`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

ԸŴöҡ GT PSP ŧ GT5 觤Ѻ

RTM's Photo RTM 24 Nov 2010

เอา PSP เสียบแล้ว เลือก usb connect ใน option ของ PSP แล้ว ลอกเปิด GT ใน PSP ก็แล้ว ไม่สำเร็จ

ใน GT5 เข้าไปดูใน option เลือกตรง psp connect มันขึ้นแต่ว่า waiting for connection
หรือว่าขั้นตอนของผมจะผิด อ่าน help ใน GT5 ก็ไม่ช่วยอะไร ไม่บอกขั้นตอนไว้เลย ใครลองแล้วผลเป็นไงมั่งครับ

พยายาม search เว็บเมืองนอกก็ยังไม่เจอ รถแรงๆ เก็บไว้ใน PSP เพียบเลย เสียดาย :angry:

B_BanK's Photo B_BanK 24 Nov 2010

เปิด GT5 ไป รอ connect ไว้ แล้ว อาจะ
1. เปิด psp แล้ว ไป usb connect
2. ต้องเข้าเกมส์ GT5 psp หรือป่าว

หรือ มันจะ connect กันผ่าน wifi ครับ

เดี๋ยวรอคืนนี้ ผมจะลองดูแล้วกันนะครับ วันนี้ไปรับแผ่นก่อน

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 24 Nov 2010

B_BanK, on 24 November 2010 - 10:46 AM, said:

เปิด GT5 ไป รอ connect ไว้ แล้ว อาจะ
1. เปิด psp แล้ว ไป usb connect
2. ต้องเข้าเกมส์ GT5 psp หรือป่าว

หรือ มันจะ connect กันผ่าน wifi ครับ

เดี๋ยวรอคืนนี้ ผมจะลองดูแล้วกันนะครับ วันนี้ไปรับแผ่นก่อน

รับแผ่นแล้วลาป่วยรึเปล่าพรุ่งนี้ :o_smoke:

B_BanK's Photo B_BanK 24 Nov 2010

พี่เอสมัน ลาตัดหน้า พี่อดลาเลย sad

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 24 Nov 2010

ผมรอด้วยตอนนี้ก็นั่งจม GT PSP อยู่ เด๋วรอเดือนหน้า แผ่น GT5

RTM's Photo RTM 24 Nov 2010

RTM, on 24 November 2010 - 10:03 AM, said:

เอา PSP เสียบแล้ว เลือก usb connect ใน option ของ PSP แล้ว ลอกเปิด GT ใน PSP ก็แล้ว ไม่สำเร็จ

ใน GT5 เข้าไปดูใน option เลือกตรง psp connect มันขึ้นแต่ว่า waiting for connection
หรือว่าขั้นตอนของผมจะผิด อ่าน help ใน GT5 ก็ไม่ช่วยอะไร ไม่บอกขั้นตอนไว้เลย ใครลองแล้วผลเป็นไงมั่งครับ

พยายาม search เว็บเมืองนอกก็ยังไม่เจอ รถแรงๆ เก็บไว้ใน PSP เพียบเลย เสียดาย :angry:

ลองแล้วนิ่งสนิทเลยครับ เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองใหม่เหมือนกัน วันนี้ตื่นเช้ามาแทบอยากลาป่วย 555+ :devil:

kem's Photo kem 24 Nov 2010

มันต้องทำให้พีเอสพีรู้จักกับเพล3 ก่อนครับ
ผมจำเมนูไม่ได้ละแต่อยู่ตรง xmb ของเพล3
แถวๆเซตติ้ง น่าจะ device connect มั้งไม่แน่ใจ

อ๋อ พีเอสพีต้องเป็นเฟิร์มแวร์ล่าสุดด้วยนะครับ

XIVIUS's Photo XIVIUS 24 Nov 2010

เมื่อก่อนเคยโหลดรถเพิ่ม GT PSP จาก PSN มา จนป่านนี้ ยังเอายัดเข้า PSP ไม่ได้เล้ย
ไม่แน่ใจว่าโซนเกมต้องตรงกันด้วยเปล่า

DRIFT_KING's Photo DRIFT_KING 24 Nov 2010

GT5 ทำเอาคนป่วยกันหลายออฟฟิสเลย 555

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 24 Nov 2010

น่าจะโซน เกมด้วยนะครับ เช่นคุณเล่น โซน USA ก็ต้องมีแผ่น PS3 โซน USA ก็โวน 1 นั่นหละ

เดาเอานะครับ