`
←  << KINECT >>
Logo
»

зҾǡ KINECT

ball55555's Photo ball55555 22 Nov 2010

555 จัดมาเมื่อวันเสาร์ เล่นเอาศะเมื่อยตัวเลยครับ อิอิ

Carch's Photo Carch 22 Nov 2010

ลงชื่อครับ เล่นจนเมื่อยตัวไปหมด ฮ่าๆ

omegaohm's Photo omegaohm 22 Nov 2010

เกือบจะหวดที่ร้าน Gcorner อยู่แล้วครับแต่ติดปัญหาที่ว่า
ผมใช้ FW.1.5X ที่เล่น Wave 3 โดยไม่ใช้แผ่นล่อได้ (เกมใหม่ๆก็ patch wave เอา)
Dashbord ก็เ)้นตัวแรกที่ใช้ Flash Drive ได้

คำถามคือ

ผมต้องทำอะไรบ้างถึงจะเล่น kinect ได้

ขอบคุณครับ

kabuki2000's Photo kabuki2000 22 Nov 2010

:nothing: ซื้อมาแล้วเหมือนกัน

mohomoho's Photo mohomoho 22 Nov 2010

ไม่สลับเกมกันยืมล่ะ ไม่ต้องซื้อทุกเกม ลองเล่นแล้วเผื่อไม่ชอบ หรืิออยากฮุบก็ว่ากันไป

jason555's Photo jason555 22 Nov 2010

View PostMenshimaro, on 22 November 2010 - 05:46 PM, said:

มีที่ในห้องเท่าแมวดิ้นตาย แถมไอ้เรามันคนตัวใหญ่เสียด้วย งานนี้หมดสิทธิ :o_cry2:

ประสบปัญหาเดียวกันเลยครับ :o_cry2: .....แต่ถ้าหลังๆ ทำเกมมันส์ๆ เล่น ดาร์กได้ ก็อาจจัด 5555

chainretune's Photo chainretune 22 Nov 2010

จัดมาแล้วครับตอนนี้ปวดเมื่อยไปทั้งตัว
ด้านมืดก็ดีอย่างนี้มี่ให้เล่นตั้งหลายเกมชอบเกม
Kinectimals เสือน่ารักมากมีลูกเล่นให้เล่นเยอะมากๆ
ส่วน sport ก็ชอบปิงปองกับวอลเลย์บอล
dance ก็ชอบเพลงเพราะเต้นมันดี
สรุป(เป็นครั้งที่108)โคตรคุ้มทุกสตางค์ที่จ่ายไปครับ :like:
Edited by chainretune, 22 November 2010 - 07:58 PM.

jaipower's Photo jaipower 22 Nov 2010

ตอนนี้Kinec เล่นได้เเต่เเผ่นแท้อย่างเดียวใช่ป่าวครับ
ผมใส่เกม Sonic copy ไปมันขึ้นให้ อัพเด็ด ไม่กล้าอัพ ถ้าอัพไปเราจะเล็น ก็อป ได้หรือไม่ครับ

buapower7's Photo buapower7 22 Nov 2010

สอบถามเรื่อง Kinect ครับ อย่างตอนนี้ผมมีเครื่อง jasper asia แปลงเรียบร้อย จะซื้อ kinect เอามาเสียบเล่นได้เลยหรือเปล่าครับ แล้วแผ่นเกมส์ copy ของ kinect จะสามารถเล่นได้เลยไหมครับ แล้วปัญหาของ kinect (พวกแผ่นก๊อปเล่นได้ หรือต้องลง firmware ใหม่ บลาๆ ) ช่วงนี้มันมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ(กลัวซื้อมาแล้ว ms เกิดปล่อย FW ใหม่แล้วจะเล่นไม่ได้)

ขอบคุนครับ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 22 Nov 2010

View Postchainretune, on 22 November 2010 - 07:57 PM, said:

จัดมาแล้วครับตอนนี้ปวดเมื่อยไปทั้งตัว
ด้านมืดก็ดีอย่างนี้มี่ให้เล่นตั้งหลายเกมชอบเกม
Kinectimals เสือน่ารักมากมีลูกเล่นให้เล่นเยอะมากๆ
ส่วน sport ก็ชอบปิงปองกับวอลเลย์บอล
dance ก็ชอบเพลงเพราะเต้นมันดี
สรุป(เป็นครั้งที่108)โคตรคุ้มทุกสตางค์ที่จ่ายไปครับ :like:

เจอปิงปองกันหน่อยปะล่ะ :nothing:

chainretune's Photo chainretune 22 Nov 2010

View Post[[[PEE]]], on 22 November 2010 - 08:26 PM, said:

เจอปิงปองกันหน่อยปะล่ะ :nothing:
เอาดิ :cat_yes:

tonoboon's Photo tonoboon 22 Nov 2010

ข้อน่าเบื่อคือ พื้นที่ห้อง

ห้องผมถือว่ามหญ่ แต่เพราะจอใหญ่ด้วย มันก้อต้องการพื้นที่มากไปอีก

SatanKruze's Photo SatanKruze 22 Nov 2010

ลงชื่อด้วยคนครับ ได้มาตั้งแต่แรกๆ เล่นแต่ Dance Central เหงื่อท่วมเลยครับ

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 22 Nov 2010

ลงชื่อครับผม

Dance Central กระจายย

alternatebc's Photo alternatebc 22 Nov 2010

ผมอีกคนครับซื้อมาจากร้าน Gameshop เหมือนกันพร้อมกับเครื่อง 360 arcade ตัวใหม่เพราะเครื่องเก่าเจ๋งไปครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 22 Nov 2010

View PostSatanKruze, on 22 November 2010 - 08:48 PM, said:

ลงชื่อด้วยคนครับ ได้มาตั้งแต่แรกๆ เล่นแต่ Dance Central เหงื่อท่วมเลยครับ

ฮั่นแน่ อิอิ เดี๋ยวปวดแขนเขียนโปรแกรมไม่ได้นะครับ :laugh:

viguana's Photo viguana 22 Nov 2010

ลองไปแล้วคร้าบเมื่อกี้ ยิ้มบานกันทั้งบ้าน มันเป็นเกมที่จะรวมคนในบ้านมาทำกิจกรรมร่วมกันครับ ได้เห็นรอยยิ้มคุณแม่เท่านี้ก็คุ้มค่าเครื่องแล้ววววว วิ้วววว :cat_yes:

xiaxiani's Photo xiaxiani 22 Nov 2010

-_-''เปลืองที่มากอะ ผมว่าห้องผมเล่นwiiได้เหลือแหลแล้วนะ เจอคิมูจิ๊ เอ้ย คิ๊เน็กนี่ เก็บห้องเสร็จ มันบอกที่ไม่พอนะถอยหลังๆ อ้าว ถอยก็ถอย ถอยเสร็จติดโต๊ะ ดันโต๊ะถอยหลัง มันบอกไม่พอนะ ต้องย้ายโต๊ะไปหลบข้างๆ เสร็จ ขาติดโต๊ะอีกเลยกลายเป็นวันทำความสะอาดเลย

skyliner_do's Photo skyliner_do 22 Nov 2010

ฟังแล้วเสียงตอบรับดีกว่า อีก2เครื่องน่ะเนี่ย แต่ต้องรอดูเกมสนับสนุนต่อไป

plain's Photo plain 22 Nov 2010

ห้องผมได้แค่ 1.50 เมตร

หมดสิทธิ์สินะ :o_cry2: