`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

GT5 ¹شѡѧ䧤Ѻ

zircon's Photo zircon 25 Nov 2010

เปลี่ยนชุดนักแข่งยังไงครับ

เห็นมีให้เลือกตอนแรก

แล้วก็ไม่เห็นมีให้เลือกอีกแล้ว

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 25 Nov 2010

อืม นึกไม่ออกเหมือนกันนะนี้ว่าได้มั้ย

หรือว่าเปลี่ยนได้แค่นักแข่ง B-spec ของเราหว่า

TechEnthu's Photo TechEnthu 25 Nov 2010

สำหรับตัวเรา (A-spec) เลือกได้ครั้งแรกครั้งเดียวเลยครับ
เค้าเขียนบอกไว้ตอนแรกสุด ตอนที่เรากด OK ไปนะ
ว่าให้เลือกดีๆ เพราะมันเปลี่ยนไม่ได้อีกแล้ว

ส่วน B-spec ก็ตามใจชอบครับ
ตอนสร้างคนขับก็เลือกดีๆ แล้วกัน^^

moopikung's Photo moopikung 25 Nov 2010

:o_worry: โทษทีนะคับ ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีเป็นมือใหม่ ผมพึ่งได้ลองเล่นเมื่อวาน
1.สงสัยว่าทำไม ขึ้นจอทีวีบ้านผม ทำไมภาพไม่เต็มอะครับ แล้วถ้าจะทำให้เต็มจอต้องทำไงอะครับ (ทีวี 42นิ้ว 1080p) :confuse:
2.พอดีผมไม่มีพวงมาลัยอะครับ เลยอยากรู้ controller แบบจอยps3 ในการขับ มีอะไรบ้างครับ :sorry:

รบกวนด้วยนะครับ :o_sorry:

joe-limited's Photo joe-limited 25 Nov 2010

ปรับภาพให้เต็มจอ
ไปเลือกที่ option มันจะมีโหมดให้ปรับอยู่
เลือกให้ปรับไปที่ 100 % :cat_yes:

Ducati999's Photo Ducati999 25 Nov 2010

moopikung, on 25 November 2010 - 09:19 AM, said:

:o_worry: โทษทีนะคับ ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีเป็นมือใหม่ ผมพึ่งได้ลองเล่นเมื่อวาน
1.สงสัยว่าทำไม ขึ้นจอทีวีบ้านผม ทำไมภาพไม่เต็มอะครับ แล้วถ้าจะทำให้เต็มจอต้องทำไงอะครับ (ทีวี 42นิ้ว 1080p) :confuse:
2.พอดีผมไม่มีพวงมาลัยอะครับ เลยอยากรู้ controller แบบจอยps3 ในการขับ มีอะไรบ้างครับ :sorry:

รบกวนด้วยนะครับ :o_sorry:

เพื่อนผมเมื่อวานเป็นปรับตั้งนาน สรุปปรับทีวี เป็นแบบ zoom อยู่ :o_shout:

moopikung's Photo moopikung 25 Nov 2010

ขอบคุณมากครับ :o_sorry:

pulohid's Photo pulohid 25 Nov 2010

กระทู้เยอะจริงๆเกมนี้