`

Jump to content

ٴ B-spec

11 replies to this topic

#1 B_BanK

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 27 November 2010 - 07:02 AM

A เวล 13 แล้ว เลยลองมาเล่น B ดู
คำถาม และ ความรู้สึก
1 มันให้เรา สร้าง คนแข่งขึ้นมา จะดูไงว่า ความสามารถเท่าน้ดีหรือยัง
อันนี้จากที่ไม่มีประสบการ เลย ลองกดหาเกจ์ที่พอดูได้
เพื่อนๆ คิดเห็นว่าอย่างไรครับ

2 ในตอนแข่ง มันให้เรา สั่ง ให้ ผ่อน/รักษาความเร็ว/เร่ง/แซง
แค่นี้เหรอครับ

3 การ setting ใครเซตรถเก่งๆ สอนวิธีเซตรถหน่อยครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่
ยิ่งเรื่อง ช่วงล่าง มุม toe อะไรเนีย +/- มันต่างกันอย่างไง และ ค่าอื่นๆ อีกเยอะเยะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จากที่เล่นๆมา แนะนำให้เพื่อนๆเกิด คนขับ ที่ เกจ์ hot cool ให้มันมันระหว่างจุดกลางไปด้าน hot นิดเดียว

ผมเลือก นักแข่ง ที่ไปเกือบสุด hot แมง บ้าชิบหาย ต้องคอยห้ามมันตลอด

ผลคือไร แมง ใส่แรงเวอร์เกือบทุกโค้ง มีแหกโค้งบ่อยมาก

ผลที่ตามมา รถผม แพงๆ แมงชนซะบุบ ใครจ่ายละ ผมไง T T

ไอ่เปรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

#2 yunyong

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 27 November 2010 - 07:40 AM

ยังไม่ได้แผ่น Z1 เลยครับรออยู่
คุณแบงค์บรรยายซะเห็นาพเลย 555 โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย

#3 Bigpao

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 27 November 2010 - 07:42 AM

เป็นป๋าดัน ก็ต้องอดทนครับ เรามีหน้าที่หาเงิน มันมีหน้าที่ถลุง 555

#4 B_BanK

ѡ

Posted 27 November 2010 - 08:00 AM

ตอนนี้เริ่ม เซตอะไรๆ ลงตัวแล้ว ได้แชมป์ บ่อยขึ้น :act_right:

#5 Nero's

ѡ鹤

• Interests:Final Fantasy

Posted 27 November 2010 - 08:45 AM

View PostB_BanK, on 27 November 2010 - 07:02 AM, said:

A เวล 13 แล้ว เลยลองมาเล่น B ดู
คำถาม และ ความรู้สึก
1 มันให้เรา สร้าง คนแข่งขึ้นมา จะดูไงว่า ความสามารถเท่าน้ดีหรือยัง
อันนี้จากที่ไม่มีประสบการ เลย ลองกดหาเกจ์ที่พอดูได้
เพื่อนๆ คิดเห็นว่าอย่างไรครับ

2 ในตอนแข่ง มันให้เรา สั่ง ให้ ผ่อน/รักษาความเร็ว/เร่ง/แซง
แค่นี้เหรอครับ

3 การ setting ใครเซตรถเก่งๆ สอนวิธีเซตรถหน่อยครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่
ยิ่งเรื่อง ช่วงล่าง มุม toe อะไรเนีย +/- มันต่างกันอย่างไง และ ค่าอื่นๆ อีกเยอะเยะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จากที่เล่นๆมา แนะนำให้เพื่อนๆเกิด คนขับ ที่ เกจ์ hot cool ให้มันมันระหว่างจุดกลางไปด้าน hot นิดเดียว

ผมเลือก นักแข่ง ที่ไปเกือบสุด hot แมง บ้าชิบหาย ต้องคอยห้ามมันตลอด

ผลคือไร แมง ใส่แรงเวอร์เกือบทุกโค้ง มีแหกโค้งบ่อยมาก

ผลที่ตามมา รถผม แพงๆ แมงชนซะบุบ ใครจ่ายละ ผมไง T T

ไอ่เปรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

55+ ด่าซะเห็นาพอะ

เล่นมันมาทุกาค เป็นเกมรถเกมเดียวที่ผมเล่นนะเนี้ย แต่าคนี้เป็นไรไม่รู้ "ขี้เกียจเล่น" ยังไม่ได้ซื้อเลยงิ

#6 tekkenman

¹

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2010 - 10:04 AM

รออยู่เลย .... บ๊องจ๋าาาาา

#7 armmy

ѡͩѧ

• High Members

Posted 27 November 2010 - 10:13 AM

เหมือนกันครับ แข่งครั้งแรกพี่แกเล่นอย่างกับรถบั๊ม :o_yellow:
ผมต้องสั่งให้มันใจเย็นๆ ตลอดเลย
ท่านไหนมีเทคนิค หรือวิธีเล่นยังไงมั่งครับ

#8 pulohid

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 27 November 2010 - 10:17 AM

รอ z1 เหมือนกันครับ

#9 jeffs

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 27 November 2010 - 10:21 AM

มีเสียเงินซ่อมรถด้วยเหรอ = ="

#10 GodSlaYeRz

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2010 - 11:57 AM

รอ JB :o_smoke:

#11 XIVIUS

ѡҡ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 27 November 2010 - 12:06 PM

นักขับบ้าระห่ำแบบนั้น เอาไปลง Burnout สงสัยได้เรคคอร์ดเทคดาวน์กระจาย

#12 lift13

ѡͩҨ

Posted 27 November 2010 - 03:51 PM

View PostGodSlaYeRz, on 27 November 2010 - 11:57 AM, said:

รอ JB :o_smoke:

เล่นด้านสว่างเถอะ