`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

RBDLC : Bon Jovi Greatest Hits: Rock Band...

mennie's Photo mennie 10 Nov 2010

ประเด็นคือผมไม่ได้บอกนี่ครับว่า Point เถื่อนมันดีกว่า Point แท้

เออ ถ้าผมบอกว่า มาใช่ Point เถื่อกันเถอะดีจะตาย ไปซื้อของแท้ทำไม แพงก็แพง มาสกรัมผมผมจะไม่เถียงเลย

นี่ผมบอกว่า มี Point เถื่อน ผม Happy ก็เหมือนคนอื่นบอกว่า ผมเล่นก๊อบต่อไป สบายใจดี มีทุนแค่นี้ นะแหละ

แล้วทีคนบอกว่าตัวเองเล่นก๊อบนี่ ถือว่าเข้าข่ายเดียวกะผมหรือเปล่า ถือว่าประจานตัวเองหรือเปล่า? อวดอ้างหรือเปล่า?

ผมพอเท่านี้แหละครับ

แล้วที่ Rob G บอกว่าคนเล่นก๊อบ PS3 360 เค้าโพสต์ในที่ที่จำกัด ผมจะไปด่าปาวๆได้ไง

จำกัดยังไงครับ? มีห้อง PS3 360 ก๊อบแยกออกมาเหรอ ผมก็เห็นคนอื่นเค้าก็มาโพสต์เรื่องเกมก๊อบกันกลางห้อง

หรือว่าห้อง Music จำกัดเฉพาะ คนเล่นแท้ + พอยน์แท้ ครับ?
Edited by mennie, 10 November 2010 - 02:18 PM.

Rob G's Photo Rob G 10 Nov 2010

รับทราบครับ :cat_yes:

the red's Photo the red 10 Nov 2010

ไปหาข้อมูลของพอยท์เถื่อนของ360มา

ไม่ใช่ว่าเค้าไปแฮคข้อมูลมาลงเหรอ
(คล้ายๆการใช้key gen)

แบบนี้บ.ไม่ได้เงินเราสักกะแดงเลยนี่นา
แล้วจะเอามาเทียบกับการหาร5
(ที่ไม่ได้เติมแบบเถื่อนเช่นกัน)
ได้ไงล่ะครับ

MingLive's Photo MingLive 10 Nov 2010

ใจเย็นๆกันคร้าบ .... :cat_yes: ลืมเรื่องแชร์ หรือเรื่อง point ไป ก็ดีนะคร้าบบ :worry:

ปล. กลับเข้าเรื่อง dlc bon jovi ...
ลองโหลดแล้ว มี keyboard ทุกเพลงเลยอ่ะ แล้วก็รู้สึกจะมีร้อง chorus ด้วย ...
แต่ก็นะ .. เสียดายที่ไม่ยอมรวม guitar pro มาให้ด้วยอ่ะ .. <<< แต่ก็ไม่เป็นไร ... เพราะยังไม่มี guitar pro ให้เล่นอยู่ดี :o_cry:

อ่อ .. ได้ข่าวว่าบางร้านเรื่องมี keyboard bundle กับแผ่นขายกันแล้วหนิครับ เดี๋ยวคงจะมีแยกขายด้วยมั้ง ได้ยินว่าคีย์บอร์ดแยก บางร้านจะขายประมาณ 5000 ... ยังลังเลอยู่เลยอ่ะ
(แต่ถ้า dlc ต่อไปนี้ มี keyboard มาตลอด... ก็น่าคิดนะครับเนี่ยย (คือผมเล่น keyboard ไม่เป็นด้วย ... 5000 ก็น่าคิดเหมือนกัน ...)

stillenigma's Photo stillenigma 10 Nov 2010

MingLive, on 10 November 2010 - 10:19 PM, said:

ใจเย็นๆกันคร้าบ .... :cat_yes: ลืมเรื่องแชร์ หรือเรื่อง point ไป ก็ดีนะคร้าบบ :worry:

ปล. กลับเข้าเรื่อง dlc bon jovi ...
ลองโหลดแล้ว มี keyboard ทุกเพลงเลยอ่ะ แล้วก็รู้สึกจะมีร้อง chorus ด้วย ...
แต่ก็นะ .. เสียดายที่ไม่ยอมรวม guitar pro มาให้ด้วยอ่ะ .. <<< แต่ก็ไม่เป็นไร ... เพราะยังไม่มี guitar pro ให้เล่นอยู่ดี :o_cry:

อ่อ .. ได้ข่าวว่าบางร้านเรื่องมี keyboard bundle กับแผ่นขายกันแล้วหนิครับ เดี๋ยวคงจะมีแยกขายด้วยมั้ง ได้ยินว่าคีย์บอร์ดแยก บางร้านจะขายประมาณ 5000 ... ยังลังเลอยู่เลยอ่ะ
(แต่ถ้า dlc ต่อไปนี้ มี keyboard มาตลอด... ก็น่าคิดนะครับเนี่ยย (คือผมเล่น keyboard ไม่เป็นด้วย ... 5000 ก็น่าคิดเหมือนกัน ...)
เอ่อร้านไหนฮะผมจะได้ไปสอยมาซะที รอจนเหงือกแห้งแล้ว แต่ขาย5000เลยเหรอครับแพงมากๆเลยนะเนี่ย :o_shout:

overtune's Photo overtune 11 Nov 2010

คุณ stillenigma ทำหน้าตาแบบนี้ตลอดเลย :o_shout:
:o_lol:

