`

Jump to content

͹դѺ ͧ Kinect

3 replies to this topic

#1 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 19 November 2010 - 09:58 PM

จะสั่งงานด้วยเสียงทำไงอะครับ อิอิ

ทำไม่เป็นอะ

และเทคนิคต่างๆทีครับ อยากทราบอะครับ

#2 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 19 November 2010 - 10:42 PM

ต้องพูดคำว่า XBox ก่อนนะครับ แล้วจะมี choice ให้เลือกพูดอ่ะครับ

อย่างถ้าอยู่ dashboard หน้าแรกสุด >> "XBox" > "Kinect" ก็จะไปเมนู Kinect เป็นต้น
จากหน้า Kinect จะเลือกอะไร ก็พูด XBox ก่อนเสมอ ก็จะเป็น >> "XBox" > "Play Disc" ก็จะเข้าเกมได้เลย สรุปว่าตั้งแต่เปิดเครื่องไม่ต้องหยิบจอยเลยนั่นเอง

ปล. ถ้าไม่อยากใช้เสียง ใช้โบกมือก็ได้นะครับ ไอคอนล่างขวาของหน้าจอจะบอกว่ามันรับคำสั่งด้วย movement ของมือ (ไอคอนรูปมือ) หรือ ฟังเสียงเรา (ไอคอนรูปไมค์) อ่ะครับ

#3 xStudio

S W A G GGG G !!

• Royal Executive Members
  • Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 20 November 2010 - 12:01 AM

ลองแล้วเปิดเครื่องมาแทบไม่ต้องใช้จอยกันเลยทีเดียวเชียวแหละ

#4 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2010 - 11:41 AM

ตอนแรกผมก็ไม่ติดครับ ต้องออกเสียงกระแดะหน่อย ติดมั่งไม่ติดมั่ง สำเนียงเราคงไม่ดีพอ