`

Jump to content

ػ Firmware LT+ Ѻ Ѻ Protect AP25 ػ㨷ǡѹѺ

148 replies to this topic

#1 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 24 November 2010 - 09:12 AM

ข้อมูลนี้ถือว่าเป็นข้อมูล ณ วันนี้นะครับ แล้วถ้ามี FW ตัวใหม่ออกมายังไง จะอัพเดทให้อีกครั้งครับ เทสแล้วนะครับ ใช้ได้ 100%

กระทู้นี้จะพูดถึง FW LT+ เท่านั้น ที่เอามาแก้เกมที่มีปัญหาในช่วงนี้และใน อนาคตเช่น AC : BH, NFS : Hot Pursuit

สิ่งที่จะทำให้เล่นเกมใหม่ๆเหล่านี้ได้

1. เครื่องนั้นต้องอัพ FW ไดร์ในตัวเครื่อง X360 เป็น FW LT+ เท่านั้น ซึ่งตอนนี้ออกมาซัพพอต Drive Benq Lite-on ทุกโมเดลของ Jasper ครับ ฮิตาชิ แซมมี่ รอกันต่อไป แซมมี่คาดว่าไม่นานคงมา ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่รวมถึง Slim Lot ใหม่ๆ ที่ยังแปลงไม่ได้ ขณะนี้ก็ยังไม่คืบหน้า รอกันต่อไปน้อ

2. เครื่องที่เคยผ่านการเปลี่ยนไดร์ อาจจะเหมารวมถึงเครื่อง Jasper Lot แรกๆ ที่มีการเปลี่ยนไดร์เป็น Samsung จะใช้ FW LT+ ตัวนี้ไม่ได้ ต้องกลับมาใช้ Lite-on ที่ติดมากับเครื่องเท่านั้น ทั้งนี้ผมไม่ชัวว่าเอา Lite-on ตัวอื่นมาแทนได้ไหม เพราะเรากำหนดเงื่อนไขการ Spoof Key ไว้ครับ เพราะ AP25 เช็คถึงฐานข้อมูลเดิมของเครื่อง

3. เกมใหม่ๆที่จะนำมาเล่นกับ FW LT+ ได้นั้นต้องทำการ Patch File ก่อน ซึ่งไฟล์ Patch เกมในแต่ละ Legion ไม่เหมือนกัน เช็คกันให้ดี พ่อค้าขายแผ่น ก็ต้องทำการจำหน่ายนะครับ

4. ท่านที่เคยลองเกมที่มันมี AP25 มาแล้วไม่ว่าจะเป็น AC : BH หรือ NFS แล้วรันไม่ได้ เครื่องจะดู Flag ไปเรียบร้อยแล้ว หรือเข้าใจง่ายๆ คือ Blacklist Ban นั่นเอง ถ้าท่านใดไม่สนใจออนไลน์ก็ไม่ต้องกังวลครับ

5. - - คิดไม่ออกแล้วครับ ท่านใดจะเสริม เชิญได้เลยครับ

Edited by Jin, 24 November 2010 - 05:49 PM.

#2 miyalovic

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2010 - 09:16 AM

สรุปถ้าไม่เน้นออนไลน์ ใช่ fw เก่าเล่นได้มั้ยครับ

#3 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 24 November 2010 - 09:19 AM

รับทำอะยังท่าน

อิอิ จะไปให้ทำครับ แล้วทำนานมั้ยครับบบบบบบ

ถามนิดท่าน จิน drive ผมมันกดไม่ค่อยออกแล้วหากในเครื่องไม่มีแผ่นนะครับ ทุกวันนี้เลยต้องคาแผ่นไว้มันจะกดถาดออกมาได้เลย ไม่งั้นหากไม่มีแผ่นนี้ กดเป็น 10 ทีถาดถึงจะออกนะครับ

ไม่รู้มีผลต่อการ แฟลช มั้ยครับ

เรื่องถาดกดไม่ออกผมไม่ค่อยซีเรียสครับ เพราะใส่แผ่นอะไรคาไวก้ได้ กดแล้วถาดก็ออกมาเลย

#4 MY_POP

¹

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2010 - 09:22 AM

ขอบคุณ หมอจิน ครับ

คงจะเคลียร์ขึ้นเยอะครับ

#5 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 24 November 2010 - 09:25 AM

ขอบคุณครับสำหรับข้อสรุปใจความสำคัญ งานนี้ได้ยกไปอัพ FW แน่ๆ เหอะๆๆ :act_right:

#6 tuykung

ѡ§

• High Members

Posted 24 November 2010 - 09:26 AM

ถ้ารับทำยังไงบอกทีน่ะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดจะเข้าไปน่ะครับ :cat_dance:

#7 Gobkero

¹

Posted 24 November 2010 - 09:27 AM

เตรียมแบกเครื่องไปหาคุณจิน(เหมือนเคย) Posted Image ไม่แน่อาจจะเป็นเสาร์-อาทิตย์นี้ได้เจอกันอีกแล้ว Posted Image

#8 Naxerus

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 24 November 2010 - 09:31 AM

ถ้า flag ไปแล้ว จะโดนแบนตอนไหนหนอ เคยลองใส่แผ่นไปครั้งเดียว ตอนนี้ ยัง on ดู live เรื่อยเปื่อยอยู่ :o_red:

#9 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 24 November 2010 - 09:32 AM

เครียเลยยยย

#10 tuykung

ѡ§

Posted 24 November 2010 - 09:33 AM

View PostNaxerus, on 24 November 2010 - 09:31 AM, said:

ถ้า flag ไปแล้ว จะโดนแบนตอนไหนหนอ เคยลองใส่แผ่นไปครั้งเดียว ตอนนี้ ยัง on ดู live เรื่อยเปื่อยอยู่ :o_red:

ผมกลัวแต่ว่า ตอนเอาเครื่องไปทำ LT+ มันจะมีปัญหาอ่ะสิครับ :o_worry:

#11 tuykung

ѡ§

Posted 24 November 2010 - 09:36 AM

ว่าแต่ หมอจิน อยู่ที่ไหนเหรอครับ พอดีผมคน ตจว. นานๆจะเข้าที :cat_yes:

#12 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 24 November 2010 - 09:36 AM

View Postmiyalovic, on 24 November 2010 - 09:16 AM, said:

สรุปถ้าไม่เน้นออนไลน์ ใช่ fw เก่าเล่นได้มั้ยครับ
ถ้าจะเล่นเกมใหม่ๆยังไงก็ต้องอัพครับ หรือจะรอ FW ที่ไม่ต้อง Patch แผ่น ก็ได้ครับ คงจะมีตามมาแต่ไม่รู้เมื่อไหร่อะครับ

View PostNaxerus, on 24 November 2010 - 09:31 AM, said:

คงแค่ Blacklist อะครับ แต่ยังไม่น่าจะมีแบนช่วงนี้อะ น่าจะนะครับ - -

View PostNeoTokyo, on 24 November 2010 - 09:19 AM, said:

อิอิ จะไปให้ทำครับ แล้วทำนานมั้ยครับบบบบบบ

ถามนิดท่าน จิน drive ผมมันกดไม่ค่อยออกแล้วหากในเครื่องไม่มีแผ่นนะครับ ทุกวันนี้เลยต้องคาแผ่นไว้มันจะกดถาดออกมาได้เลย ไม่งั้นหากไม่มีแผ่นนี้ กดเป็น 10 ทีถาดถึงจะออกนะครับ

ไม่รู้มีผลต่อการ แฟลช มั้ยครับ

เรื่องถาดกดไม่ออกผมไม่ค่อยซีเรียสครับ เพราะใส่แผ่นอะไรคาไวก้ได้ กดแล้วถาดก็ออกมาเลย
ก็เหมือนเดิมอะครับไม่น่าเกิน 15 นาที ส่วนไดร์ติดอาจจะ ยางมันเสื่อม ก็ใช้วิธีคาแผ่นไว้ตอนเลิกก่อนก็ได้ครับ

Edited by Jin, 24 November 2010 - 09:38 AM.

#13 Damn

ѡ§

Posted 24 November 2010 - 09:44 AM

View PostNeoTokyo, on 24 November 2010 - 09:19 AM, said:

อาการนี้เป็นที่ตัว drive ครับ ของคอมพ์ส่วนใหญ่ยี่ห้อ lite on จะเป็นอายุ 1-2 ปีขึ้นไปมักจะเกิดอาการครับ

#14 figsonic

ѡ¹鹷 1

Posted 24 November 2010 - 09:48 AM

ก็คือ เกมส์ที่มี AP25
จะต้องทำการแพทก่อนแล้วไรท์
แล้วตัวเครื่องจะต้องทำการแฟรช FW LT+

คือว่าถึงจะอัพ LT+ แล้ว
เกมส์ที่เป็น AP25 ก็ต้องกำการแพทก่อน
เอาตัวเดิมๆเล่นเลยไม่ได้ TT

#15 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 24 November 2010 - 10:08 AM

View PostJin, on 24 November 2010 - 09:36 AM, said:

ก็เหมือนเดิมอะครับไม่น่าเกิน 15 นาที ส่วนไดร์ติดอาจจะ ยางมันเสื่อม ก็ใช้วิธีคาแผ่นไว้ตอนเลิกก่อนก็ได้ครับ

drive กดออกยากนี้ไม่มีผลต่อการจะไป แฟลช ใช่มั้ยครับ อิอิ กลัวว่ามันกดออกยากแล้วตอนแฟลชมันจะก่อปัญหาครับ

เดี๋ยวเจอกันที่ ดิจิตอลเกทเว ครับ ว่าแต่วันอาทิตย์นี้ร้าน เปิด ท่านอยู่มั้ยครับ วานบอก

#16 lego

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 24 November 2010 - 10:15 AM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าจิน :cat_dance:

รอดูท่าทีก่อน จะได้ยกไปแฟลช

#17 arterart

Gu Art

Posted 24 November 2010 - 10:20 AM

หล่อมากมาย เด๋วให้ยำ Street สักสองสาม match นะลิงจิน :cat_dance:

#18 tuykung

ѡ§

Posted 24 November 2010 - 10:20 AM

มีร้านไหนรับทำแล้วหรือยังครับตอนนี้ :o_smoke:

#19 Private Ryan

ѡ˹ҵҴ

Posted 24 November 2010 - 10:41 AM

ขอบคุณครับ ลุง :love2:

#20 pariwat_77

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 24 November 2010 - 11:05 AM

ดูไดรตรงไหนครับ ว่ายี่ห้ออะไร ผมมือใหม่