ鹤

Posted 01 December 2010 - 02:46 PM

View Posthey008, on 01 December 2010 - 09:16 AM, said:

ผมใช้ ฉาบ 2 ใบ ซื้อมาจาก Nadz ก็โอเคนะ เล่น Pro Mode ได้ด้วยครับ เพราะใน Option มันจะมีให้ Set ว่าเราจะเล่นฉาบกี่ใบหน่ะครับ

จริงเหรอครับ - -"
นี่ผมโง่อยู่นานเลยสิเนี่ย - -"

#6 hey008

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 December 2010 - 03:06 PM

จริงแท้ 100% ครับ ที่สำคัญ DLC จาก Rock band 2 เอามาเล่น Pro Drum บน Rock Band 3 ได้ด้วยครับ :act_right:

#7 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 December 2010 - 04:19 PM

View Posthey008, on 01 December 2010 - 03:06 PM, said:

จริงแท้ 100% ครับ ที่สำคัญ DLC จาก Rock band 2 เอามาเล่น Pro Drum บน Rock Band 3 ได้ด้วยครับ :act_right:

ขอบคุณมากครับ :)

แต่ผมกลัวขาดอรรถรสง่ะ เลยอยากได้ฉาบครบทุกใบมากกว่า

#8 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 01 December 2010 - 11:21 PM

ผมไม่กล้าซื้ออ่ะ ตอนนั้นเคยซื้อฉาบ 2 ใบมาแล้ว แต่ปรากฏว่าเล่นไม่ได้ ตอนแรกนึกว่าฉาบเสีย ขอร้าน N เปลี่ยนอยู่ 2-3 รอบ (บริการดีมั่กๆ)
สุดท้ายมารู้ว่าเสียที่รูเสียบที่ตัวกลอง RB2 อ่ะครับ ฉาบที่เสียบมันจะติดๆดับๆ สุดท้ายก็คืออด ... :sorry3:

ตอนนี้ก็เลยไม่มีแผนจะซื้ออ่ะครับ

ปล. To คุณ Kuliko ... ผมลองกดคำนวณราคาจาก amazon ดู ได้ตามนี้นะครับ

Items: $38.99
Shipping & Handling: $35.98
Total Before Tax: $74.97
Estimated Tax To Be Collected:* $0.00
Import Fees Deposit $38.27
Order Total: $113.24

รวมแล้วประมาณ 3400 เลยแฮะ .... case นี้ แพงอ่ะครับ ... เนื่องจากค่าส่งกับาษีแพง ไม่คุ้มกับมูลค่าของ ... สงสัยต้องรอร้านในไทย หรือไม่ก็รอ PlayAsia มีขายอ่ะครับ

#9 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2010 - 11:39 PM

ไม่ลองเอาไปให้ที่nadzcareซ่อมอ่ะคับ คราวก่อนกลองGHผมเสียฉาบตีไม่ติดคิดว่าเซ็นเซอร์ไม่ดีลองหาวิธีในyoutubeอยู่ตั้งหลายวิธีทำแล้วก็ทำอีกไม่หายเลยลองยกไปให้เค้าซ่อมปรากฎว่ารูแ๊จ๊กที่เสียบฉาบมันเสียร้านก็ซ่อมได้นะครับ อาการคล้ายๆกันอาจจะซ่อมได้ครับ

#10 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 02 December 2010 - 06:05 PM

View Poststillenigma, on 01 December 2010 - 11:39 PM, said:

ไม่ลองเอาไปให้ที่nadzcareซ่อมอ่ะคับ คราวก่อนกลองGHผมเสียฉาบตีไม่ติดคิดว่าเซ็นเซอร์ไม่ดีลองหาวิธีในyoutubeอยู่ตั้งหลายวิธีทำแล้วก็ทำอีกไม่หายเลยลองยกไปให้เค้าซ่อมปรากฎว่ารูแ๊จ๊กที่เสียบฉาบมันเสียร้านก็ซ่อมได้นะครับ อาการคล้ายๆกันอาจจะซ่อมได้ครับ

oh ... ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ ยังไม่เคยใช้บริการ nadzcare เลย ไม่ยักรู้ว่ารับซ่อมแบบนี้ด้วย (นึกว่าไว้ claim ของที่เพิ่งซื้อก็เล่นไม่ได้ อะไรทำนองนี้) ...
ไว้ผมเอาไปซ่อมบ้างดีกว่า เผื่อจะได้มีฉาบเล่นกับเค้าบ้าง ...

(ว่าแต่ว่าตอนนี้ของเล่นเต็มไปหมด ไม่รู้จะเล่นอะไรก่อนแล้ว ... และก็จะไม่มีตังซื้ออย่างอื่นเพิ่มแล้วด้วย ช่วงนี้สิ่งล่อใจเยอะมากๆ ซื้อจนกรอบแล้วเนี่ย)