L-JacK's Photo L-JacK 11 Nov 2010

stillenigma, on 10 November 2010 - 10:24 PM, said:

เอ่อร้านไหนฮะผมจะได้ไปสอยมาซะที รอจนเหงือกแห้งแล้ว แต่ขาย5000เลยเหรอครับแพงมากๆเลยนะเนี่ย :o_shout:
5000 บาท :o_what:

ต่อให้อยากเล่นแค่ไหนก็ไม่ซื้อ ศรีทนได้ :o_shout:

overtune's Photo overtune 11 Nov 2010

L-JacK, on 11 November 2010 - 09:30 AM, said:

5000 บาท :o_what:

ต่อให้อยากเล่นแค่ไหนก็ไม่ซื้อ ศรีทนได้ :o_shout:

เซ็ต RB ครบวง ราคาจิง 7 พันกว่า ขายไทย หมื่นกว่ายังซื้อกันได้เลย :o_lol:
คีย์บอร์ดบัดเดิ้ลแผ่น ราคาจิงเกือบ 4 พัน ขาย 5 พัน ผมว่าพอรับได้นะ ถ้า Sein จิง
ดีนะผมไม่ได้อยากเล่นคีย์บอร์ดไม่งั้นถอยละ

Laml3o's Photo Laml3o 11 Nov 2010

ชุดใหญ่ของมันใหญ่ครับค่าขนส่งมันแพงก็พอเข้าใจ แต่คีย์บอร์ดกล่องมันเท่ากีต้าร์
ราคามันไม่ควรแพงกว่ากีต้าร์มากนัก คีย์บอร์ดเปล่าๆมัน80เหรียญ กีต้าร์เปล่าๆ60เหรียญ
บันเดิลก้ไม่ควรแพงกว่าบันเดิลกีต้าร์เกินพัน
ปล.แต่ถ้าขาย5000 ตอนนี้ผมก็ซื้อนะ :money:
Edited by Laml3o, 11 November 2010 - 02:24 PM.

lims's Photo lims 11 Nov 2010

ถามหน่อยครับ bon jovi pack ใน psn store มันเขียนว่าลงท้ายว่า compatible with rockband3 only นี่คือ โหลดไปเล่นกับ rockband2 ไม่ได้ใช่ใหมครับ มีคนลองหรือยัง the doors pack ไม่เห็นเขียนบอก

L-JacK's Photo L-JacK 11 Nov 2010

ถ้า 4500 รวม แผ่น ก็น่าสนใจนะ ฮ่า ฮ่า

แต่ ศรีทนได้ รอนิดสบายกระเป๋า

stillenigma's Photo stillenigma 11 Nov 2010

overtune, on 11 November 2010 - 04:24 AM, said:

คุณ stillenigma ทำหน้าตาแบบนี้ตลอดเลย :o_shout:
:o_lol:
หน้าตอนนี้เครียดหนักกว่า :o_shout: แล้วคับ คอมพึ่งเสียเมื่อคืนเลยสดๆร้อนๆ เรื่องเสียตังมาอีกแหล่ว keyboardก็อยากได้ kinectก็แอบสน แถมอยากจะออนไลน์ไปซื้อของอีกมีแต่เรื่องเสียเงิน :o_cry2:
แล้วเมื่อไหร่keyboardของ360จะมาเนี่ยรอจนเบื่อแล้วนะ :angry3:

hey008's Photo hey008 19 Nov 2010

lims, on 11 November 2010 - 03:05 PM, said:

ถามหน่อยครับ bon jovi pack ใน psn store มันเขียนว่าลงท้ายว่า compatible with rockband3 only นี่คือ โหลดไปเล่นกับ rockband2 ไม่ได้ใช่ใหมครับ มีคนลองหรือยัง the doors pack ไม่เห็นเขียนบอก

อยากรู้เหมือนกัน ใครรู้ช่วยบอกหน่อย :sorry3:

indydeput's Photo indydeput 19 Nov 2010

hey008, on 19 November 2010 - 11:58 AM, said:

อยากรู้เหมือนกัน ใครรู้ช่วยบอกหน่อย :sorry3:
Cannot use in rb2 for sure kub,I test it already ^^

MingLive's Photo MingLive 19 Nov 2010

รีบๆตามมา RB3 กันนะคร้าบบ :cat_yes:

hey008's Photo hey008 21 Nov 2010

indydeput, on 19 November 2010 - 02:22 PM, said:

Cannot use in rb2 for sure kub,I test it already ^^

งั้นก็รับซื้อ RB3 Zone 1 ด่วนครับ ใครมีขาย PM มาได้เลยครับ :act_right: