`

Jump to content

ͧ Kinect ͧǺҧ

49 replies to this topic

#41 ThePug

HD Player 觶֧ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 November 2010 - 10:01 AM

อยากได้อ่ะ มีเงินแต่ไม่มีพื้นที่ให้เล่น เศร้าโคตร
:cry:

#42 LathelRoz

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 19 November 2010 - 10:40 AM

แล้วชุด bundle มาเมื่อไหร ใครทราบบ้างมั้ยครับ ที่บ้านอยากจะเล่นใจจะขาดกันแล้ว แต่ไม่อยากซื้อแยกอ่ะ :sorry3: :sorry3:

#43 ebu

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 19 November 2010 - 10:42 AM

รอชุด 360 kintec เดี๋ยวราคาก็ลงเพราะ jailbreak ตอนเเรกก็เเพงเหมือนกาน 555 เล่นทีหลังถูกกว่า อิอิอิอิอิ

#44 TK BKK

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 19 November 2010 - 10:52 AM

ลองเล่น Adventure แล้วรอบแรกๆ ยังมีแรงอยู่
พอหลังๆจะกระโดดก็แทบจะหมดแรง เล่นแล้วได้เหงื่อดีครับ
แนะนำว่าควรจะมีเพื่อนเล่นด้วยสลับๆกันเล่นจะได้มีพักมั่งนะครับ โฮกๆๆ..
หวังว่าเล่นไปสักพักร่างกายจะปรับตัวให้เล่นได้นานขึ้นน่ะครับ สมใจละได้ออกเหงื่อกับเขาสักที

การ setup recognize เนี่ยมันทำได้งัยผมยัง งง งง อยู่ ให้เดินไปจุดต่างๆแล้วเอี้ยวตัวซ้ายที ขวาที
แต่มันก็ฉลาดนะที่จำได้

ปล. พื้นที่ที่เล่นต้องมีพอสมควรเลยครับ

ขอบคุณร้้านคุณบ๊องนะครับ

#45 logica

ѡ鹤

Posted 19 November 2010 - 12:26 PM

View Postxiaxiani, on 19 November 2010 - 09:54 AM, said:

-_-''นึกสาพห้องที่เป็นพื้นที่โล่งๆ2*2m นี่มันเป็นไงรึ แบบนี้ทุกวันจะเหนื่อยตอนยกโต๊ะเข้าออกนี่หละ
ได้สองเด้งเลย คิดเหมือนผม ถ้าเล่นต้องขยับโซฟา โต๊ะรับแขกออกไป เล่นเสร็จเก็บเข้าที่ ได้ออกกำลังทั้งเล่นเกมส์ ทั้งย้ายโต๊ะ สุดยอด :love2:

View PostBurm, on 19 November 2010 - 09:57 AM, said:

ถ้าคนไม่มีเอวล่ะ?
ถ้าขนาดเป๊กเอ็กกล้องยังหาเอวเจอ คนอื่นผมว่าคงไม่มีปัญหาแล้วล่ะ :o_worry:

#46 thekengs

Hello Again ^^

Posted 19 November 2010 - 05:13 PM

ไม่น่าเข้ามาอ่านเลยอะ สงสัยต้องโดนกับเค้าบ้างแล้วละ

#47 MingLive

ѡͩѧ

Posted 19 November 2010 - 09:25 PM

เพิ่งได้ลองเกมเดียว (แผ่นที่ติดมากับเครื่อง - adventure) .. เจ๋งกว่าที่คิดไว้อีกอ่ะ ...
... เหนื่อยมากครับ .. ตอนนี้ปวดขาจากการกระโดดแบบลืมอายุ 555 ...

แนะนำว่า มีหลายคน ผลัดกันเล่น จะกำลังดีครับ

#48 thaiger

š Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 19 November 2010 - 11:57 PM

- พื้นที่หน้าทีวี ไม่ถีง 2 เมตร จะเล่นไม่ถนัด และ ยังเล่น 2 คนไม่ได้ด้วยนะครับ ใครไม่มีต้องผ่านเครื่องเล่นนี้ไปเลย
- ผมลองครบ 5 เกมส์แล้ว
1. แผ่นแถม adventure แค่แผ่นนี้ก็สนุกสุด ๆ แล้ว เพราะ มีทั้ง กระโดดหลบ มุดสิ่งกีดขวาง อุดรอยรั่ว น้ำตามพื้นที่ต่าง ๆ กระโดดเก็บหยดน้ำรอบตัว และ ล่องแก่ง กระโดดเรือเก็บเหรียญ ทำเสร็จ มีตัวจรเข้ มีตัวเราข้างใน ทำการบันทึก ไว้ดูขำ ๆ ฮาดี ที่เด็ดกว่านั้น ใครเล่น โดนถ่ายรูปไว้หมด ทุกมุกฮา ๆ ขำกลิ้งหลังเล่นเสร็จ
2. ชกมวย พี่แกไม่ได้ชกอย่างเดียว มีหมด ทั้งเตะ จรเข้ฟาดหาง เตะพับใน อัปเปอร์คัด กระโดดตีเข่า เฮ้ย เหนื่อยใจสั่นไปเลย แถมมีคอมโบ เวลาหลบได้ติด ๆ กัน จรเข้ฟาดหางน๊อคได้ด้วย กึ๊ย ๆ
3. Sport มีวอลเล่ห์บอล โบลิ๊งสปินเก็บหมดได้ด้วย ยิงธนู วิ่งแข่ง ตีปิงปอง เตะบอล ผมว่าการตอบสนองแบบใช้ได้ทั้งแขนขา รับรู้การกระโดดตบ แถมยังฟาดลงขวาซ้าย มันรู้อีก สนุกกว่า Wii แล้ว ยังไม่ต้องเสี่ยงนันชัก กระเด็นไปโดนจอด้วย
4. Dance central ชิดลม เอ้ย central เฉย ๆ เต้นรำตามเพลง แบบวัยรุ่น แถมยังเต้นง่าย ขนาดผมไม่ได้เต้นมาร่วม 10 ปี ไอ้คนสอนมันยังชวนมาเป็น dancer เหนื่อยแล้วยังเท่ห์ด้วย แนะนำเลยเกมส์นี้ แต่ตาเป็กบอกหลัง ๆ ท่าโหดมาก คงไม่ไปเต้นเอาแค่ลดน้ำหนักก็พอแล้ว
5. เกมส์ขับรถ บังคับรถไม่ยากเลย ทำท่าหมุนพวงมาลัย แล้วเก็บเหรียญให้ได้ turbo อัดพลังแล้วพุ่งแซง แย่งกันเก็บของวิเศษแบบ wipe out สนุกดี มีแถมหมุนรถ และ ควงรถกลางอากาศแบบ x sport โดย เอียงตัวหงายหลัง สนุกดีเช่นกัน ทุกเกมส์มีถ่ายรูปท่าลุ้น ๆ ของเรา ให้ฮาหมดครับ

