`

Jump to content

ҧҹ GH5 controller ʹ鹤Ѻ

1 reply to this topic

#1 yody

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 11 November 2010 - 12:20 AM

คือมันเกิดมาจากถ่ายเยิ้มนะครับ ผมไม่ได้เล่นนานแล้วเปิดมาดู ปรากฎว่า รางสปริงถ่านสนิมขึ้น ทำให้ตอนนี้ผมเปิดจอยกีตาร์ไม่ติด

ไม่แน่ใจว่าบอร์ดพังเลยหรือเปล่า ตอนนี้ภาวนาให้แค่ที่มันเปิดไม่ติดเป็นเพราะสปริงมันเป็นสนิม TwT

ท่านใดเคยเจอเหตุการณ์นี้บ้างครับ เข้ามาแชร์ความคิดเห็นหรือทางแก้ไขหน่อยครับ

#2 yody

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 11 November 2010 - 11:02 AM

รายงานล่าสุดผมแกะกีตาร์ ออกมาแล้ว ขั้วถ่านตระกันลึ่มเลยครับ ตอนนี้กำลังเอาหัวแร้งไล่ที่ตะกั่วออกอยู่

ภาวนาให้มันเป็นแค่นี้เถอะนะ พึ่งสั่งRb3 มา กีตาร์ดันมีปัญหาซะอีก