`

Jump to content

Force GT G27 GT5

7 replies to this topic

#1 gardener

ѡͩҨ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 28 November 2010 - 04:51 PM

พรุ่งนี้ว่าจะตัดสินใจซื้อแล้วครับ รบกวนสอบถามท่านใดที่เคยมีประสบการณ์ใช้ทั้ง Force GT กับ G27 ใน Gran Turismo 5 บ้างครับ
ขอความรู้สึกและอารมณ์ในการเล่นหน่อยครับ ไม่ไหวแล้วครับ อยากจัดมากมาย ซื้อมาได้ 4 วันแล้วยังนั่งเล่นในโหมด Arcade อยู่เลย
เพราะอยากเก็บโหมด GT ไว้กับการเล่นพวงมาลัยPosted Image
คือจริงๆผมอยากได้แบบ Real Simulator นะ แต่ก็เข้าใจว่า G27 มันแพงอยู่ ไหนจะค่า Cockpit อีกPosted Image

#2 Centrino

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 28 November 2010 - 05:27 PM

แล้วแต่อารมณ์ครับ ชอบเกียร์ Auto ก็ Force ไป

ส่วนผมชอบเกียร์กระปุก เลยเอา G27 อ่ะ

ให้ผมเลือกในงบจำกัด เอา Force เถอะครับ ตังเหลือโปะ cockpit ได้พอดี (ถ้าซื้อ G27) :o_smoke:

#3 moopikung

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 28 November 2010 - 05:29 PM

ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยจับ g25 และ g27 นะครับ แต่ผมเลือกถอย driving force เอานะครับ เพราะ ราคาย่อมเยาหน่อยและของก็มีคุณาพ
และเหตุผลที่เลือกอีกข้อคือ ผมที่อาจจะเล่นไม่บ่อยด้วยหละครับเลยถ้าซื้อแพงไปอาจจะ ไม่คุ้มที่ใช้เท่าไหร่ (สำหรับผมนะ)

ส่วนความสมจริงก็ถือว่าทำมาได้ใกล้เคียงเลยทีเดียวครับ ส่วนเรื่องเกียร์ที่ติดมาพร้อมกับพวงมาลัย สำหรับบางคนอาจจะไม่ถนัด
ลองพิจารณาดูนะครับ :cat_dance:

ขอบคุณครับ

#4 pugga

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 28 November 2010 - 05:54 PM

ผมเคยใช้มาหมดแล้ว ตอบสั้นๆว่าถ้าชอบความสมจริง จัด G27 ไปครับ จุดเด่นที่ต่างมากๆกับตัว GT คือ แป้น คันเร่ง-เบรค-ครัช ครับ
เพราะเวลาเล่นนั้น มันจะให้อารมย์เหมือนจริงกว่ามากเลย ถ้าใช้เกียร์กระปุก นั้นสมจริงๆขนาดว่าตอนออกตัว ถ้าไม่เหยียบคันเร่ง
พร้อมผ่อนครัช เครื่องยนต์จะดับกันเลยครับ เรียกว่า ใช้สอนขับรถได้เลยครับ

#5 pete88

ѡ§

Posted 28 November 2010 - 06:16 PM

Gt force is good enough.

#6 Yes xbox360

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 28 November 2010 - 08:11 PM

จัด G27 เลยครับ ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นแฟนตัวจิงที่ชอบการขับรถ :o_smoke: เพราะ G27 สามารถให้ประสบการณ์ในการขับที่สมจริง ทั้งยัง support ทั้งเกียร์กระปุกและเกียร์ Paddle Shift
มีไฟเตือนบอกรอบเครื่อง( แต่ไม่ค่อยได้มองหรอก ) อุปกรณ์แข็งแรงทนทาน จัดได้หนักๆ ไม่ต้องกลัวพัง :o_worry: มีครัชพร้อม เพื่อเพิ่มอรรถรสในการขับขี่ :o_love:

#7 hitman47

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 28 November 2010 - 09:15 PM

อยากจะได้ driving force GT ไม่แพงมาก คุณาพดี เหมาะสำหรับคนขี้เบื่อ G25 27 ออกจะแพงไปนิด สำหรับคนที่เล่นเกือบทุกๆเกมแบบผม เพราะของเล่นส่วนใหญ่ผมเล่นไม่ตลอดกาลอยู่แล้ว ขอดี ประหยัดเป็นใช้ได้ :act_right:

#8 lift13

ѡͩҨ

Posted 28 November 2010 - 09:29 PM

ใช้ของ hori สองพันกว่าก้เล่นสนุกได้แล้ว