`

Jump to content

ͺ Kinect

8 replies to this topic

#1 omegaohm

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 22 November 2010 - 09:47 PM

ติดปัญหาที่ว่า
ผมใช้ FW.1.5X ที่เล่น Wave 3 โดยไม่ใช้แผ่นล่อได้ (เกมใหม่ๆก็ patch wave เอา)
Dashbord ก็เป็นตัวแรกที่ใช้ USB Flash Drive ได้

คำถามคือ

ผมต้องทำอะไรบ้างถึงจะเล่น kinect ได้หรือแค่นี้ก็เล่นได้แล้วเกมก็โหลดมา patch wave เหมือนเดิม

ขอบคุณครับ

#2 yanpiece

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 22 November 2010 - 09:58 PM

อ๊า คิดออกสองแบบ

1.เอาเครื่องไปอัพ Firmware Drive เล่นเกมไม่ต้อง Patch Wave เสร็จแล้วซื้อ Kinect มาแล้วอัพจากแผ่นแท้ไปเลย
หรือ

2.โหลด Firmware Dashboard ตัวล่าสุดมาใส่ Flashdrive แล้วอัพซะ
หลังจากอัพแล้วก็เล่นแบบ Patch Wave ต่อไป

Edit : ลืมไปว่าแผ่นแท้ Kinect Adventure ก็สามารถใส่เครื่องแล้วอัพได้เลย เพราะว่าแผ่นแท้อ่านได้หมดทุก Firmware อยู่แล้ว

หรือแบบอื่นคิดไม่ออกแล้วรอคนอื่นแนะนำน๊ะครับ

ขอบคุณครับ

Edited by yanpiece, 22 November 2010 - 09:59 PM.

#3 omegaohm

ѡͩҨ

Posted 22 November 2010 - 10:10 PM

View Postyanpiece, on 22 November 2010 - 09:58 PM, said:

อ๊า คิดออกสองแบบ

1.เอาเครื่องไปอัพ Firmware Drive เล่นเกมไม่ต้อง Patch Wave เสร็จแล้วซื้อ Kinect มาแล้วอัพจากแผ่นแท้ไปเลย
หรือ

2.โหลด Firmware Dashboard ตัวล่าสุดมาใส่ Flashdrive แล้วอัพซะ
หลังจากอัพแล้วก็เล่นแบบ Patch Wave ต่อไป

Edit : ลืมไปว่าแผ่นแท้ Kinect Adventure ก็สามารถใส่เครื่องแล้วอัพได้เลย เพราะว่าแผ่นแท้อ่านได้หมดทุก Firmware อยู่แล้ว

หรือแบบอื่นคิดไม่ออกแล้วรอคนอื่นแนะนำน๊ะครับ

ขอบคุณครับ

สรุปก็คือผมไม่ต้องยกเครื่องไป flash FW ใหม่ใช่รึเปล่าครับ (แต่ต้องทน patch wave ต่อไป)

#4 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 22 November 2010 - 10:28 PM

View Postomegaohm, on 22 November 2010 - 10:10 PM, said:

สรุปก็คือผมไม่ต้องยกเครื่องไป flash FW ใหม่ใช่รึเปล่าครับ (แต่ต้องทน patch wave ต่อไป)

ถ้าไม่อยากทนก็ยกไปอัพเลยครับ

แต่ผมว่ารอซักพักก่อนครับ เห็นมีข่าวบอก FW ใหม่กำลังจะมา (เล่น ACB+NFS ได้)

จะได้ยกไปทีเดียว ไม่งั้นพอมันออกแล้วต้องยกไปอีกรอบ :o_smoke:

Edited by Ka-ToA, 22 November 2010 - 10:28 PM.

