`

Jump to content

ʶҹ Shopping ͧ

18 replies to this topic

#1 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2010 - 11:35 AM

คือมีแพลนที่จะไปเที่ยวที่ ฮ่องกง ตอนสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ :cat_dance:

แล้วผมมีแผนอยากจะไปซื้อของพวก แผ่นเกม , รองเท้า(Onitsuka Tiger) , Accessory ต่างๆของ Iphone(พวกหูฟัง,กรอบ,dock) , Blu-ray ต่างๆ

อยากจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นี่หน่อยครับว่าต้องไปซื้อได้ที่ไหนบ้าง

ที่ผมรู้ตอนนี้ก็มีแค่ มงก๊ง , โกลเดิ้น ทาวเวอร์ ซึ่งจาก list รายการผมต้องไปที่ไหนอ่ะครับนอกจากสองที่นี้ ถึงจะได้ของราคาถูกจริงๆอ่ะครับ

ปล.ที่ฮ่องกงเค้ามี AppStore ด้วยใช่รึเปล่าครับ ถ้ามีมันจะอยู่ตามห้างใหญ่ๆเลยใช่รึเปล่าครับ เพราะไปมารอบที่แล้วหาไม่เจอเลย :sorry:

#2 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2010 - 04:01 PM

Apple store รู้สึกจะไม่มีนะ?

#3 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 09 November 2010 - 05:32 PM

ถ้าไม่มีแล้วพวก Accessory ผมสามารถไปหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ :sorry3:

ตามตลาด มงก๊ก ก็กลัวว่าจะเป็นของ copy อ่ะครับ

ปล.ยังรอ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มาช่วยแนะนำข้ออื่นอยู่ด้วยนะครับ :o_sorry:

#4 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2010 - 05:58 PM

ตรงมงก๊กมีครับ ร้านขาย apple อย่างเดียว แต่ไม่รู้ว่าเป็นของบริษัทหรือปล่าว ไม่ได้สังเกตุ ชื่อร้าน เป็นห้องเล็กๆ

แผ่นเกมส์ ก็ โกล์เด้น, ตึกหนังโป๊(ขายแผ่นหนังด้วย แต่ไม่รู้ว่าแท้หรือปลอม) ถ้าให้ชัวย์ก็ซื้อในร้านขาย ไม่ก็ HMV หรือ ไม่ก็ตึกมือถือ ขายเกมส์ทั้งมือหนึ่งและสอง มือสองนี่ถูกดี บางเกมส์

ส่วนรองเท้า ถ้าเข้ามาฝั่งฮ่องกงจะมีร้านเยอะครับ เป็นยี่ห้อของมัน แท้ชัวย์

#5 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 10 November 2010 - 07:49 AM

ตึกมือถือ นี่อยู่ตรงไหนอ่ะครับ อยู่ในมงก๊กหรือครับ

ปล.ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล :cat:

#6 mennie

¹

Posted 11 November 2010 - 03:31 PM

ตึก Digital อยู่มงก๊กครับ ตรงเส้นกลางยาวๆที่ทอดไปตึก SINO (ตึกนี้มาซื้อเกม แผ่น และ ของเล่น โชโกคินดูดีๆ อย่างถูก เอามาขายบ้านเราได้สบาย แฟนผมได้ บลายตัวละ 1500 มาจากตึกนี้ รุ่นที่บ้านเราขาย 3500) นะแหละ (ที่มีแป๊ะมาแต่งตัวแสดงตลกกะหมาตอนดึกๆ ทุกคืน) เส้นนั้นของแท้แน่นอน มันแข่งกันขายครับ

รูปอาแป๊ะที่บอกครับ

แนะนำเดินดูร้านที่คน HK มุงเยอะๆ มีร้านนึง ใหญ่ๆ ชัวร์ครับ ไม่แพง เลนส์ยังถูกเลย

ภาพถนนเส้นนี้ครับ ดึกๆนี่คนโคตรเยอะ

ถนนชื่อ Sai Yeung Choi Southern Street ครับ

ถ้าไปจิมชาจุ่ยจะเป็นแหล่งแฟชั่นไฮโซครับ พวกชาแนล หลุยส์ บลาๆๆๆ ไปดูสาวๆได้ (แนะนำให้ไปดึกๆ สาวเทพมาก) แต่ของแพงสลัด

ส่วนพวกรองเท้า ผมแนะนำให้นั่งใต้ดินไป สถานี ที่มีกระเช้าลอยฟ้าน่ะครับ (ลืมชื่อ) ซื้อที่ Citygate Outlet มีโอนิซุกะเพียบ ดวงดีอาจเจอลดราคาเซลล์กระหน่ำ (ผมไปได้รองเท้า Croc มาคู่ละ 350 บาท)

แนะนำตึก SINO Center ให้หน่อยนึง

ถ้าไปแล้วมันมี 4 ชั้น แต่จริงๆ มันมีมากกว่านั้น ให้ขึ้นบันไดไปได้อีก จะมีลิฟต์ ด้านหลังตึกนี้จะเหมือนคอนโด (นึกถึงร้าน Nadz เข้าไว้) ลองไปชั้น 10-12 มีร้านเปิดในนั้นด้วย ของอย่างเทพ ราคาถูกกว่าด้านล่าง 20-30%

Edited by mennie, 11 November 2010 - 03:54 PM.

#7 mennie

¹

Posted 11 November 2010 - 04:07 PM

อย่าลืมหานี่กินด้วยนะ

#8 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 11 November 2010 - 04:34 PM

โอั มาเป็นขบวนกันเลยทีเดียว ขอบคุณมากเลยครับ ได้ข้อมูลอีกเพียบเลยครับ K'mennie

ปล.ยังงี้มีที่ shopping แนะนำเพิ่มเติมอีกมั้ยอ่ะครับ เอาเป็นที่สาวๆเทพๆเยอะๆก็ดีนะครับ :cat_dance:

#9 mennie

¹

Posted 11 November 2010 - 05:04 PM

View PostPeanutXL, on 11 November 2010 - 04:34 PM, said:

โอั มาเป็นขบวนกันเลยทีเดียว ขอบคุณมากเลยครับ ได้ข้อมูลอีกเพียบเลยครับ K'mennie

ปล.ยังงี้มีที่ shopping แนะนำเพิ่มเติมอีกมั้ยอ่ะครับ เอาเป็นที่สาวๆเทพๆเยอะๆก็ดีนะครับ :cat_dance:

ที Shopping มงก๊กที่เดียวครับที่แจ่มสุด

รอบนอกก็มีประปราย ส่วนมากจะของกิน

#10 best1927

ѡͩѧ

• High Members

Posted 12 November 2010 - 09:45 AM

ไปกะใคร ละเนี่ย นัท ฮาๆ

#11 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 12 November 2010 - 01:14 PM

ไปก่ะเพื่อนๆอ่ะ เที่ยวล๊อตใหญ่ทิ้งท้ายปีกันเลย :o_wow:

#12 neopeax

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 14 November 2010 - 08:27 PM

Sino Center ตึกเดียวครบเลยครับ
แต่ตอนผมไปดีนเจอฮ่องกงหยุดตรุษจีน
จะบร้าตาย ปิดเกือบทั้งตึก :o_shout:

#13 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 November 2010 - 08:10 AM

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากๆเลยครับ :cat_dance:

#14 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 19 November 2010 - 07:35 AM

View Postneopeax, on 14 November 2010 - 08:27 PM, said:

Sino Center ตึกเดียวครบเลยครับ
แต่ตอนผมไปดีนเจอฮ่องกงหยุดตรุษจีน
จะบร้าตาย ปิดเกือบทั้งตึก :o_shout:

อันนี้ใช่ที่เค้าเรียกว่า ซิติ้เกต รึเปล่าอ่ะครับหรือว่ามันเป็นคนหล่ะตึกกันครับ

#15 anunu

ѡ§

• High Members

Posted 26 November 2010 - 06:47 PM

พึ่งไปมาเมื่อ ต้นเดือน ครับ

oni หายากมาก เจออยู่ ร้านเดียวที่ขายครับ
ราคาก้ไม่ได้ถูกกว่าบ้านเรา
และก้ ไม่เห็นคนฮ่องกง ใส่ oni เลยสักคน(จริงๆ)ครับ เหอๆ

#16 pondpai

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 26 November 2010 - 11:29 PM

View Postanunu, on 26 November 2010 - 06:47 PM, said:

พึ่งไปมาเมื่อ ต้นเดือน ครับ

oni หายากมาก เจออยู่ ร้านเดียวที่ขายครับ
ราคาก้ไม่ได้ถูกกว่าบ้านเรา
และก้ ไม่เห็นคนฮ่องกง ใส่ oni เลยสักคน(จริงๆ)ครับ เหอๆ

เอาที่ไหนมาครับว่าพอๆกับบ้านเรา

ผมไปมาเมื่อปลายเดือน ตุลา

เท่าที่เห็นช๊อปไทเกอร์ก็ 2 ที่แล้ว
ที่ห้าง K11 กับ Elements

มันมี 4 ที่มั้งเท่าที่ผมดูในคูปอง

แสดงว่าคุณไปไม่ถูกที่แน่

เรื่องราคาถูกกว่าบ้านเราจม ผมถอยมาคู่นึงที่อีลีเมนท์ mexico ฟ้าคาดขาว ก็ 900HK$ ลด 10% จากโค๊ดเมมเบอร์ ใช้ ว๊อยเชอร์อีก 100HK$(ได้มาสองใบโปรโมชั่นตั๋ว MRT ผมกับแฟนใบละ 50$) ก็แค่ 710$ หรือถ้าคุณซื้อแบบไม่มีว๊อยเชอร์ก็ 810HK$ คิดเป็นเงินไทยที่เรท 4 บาทละกันก็ 3240 บาท เมืองไทยขายอยู่ 3890(ในเว๊บ onithailandนะครับ) ถ้าช๊อปในห้างชิดลมก็ 4500+ ไม่ถูกกว่าได้ไงครับ

#17 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 27 November 2010 - 10:47 AM

โค๊ดเมมเบอร์

นี่เอาจากไหนหรอครับ :o_sorry:

#18 Jakk

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 30 December 2010 - 08:22 AM

View PostPeanutXL, on 10 November 2010 - 07:49 AM, said:

ตึกมือถือ นี่อยู่ตรงไหนอ่ะครับ อยู่ในมงก๊กหรือครับ

ปล.ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล :cat:

แถวนั้นเลี่ยงได้เลี่ยงครับ

ยิ่งกว่า MBK บ้านเราอีก :o_angry:

#19 pondpai

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 30 December 2010 - 09:18 AM

View PostPeanutXL, on 27 November 2010 - 10:47 AM, said:

โค๊ดเมมเบอร์

นี่เอาจากไหนหรอครับ :o_sorry:

search ใน web hongkongfanclub ได้เลยครับ