`
←  << KINECT >>
Logo
»

ͧ Kinect ͧǺҧ

WinZero's Photo WinZero 18 Nov 2010

ไปเอาจาก Bonk วันนี้ สั่ง Kinect sport เพิ่ม แต่ของมาพรุ่งนี้ เลยได้เล่นแต่ Adventures
โดยรวมดูไฮเทคน่าพอใจมาก การเซ็ทอัพก็ไม่ได้ยากเลย เซ็ทตามที่มันบอกเลย ดูตำแหน่งกล้องให้ถูก
มันแนะนำให้ทำ Face Recognition ทั้งเช้า กลางวัน เย็น Kinect จะได้จำได้แม่นยำแม้แสงไม่พอ

การสั่งงานด้วยเสียงใช้ได้ดีเลย แต่ต้องเซ็ทติ้งดีๆครับ คือให้ห้องเงียบที่สุด และยืนระยะเล่นของเรา แล้วออกเสียง
มันจะได้จำความดังใกล้ไกลของเสียง จุดนี้ผมเซ็ท2ครั้ง ตอนนี้ดีอยู่ตัวแล้ว...

ล่าสุดลองวีดีโอแชทกะคุณ pexxeq เห็นกันด้วย คุณภาพเหมือนการแชทเห็นหน้าในคอมทั่วไปละ คุยโดยไม่ต้องใช้ไมค์
และกล้องมันตามเจ้าของด้วยไม่ว่าเราเดินไปนั่งที่ไหน ...

adventures เล่นไป2-3 เกมก็เหนื่อยละ ผมว่าใครอยากลดน้ำหนักนี่ได้ผลดีเลยนะ เราสนุกกับเกมไปจนลืมว่าออกกำลังกาย
เปลี่ยนเสื้อไป2ตัวละ คาดว่าเดือนหน้า นน ลดไปไม่ต่ำกว่า 7-8 กก 555...

Edit เพิ่มว่า เล่นAdventuresไป 2-3 เกม สนุกมากๆครับ แต่ต้องใช้พื้นที่เต็มๆเลยนะ ...
Edited by WinZero, 19 November 2010 - 06:55 AM.

M.MAX's Photo M.MAX 18 Nov 2010

เข้ามาอิจฉาตาร้อนตาร้อนครับ :angry2:
อยากได้มั่งตังค์ไม่พอขาดแค่5800บาทเองเพราะว่าผมมีแค่ร้อยกว่าบาทเอง :o_lol:

Damn's Photo Damn 18 Nov 2010

อยากลองเล่นบ้างจัง แต่ราคาค่าตัวพอ ๆ กับซื้อเครื่อง360ได้อีกเครื่องเลย ได้แต่มองดูคนอื่นเล่น

wrongdiagnosis's Photo wrongdiagnosis 18 Nov 2010

ผมลองเล่นแต่ kinect adventure ส่วน dance central ก็เล่นแต่ demo ที่แถมให้ T_T ไม่กล้าซื้อกลัวเกมไม่สนุกไม่คุ้มกับที่เสียเงินน่ะครับ

โดยรวมผมว่าใช้ได้เลยนะครับ โดย เฉพาะ dance central ท่าต้องเป๊ะจริงๆ เล่น expert ได้คงเป็น dancer ได้เลย

มีเกมไหนสนุกๆมั่งครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ เพราะราคาแผ่นแท้แพงอยู่

thaiger's Photo thaiger 18 Nov 2010

ก็เรียก chat มาคุย ว่าอย่าเพิ่งไปอาบน้ำ เพราะเหนื่อยนี่แหละ ไม่ยอมเข้ามาคุยกะเรา อ้อ ห้องไม่มีพื้นที่ 2 เมตร หน้าจอ จะเล่นได้ไม่ดีนะครับ ต้องห้องกว้างมากเลยนะ

WinZero's Photo WinZero 18 Nov 2010

View Postthaiger, on 18 November 2010 - 06:53 PM, said:

ก็เรียก chat มาคุย ว่าอย่าเพิ่งไปอาบน้ำ เพราะเหนื่อยนี่แหละ ไม่ยอมเข้ามาคุยกะเรา อ้อ ห้องไม่มีพื้นที่ 2 เมตร หน้าจอ จะเล่นได้ไม่ดีนะครับ ต้องห้องกว้างมากเลยนะ

ผมไม่อยู่หน้าจอมั้ง เลยไม่เห็นอ่ะครับ 555...

classic's Photo classic 18 Nov 2010

อิอิ สนุกกันใหญ่เลย

ผมรอชุด Xbox360 Slim with Kinect อยู่ อดทนรอต่อไป :o_smoke:

jason555's Photo jason555 18 Nov 2010

View PostM.MAX, on 18 November 2010 - 06:19 PM, said:

เข้ามาอิจฉาตาร้อนตาร้อนครับ :angry2:
อยากได้มั่งตังค์ไม่พอขาดแค่5800บาทเองเพราะว่าผมมีแค่ร้อยกว่าบาทเอง :o_lol:

เชื่อตายล่ะ :o_smoke:

แต่ที่ผมคิดอยู่คือห้องผมมันแคบอ่ะดิ ขี้เกียจย้ายของด้วย เฮ้อออ ..... อดซะละมั้งงานนี้

sillycabon's Photo sillycabon 18 Nov 2010

ได้มาล่ะ แต่ห้องนอนแคบจัด เล่นลำบากโคตร T_T

View Postclassic, on 18 November 2010 - 07:24 PM, said:

อิอิ สนุกกันใหญ่เลย

ผมรอชุด Xbox360 Slim with Kinect อยู่ อดทนรอต่อไป :o_smoke:

จะเอาเครื่องไปทำไมหลายอันครับ ซื้อก่อนเลยดิ จะได้มีแนวร่วม อิอิ...

View Postsillycabon, on 18 November 2010 - 07:30 PM, said:

ได้มาล่ะ แต่ห้องนอนแคบจัด เล่นลำบากโคตร T_T

มาเล่นห้องรับแขกได้มั้ยละครับ ...

การตอบสนองของเกมนี้ดีมากๆเลยนะครับ ...

voyevoda's Photo voyevoda 18 Nov 2010

สงสัยมันจะดีอย่างที่เราๆ คิดสินะ. :o_smoke:

classic's Photo classic 18 Nov 2010

View PostWinZero, on 18 November 2010 - 07:34 PM, said:

จะเอาเครื่องไปทำไมหลายอันครับ ซื้อก่อนเลยดิ จะได้มีแนวร่วม อิอิ...

จะได้ไม่ต้องเสียบ Adapter เพิ่ม มันสะดวกกว่าครับ

ทุกวันนี้ไม่มีเครื่องเล่น Xbox360 เป็นของตัวเองแล้ว เครื่องตัวเองขายทิ้งหมดแล้ว :laugh3:

เครื่องที่มีก็ยืม โอ๋เกม เอา อิอิ

ไหนๆ ก็ไหนแล้ว ก็จัดไป ชุดใหญ่ 1 ชุดครับ

tuykung's Photo tuykung 18 Nov 2010

ระยะห่างจาก kinect ควรห่างสักเท่าไรครับ พอดีจะเอามาเทียบกับที่บ้านอ่ะครับ

View Posttuykung, on 18 November 2010 - 07:43 PM, said:

ระยะห่างจาก kinect ควรห่างสักเท่าไรครับ พอดีจะเอามาเทียบกับที่บ้านอ่ะครับ

เมครกว่าๆครับ ...

View Postclassic, on 18 November 2010 - 07:41 PM, said:

จะได้ไม่ต้องเสียบ Adapter เพิ่ม มันสะดวกกว่าครับ

ทุกวันนี้ไม่มีเครื่องเล่น Xbox360 เป็นของตัวเองแล้ว เครื่องตัวเองขายทิ้งหมดแล้ว :laugh3:

เครื่องที่มีก็ยืม โอ๋เกม เอา อิอิ

ไหนๆ ก็ไหนแล้ว ก็จัดไป ชุดใหญ่ 1 ชุดครับ

คุณโอ๋เค้าลืมไปแล้วมั้งว่าให้ยืม ยึดๆไปก็ได้ครับ อิอิ...

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 18 Nov 2010

ผมก็รอชุด budle ครับ เครื่องไม่มีของตัวเองแดงไปแล้วซ่อมก็แดงอีก เหอๆ :o_worry: อยากเล่นพวกเกมเต้นๆบ้างแต่อยากได้เพลงฝั่งเกาหลี ญี่ปุ่นนะ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 18 Nov 2010

โดนมาเหมือนกัน ไอบ๊องมันคิดเงินใส่ถุงให้เสร็จเรียบร้อย..

เอามาก็ไม่ได้เล่น ทำงานไม่ว่าง เอามากองไว้เฉยๆ ไม่รุ้จะเอามาทำม้าย :o_shout:

royviter's Photo royviter 18 Nov 2010

ว้ากกกก พี่เขียวอย่าลืมเอามาด้วยนะวันเสาร์ ไม่งั้นมีเคือง :bomb:

scanmanga's Photo scanmanga 18 Nov 2010

ในกล่องมีเกมแถมมาให้ด้วยมั้ยครับดูใน youtube แล้วอยู่ในกล่อง 2-3 เกม

AYAGO's Photo AYAGO 18 Nov 2010

โหยยย มันเทพขนาดนั้นเลยเหรอครับ อยากได้เลยยยย

lekkung's Photo lekkung 18 Nov 2010

อยากได้อ่า เล่นกับเครื่อง darkside แผ่นกุ๊กกู๋ ได้มัยครับเนี่ย