`
←  << KINECT >>
Logo
»

kinect

chainretune's Photo chainretune 21 Nov 2010

เรื่องของเรื่องพึ่งได้ kinect มาครับวางเตี้ยๆหน้าเครื่อง tv ไม่ได้เลยเพราะเจ้าลูกชายตัวแสบจับเขวี้ยงลงพื้นหมด :o_shout:
อยากวางบน tv อ่ะครับแต่ไม่รู้จะยึดด้วยอะไรดี
ใครมีไอเดียดีๆแนะนำด้วยนะครับ :o_sorry:

Tatasaray's Photo Tatasaray 21 Nov 2010

ผมเห็นมี Kinect TV Mount ของ XBox 360 ด้วยล่ะครับ ไม่รู้มีใครเอามาขายหรือยัง

เท่าที่ดูมีหลายแบบหลายราคาเลย หรือจะลอกเลียนแบบทำเองเลยก็ได้ครับ นี่เลย

ถ้าพื้นที่น้อยๆเค้าว่า วางบนทีวี ดีที่สุดครับ ผมเห็นห้องแคบๆเค้าใช้ Kinect ไว้บนทีวี ก็เล่นได้แล้วครับ

เป็นไงครับ เล่น Kinect แล้วประทับใจไหมครับ :cat_dance:

lego's Photo lego 21 Nov 2010

อยากได้ที่ติดบน TV เหมือนกันครับ :act_right:

Fat Evil's Photo Fat Evil 21 Nov 2010

กาวสองหน้าเถอะคับ ง่ายๆ ชอบหาเรื่องเสียเงิน ยืมเงินไม่ได้ ไปซื้อ ขี้เหล็กมาเล่นซะงั้น :o_angry:

Balloon99's Photo Balloon99 21 Nov 2010

บอลใช้กาวสองหน้าติดบนทีวีเลยอะเชน

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 21 Nov 2010

รวยอะ ขอยืมเงินหน่อย
Edited by [[[PEE]]], 21 November 2010 - 11:13 AM.

chainretune's Photo chainretune 21 Nov 2010

Tatasaray, on 21 November 2010 - 10:24 AM, said:

ผมเห็นมี Kinect TV Mount ของ XBox 360 ด้วยล่ะครับ ไม่รู้มีใครเอามาขายหรือยัง

เท่าที่ดูมีหลายแบบหลายราคาเลย หรือจะลอกเลียนแบบทำเองเลยก็ได้ครับ นี่เลย

ถ้าพื้นที่น้อยๆเค้าว่า วางบนทีวี ดีที่สุดครับ ผมเห็นห้องแคบๆเค้าใช้ Kinect ไว้บนทีวี ก็เล่นได้แล้วครับ

เป็นไงครับ เล่น Kinect แล้วประทับใจไหมครับ :cat_dance:

ทำเองคงไม่สามารถใครทราบที่ไหนนำเข้ามาขายบอกด้วยนะครับ
ปล.มันส์มากเล่นทีนี่ได้เหงื่อเลยทีเดียว :o_worry:
ประทับใจคุ้มค่าเงินครับ

Balloon99, on 21 November 2010 - 11:01 AM, said:

บอลใช้กาวสองหน้าติดบนทีวีเลยอะเชน
ติดยังไงอ่ะทีวีข้างบนมันกว้างไม่ถึง 1 นิ้วเลยอ่ะ :confuse:

[[[PEE]]], on 21 November 2010 - 11:12 AM, said:

รวยอะ ขอยืมเงินหน่อย
ใครจะไปรวยเท่าคุณพีอ่ะเอาเงินสองแสนไปให้แบ็งค์ยึดเล่น :laugh3:

Balloon99's Photo Balloon99 21 Nov 2010

ที่ติดก็ประมาณเกือบนิ้วก็ติดได้นะเชน ติดอยู่

mennie's Photo mennie 21 Nov 2010

ใช้กาวสองหน้า 3M ที่ใช้ติดตกแต่งภายใน ม้วนสีแดงๆครับ ติดอยู่แน่นอน แม้พื้นที่ติดน้อย เพราะมันเหนียวมากๆครับ และแกะออกง่ายไม่ทิ้งคราบด้วย

WinZero's Photo WinZero 21 Nov 2010

ผมเอาแผ่นไม้บางๆกว้างหน่อยๆวางไว้ด้านบนทีวีแล้วเอาเทปกาวติดบนทีวีไว้ Kinect วางบนแผ่นไม้ไว้ สำหรับผมแล้ว จับๆดูมั่นคงนะครับ :dance: ...

Kisame's Photo Kisame 21 Nov 2010

ลองไปเดินหากล้องเวปแคม แบบที่เกาะขอบจอ LCD ดูสิครับแล้วลองหาวิธีติดเข้ากับเจ้าkinect ดูครับ

Paritat's Photo Paritat 21 Nov 2010

ระบบการตอบสนองของ Kinect เป็นยังไงบ้างครับคุณเชน อยากจะไปถอยชุด XBOX360 Slim 4 GB+ Kinect มาเชยชมซะหน่อยครับ :chabu:

A-mail's Photo A-mail 21 Nov 2010

ย้ายตัวเล็กออกจากห้องแทนครับ แก้ปัญหา 100% อิอิ

ใช้ Kinect TV Mount น่าจะดีที่สุด
แต่เครื่องเพิ่งออกมา คงหา ACC ยากหน่อย

voyevoda's Photo voyevoda 21 Nov 2010

เดี๋ยวได้มี home-made กันบ้าง
Edited by voyevoda, 21 November 2010 - 02:56 PM.

xStudio's Photo xStudio 21 Nov 2010

อยากวางไว้บนทีวีมั่งอะ กำลังหาวิธีอยู่ วางด้านล่างมันต่ำจากทีวีเยอะเลยอะ

จัดด้วยเทปกาว 2 หน้าเรียบร้อยครับแน่นดี
เอามาทับกันเป็นชั้นๆจนแบนราบเสมอกัน
แต่ไม่สวยเลย :o_smoke:
ขอบคุณสำหรับทุกไอเดียนะครับ
เน้นอีกครั้งว่าโดน :act_right:

toymint's Photo toymint 21 Nov 2010

chainretune, on 21 November 2010 - 11:29 AM, said:

ติดยังไงอ่ะทีวีข้างบนมันกว้างไม่ถึง 1 นิ้วเลยอ่ะ :confuse:

ใครจะไปรวยเท่าคุณพีอ่ะเอาเงินสองแสนไปให้แบ็งค์ยึดเล่น :laugh3:

โอ๊ย แทงใจ

zineryl's Photo zineryl 21 Nov 2010

* Wall Mount - $14.99
* TV Mount - $39.99
* Extension Cable - $49.99(!)
* Floor Stand - $29.99