#5 omegaohm

ѡͩҨ

Posted 22 November 2010 - 10:56 PM

View PostKa-ToA, on 22 November 2010 - 10:28 PM, said:

ถ้าไม่อยากทนก็ยกไปอัพเลยครับ

แต่ผมว่ารอซักพักก่อนครับ เห็นมีข่าวบอก FW ใหม่กำลังจะมา (เล่น ACB+NFS ได้)

จะได้ยกไปทีเดียว ไม่งั้นพอมันออกแล้วต้องยกไปอีกรอบ :o_smoke:

งั้นสรุปอีกทีนึงได้ว่า ผมซื้อ kinect มาต่ออุปกรณ์ยัดแผ่น อัพเดท DB ที่มาจากแผ่นแท้
แล้วก็รอเล่นได้เลยใช่ไหมครับ

#6 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 22 November 2010 - 11:23 PM

View Postomegaohm, on 22 November 2010 - 10:56 PM, said:

งั้นสรุปอีกทีนึงได้ว่า ผมซื้อ kinect มาต่ออุปกรณ์ยัดแผ่น อัพเดท DB ที่มาจากแผ่นแท้
แล้วก็รอเล่นได้เลยใช่ไหมครับ

ครับ ถ้า up จาก Kinect Adventure จะได้ version 12413 ครับ

ให้หา 12416 มาลงทับไป จะเล่น Kinectimal กะพวก sonic ได้ครับ

#7 omegaohm

ѡͩҨ

Posted 23 November 2010 - 07:04 AM

View PostKa-ToA, on 22 November 2010 - 11:23 PM, said:

ครับ ถ้า up จาก Kinect Adventure จะได้ version 12413 ครับ

ให้หา 12416 มาลงทับไป จะเล่น Kinectimal กะพวก sonic ได้ครับ

จะมีผลอะไรกับการเล่ร Fable 3 รึเปล่าครับ

#8 maytee

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 23 November 2010 - 01:24 PM

View PostKa-ToA, on 22 November 2010 - 11:23 PM, said:

ตอนนี้ผมมีเกมKinectอยู่หลายเกมเป็นแผ่นก็อปครับ เปิดเล่นได้ทุกเกม แต่ไม่มีเกมKinectimalครับ
แต่ทีนี้มีเกมsonicเกมเดียวที่ใส่แผ่นเข้าไปแล้วพอขึ้นโลโก้segaแล้วมันค้างไปเลยทุกรอบ ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่
อย่างนี้คือ คาดว่าแผ่นเสียหรือเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ครับ
ผมไม่แน่ใจ ช่วยตอบทีครับ(แต่ใจอยากให้แค่แผ่นเสียมากกว่าอ่ะครับ)
เป็นกังวล แล้วถ้าเป็นที่เฟิร์มแวร์ ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ความรู้เรื่องเกมก็ไม่ค่อยมีอ่ะคับ
ขอบคุณคับ

#9 Damn

ѡ§

• High Members

Posted 23 November 2010 - 05:51 PM

View Postmaytee, on 23 November 2010 - 01:24 PM, said:

ตอนนี้ผมมีเกมKinectอยู่หลายเกมเป็นแผ่นก็อปครับ เปิดเล่นได้ทุกเกม แต่ไม่มีเกมKinectimalครับ
แต่ทีนี้มีเกมsonicเกมเดียวที่ใส่แผ่นเข้าไปแล้วพอขึ้นโลโก้segaแล้วมันค้างไปเลยทุกรอบ ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่
อย่างนี้คือ คาดว่าแผ่นเสียหรือเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ครับ
ผมไม่แน่ใจ ช่วยตอบทีครับ(แต่ใจอยากให้แค่แผ่นเสียมากกว่าอ่ะครับ)
เป็นกังวล แล้วถ้าเป็นที่เฟิร์มแวร์ ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ความรู้เรื่องเกมก็ไม่ค่อยมีอ่ะคับ
ขอบคุณคับ
ผมว่าน่าจะเป็นที่แผ่น นะครับ ถ้าFWอาจจะเข้าเกมส์ไม่ได้เลย ซะมากกว่า