`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

ǡѺ Install GT5 ѧ

MOSTWANT's Photo MOSTWANT 27 Nov 2010

ผมไม่ได้ออนไลน์นะครับ
1.ใส่แผ่นเข้าไป เครื่องให้ up Fireware ก็ ok ไป
2. เครื่องให้ Install game และมีให้เลือก Install เสร็จให้ off เครื่องด้วย
ผมก็ติ๊กเลือก off ด้วย ก็ปล่อยเครื่อง Install ไปประมาณ 20 นาทีก็เสร็จ
แล้ว strat เกมส์ขึ้นมาใหม่ก็เล่นได้

แต่เวลาเล่นตอนจะเข้าไปแข่งสนามต่างๆ ที่มุมซ้ายล่างจอทีวี ทำไมขึ้น Installing อยู่เรื่อย
และผมเช็คที่ Game data Utility size นะตอนนี้ได้ 2500 MB ซึ่งผมก็เล่นเก็บ level ไปเรื่อยๆ ค่า data Utility size ก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
สรุปมันปกติไหมครับ เพราะเห็นบางคนบอก Install แล้วได้ 9G.
อีกคำถาม patch คืออะไรผมไม่ได้ online ต้องลงด้วยไหมครับ

depend ayu's Photo depend ayu 27 Nov 2010

ที่มันอินสตอลเรื่อย ๆ เพราะว่าข้อมูลมันเปลี่ยนตลอดครับ ที่มันบอกว่าอินสตอลคืออันที่บอกว่าทำให้โหลดเร็วขึ้นครับ สังเกตดูเวลาเราเปิดเมนูใหม่จะเห็นมันอินสตอลทุกครั้ง แต่เปิดครั้งหลัง ๆ จะไม่เห็นแล้ว และนี่ก็เป็นเหตุผลว่าทำไมเนื้อที่ที่มันใช้เพิ่มขึ้น ก็เพราะว่าอันไหนทีเรายังไม่ได้เปิดมันก็ยังไม่อินสตอล