Edited by thaiger, 20 November 2010 - 12:00 AM.

#49 123123123

ѡ§

• Interests:Modern Warfare 3 FIFA 12 Xbox360 elite Lightside

Posted 21 November 2010 - 10:25 AM

View Postthaiger, on 19 November 2010 - 11:57 PM, said:

- พื้นที่หน้าทีวี ไม่ถีง 2 เมตร จะเล่นไม่ถนัด และ ยังเล่น 2 คนไม่ได้ด้วยนะครับ ใครไม่มีต้องผ่านเครื่องเล่นนี้ไปเลย
- ผมลองครบ 5 เกมส์แล้ว
1. แผ่นแถม adventure แค่แผ่นนี้ก็สนุกสุด ๆ แล้ว เพราะ มีทั้ง กระโดดหลบ มุดสิ่งกีดขวาง อุดรอยรั่ว น้ำตามพื้นที่ต่าง ๆ กระโดดเก็บหยดน้ำรอบตัว และ ล่องแก่ง กระโดดเรือเก็บเหรียญ ทำเสร็จ มีตัวจรเข้ มีตัวเราข้างใน ทำการบันทึก ไว้ดูขำ ๆ ฮาดี ที่เด็ดกว่านั้น ใครเล่น โดนถ่ายรูปไว้หมด ทุกมุกฮา ๆ ขำกลิ้งหลังเล่นเสร็จ
2. ชกมวย พี่แกไม่ได้ชกอย่างเดียว มีหมด ทั้งเตะ จรเข้ฟาดหาง เตะพับใน อัปเปอร์คัด กระโดดตีเข่า เฮ้ย เหนื่อยใจสั่นไปเลย แถมมีคอมโบ เวลาหลบได้ติด ๆ กัน จรเข้ฟาดหางน๊อคได้ด้วย กึ๊ย ๆ
3. Sport มีวอลเล่ห์บอล โบลิ๊งสปินเก็บหมดได้ด้วย ยิงธนู วิ่งแข่ง ตีปิงปอง เตะบอล ผมว่าการตอบสนองแบบใช้ได้ทั้งแขนขา รับรู้การกระโดดตบ แถมยังฟาดลงขวาซ้าย มันรู้อีก สนุกกว่า Wii แล้ว ยังไม่ต้องเสี่ยงนันชัก กระเด็นไปโดนจอด้วย
4. Dance central ชิดลม เอ้ย central เฉย ๆ เต้นรำตามเพลง แบบวัยรุ่น แถมยังเต้นง่าย ขนาดผมไม่ได้เต้นมาร่วม 10 ปี ไอ้คนสอนมันยังชวนมาเป็น dancer เหนื่อยแล้วยังเท่ห์ด้วย แนะนำเลยเกมส์นี้ แต่ตาเป็กบอกหลัง ๆ ท่าโหดมาก คงไม่ไปเต้นเอาแค่ลดน้ำหนักก็พอแล้ว
5. เกมส์ขับรถ บังคับรถไม่ยากเลย ทำท่าหมุนพวงมาลัย แล้วเก็บเหรียญให้ได้ turbo อัดพลังแล้วพุ่งแซง แย่งกันเก็บของวิเศษแบบ wipe out สนุกดี มีแถมหมุนรถ และ ควงรถกลางอากาศแบบ x sport โดย เอียงตัวหงายหลัง สนุกดีเช่นกัน ทุกเกมส์มีถ่ายรูปท่าลุ้น ๆ ของเรา ให้ฮาหมดครับ

555 พี่อ้วนน้ำหนักลดไปเท่าไหร่แล้วครับตั้งแต่เล่น Kinect เนี่ย

#50 thaiger

š Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 22 November 2010 - 01:59 PM

ยังไม่ลดเลย เพราะ ดันพาลูกว่ายน้ำ พาวิ่งรอบสระ ปวดทั้งตัวทั้งหลังเลย สงสัยต้องพักอีก วันสองวันก่อน