`

Jump to content

band online Դ leader board 1 (ͽ)

10 replies to this topic

#1 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 14 November 2010 - 12:04 PM

ผมเล่นฝั่ง PS3 นะครับ

วันนี้เล่น online ไปเจอฝรั่งเก่งมาก ... เล่นเพลงไม่ยาก คะแนนล้านแตกกระจายเลยอ่ะครับ :bomb:

ร้อง (ทั้งแบบปกติ และ harmony) 100% ตลอด (rockband_addict) ... เล่นไป 2-3 เพลง เริ่มงงๆ
กีตาร์/เบส (shorty132471) .. ตอนแรกผมเล่น กีตาร์ 99% มา 3-4 เพลง ไอ้คนนี้มัน เบส 100% ตลอด ... ผมเริ่มงงๆ มันจะแม่นอะไรหนักหนา
ยังที่ดีกลอง .. 97-99% พวกเดียวกับผม .. ไม่งั้นผมเขินแย่เลย .. อีก 2 คน มัน 100% กดดันคนรอบข้าง

ตอนที่เล่นกับกลุ่มนี้ ตอนแรกผมเล่นกีตาร์ พอเล่นไปสักพัก สลับมาเล่นเบส เห็นอีกคน 100% เลยต้องหลีกทาง ...
ปรากฏว่าพี่กีตาร์คนนี้ แกเปิดด้วยเล่น freebird .. ผมขนลุก เลยอ่ะ .. แบบว่า กะว่ามันต้องได้น้อยกว่าเราแน่ เพราะเราเล่นเบส .. (เบสเรา 99 .. กีตาร์เค้าก็ 99%) งง พูดไม่ออก :bye:

พอเลิกเล่นผมมาดู leader board .... พี่ฝรั่งคนนี้เจอ freebird 99% ที่ 26 ของโลก คะแนน 4 แสนกว่า ... อ่ะนะ ..

แล้วพอมาดู leader board แบบวงที่เล่นด้วยกันกับวงนี้ ... ตกใจเลย .. คะแนนพวกเพลงที่ไม่ค่อยมีคนเล่น ปรากฏว่าที่ 1 ของ leader board เลย
moving to seattle - the material
christian's inferno - green day
crushcrushcrush - paramore
perfect insanity - disturbed
rescue me - buckcherry
spaceman - the killers
wonderwall - oasis
7 เพลงนี้ ตอนนี้เลยได้เป็นที่ 1 leader board แบบ band เลยอ่ะ (เพลง DLC ไม่ค่อยมีคนเล่นด้วยแหละ)

ปล. วงผมชื่อ Sming P2B ลองไปดูใน leaderboard ได้ครับ // ส่วน ID เดี่ยว MingTH ไม่ต้องหาครับ เพราะคะแนนเดี่ยว ๆ ไม่ค่อยมีติดหรอกครับ
(พวกคะแนนเดี่ยวๆ ติดกันยากอยู่แล้วอ่ะ อย่างที่รู้ๆว่ามี 100%FC กันเยอะ)

:o_sorry:
ขออนุญาติโม้แค่นี้แหละครับ ได้ระบายแล้ว .. 555 ... เก็บกดมาจากการเล่นหนุกมากๆ

#2 semper fi

Only Death is Real ...

• Royal Executive Members
  • Interests:Metal

Posted 14 November 2010 - 12:09 PM

อิจฉาคร้าบบ ยังไม่ได้เล่นซะที :sorry3:

#3 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 November 2010 - 01:32 PM

คะแนนเดี่ยวๆเคยได้สูงสุดที่5มั้งผม-.- เพิ่งได้เมื่อวานเลยเพราะคนไปเล่นาค3กันหมดแล้ว
แต่ถ้าเล่นบน360แต้มเท่ากันคงอยุ่อันดับเป็นร้อยแน่ๆ

#4 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 November 2010 - 06:23 PM

วันก่อนว่าจะเก็บถ้วย+ชาเล้นที่ต้องเล่นหลายๆคนซะหน่อย(ล้านแต้ม , 8X , overdrive)
อุตส่าห์เป็นนักร้องด้วย(ปกติหายากเหมือนกัน)แต่เจอคนเล่นไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่
แล้วไม่รู้เป็นไร ตอนจะว้ากเพื่อใช้overdriveก็ไม่ค่อยจะติดซะอีก เซ็งเป็ด

#5 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 November 2010 - 06:58 PM

พูดถึงOverdriveนึกขึ้นได้ ถ้วยที่ต้องรักษาOverdrive90วินี่ทำยังไงถึงจะได้ครับ
ผลัดกันกดทีละคนเหรอ

#6 teteety

ѡ鹤

Posted 14 November 2010 - 07:39 PM

View PostLaml3o, on 14 November 2010 - 06:58 PM, said:

พูดถึงOverdriveนึกขึ้นได้ ถ้วยที่ต้องรักษาOverdrive90วินี่ทำยังไงถึงจะได้ครับ
ผลัดกันกดทีละคนเหรอ

ต้องคนใดคนหนึ่งในวงติด od นาน 90 วินาที บางเพลงเล่นคนเดียวก็ได้ แต่ต้องใช้ให้ถูกจังหวะ

#7 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 November 2010 - 08:36 PM

ฟังดูเหมือนเป้นไปไม่ได้เลยแฮะ แต่เห้นทุกคนที่เล่นเค้าก็ได้ถ้วยนี่แล้วทั้งนั้น
มีคำแนะนำมั้ยครับเพลงไหนดี

#8 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 November 2010 - 08:53 PM

overdrive 90วิ ตอนาค2 ผมได้จากเพลงSo What's cha wantนะ เล่นแค่2คนด้วย กีต้าร์กับเบส

เทคนิคก็เก็บให้เต็มก่อน แล้วคนที่ใช้คนแรกก็เล่นไปเรื่อยๆ ถ้าปั้มเพิ่มได้
อีกคนอย่าเพิ่งเข้าไปใช้ พอใกล้จะหมด อีกคนก็กดใช้ แล้วคนแรกก็รอดูจังหวะต่อไป

ที่เลือกเพลงนี้เพราะคอทมันง่าย เล่นEXก็ไม่ค่อยพลาด หรือจะหาไมค์เปล่าๆวางไว้หน้าลำโพง
แล้วค่อยว้ากตอนเต็มหลอดเพิ่มก็ได้ แต่อาจจะกะจังหวะยากนิดนึง เหอๆ

#9 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 November 2010 - 08:56 PM

สงสัยจะยากเหอๆผมไม่ค่อยเก้บให้เต็ม พอกดใช้ได้เมื่อไหร่ก็ใช้เลย :o_worry:

#10 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2010 - 08:12 AM

View PostLaml3o, on 14 November 2010 - 08:56 PM, said:

สงสัยจะยากเหอๆผมไม่ค่อยเก้บให้เต็ม พอกดใช้ได้เมื่อไหร่ก็ใช้เลย :o_worry:

เล่น "The Kill" - 30 Seconds to Mars หรือ "Sorry" - Guns N' Roses ครับ ได้มาง่ายๆเลย

#11 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 15 November 2010 - 11:31 AM

overdrive 90 วิ.. ผมอยากรู้อยู่พอดีเหมือนกัน .. คือไม่รู้ว่าต้องเล่นเพลงไหนที่มันมี overdrive ต่อเนื่องอ่ะ ... 30 sec to mars กะ sorry หรอครับ
อืม เดี๋ยววันนี้จะกลับไปลองนะครับ .. ขอบคุณคร้าบผม