`

Jump to content

[SPOIL]ҹNARUTO 515ǺҧѺ

36 replies to this topic

#21 rufast

• High Royal Executive Members

Posted 06 November 2010 - 11:15 PM

น่าจะยาวใช้ได้
แต่คิดว่าน่าจะมีคนสอยคาบูโตะร่วงไปก่อน
ทำให้สัมภเวสีคืนชีพคลายทั้งหมด คิดว่าคงไม่ได้สู้กันทุกคู่หรอก

#22 luzifer

١ش love ͧࡵ

• High Royal Executive Members

Posted 06 November 2010 - 11:54 PM

พวกสัมภเวสีคืนชีพฝั่ง คาเงะ ของโคโนฮะน่าแปลกที่ไม่เห็นออกมาซักคน
ทีตัวที่ไม่น่าจะเรียกมากลับเรียกมา +.+

#23 Terra

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 07 November 2010 - 07:22 AM

View Postluzifer, on 06 November 2010 - 11:54 PM, said:

พวกสัมภเวสีคืนชีพฝั่ง คาเงะ ของโคโนฮะน่าแปลกที่ไม่เห็นออกมาซักคน
ทีตัวที่ไม่น่าจะเรียกมากลับเรียกมา +.+

คาเงะรุ่น 1+2+3 ของโคโนฮะ โดนคาถาที่สะกดเก้าหางไปแล้วคงเรียกมาไม่ได้อีก จากตอนที่คางะรุ่นที่3 สู้กับ โอโรจิ

#24 BussY

ѡ¹鹷 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 07 November 2010 - 09:22 AM

น่าจะเรียกหนวดขาวมาอีกสักคนอิอิ ขำๆนะ

#25 luzifer

١ش love ͧࡵ

Posted 07 November 2010 - 04:47 PM

View PostTerra, on 07 November 2010 - 07:22 AM, said:

คาเงะรุ่น 1+2+3 ของโคโนฮะ โดนคาถาที่สะกดเก้าหางไปแล้วคงเรียกมาไม่ได้อีก จากตอนที่คางะรุ่นที่3 สู้กับ โอโรจิ
ผมว่าที่ได้เรียกมาไม่น่าเป็นเพราะ คาถาปิดผนึกสะกดซากอสูรอ่ะคับ เพราะขนาดตอนที่ โอโรจิมารุ สู้กับรุ่นที่ 3 ยังเรียก โรงศพ รุ่นที่ 4 ออกมาได้เลยแต่ถูกรุ่นที่ 3 หยุดก่อน เลยเรียกได้
1 กับ 2 เพราะรุ่นที่ 4 ก็โดนคาถาปิดผนึกสะกดซากอสูรเหมือนกันอ่ะคับ

อย่างซาบุสะ 7 ดาบกับคนติดตาม หรือครูของ ชิกามารุ ผมว่าไม่น่าจะเรียกมาไม่รู้เรียกมาทำไม ผมว่าไม่ได้เก่งอะไรเลย น่าจะเรียกพวกเก่งๆเทพๆแบบไม่เคยมีบท อย่าง ชิซุย หรือน้องของมาดาระ หรือพวก ตระกูลคางูยะ มาเยอะๆดีกว่า :confuse:

Edited by luzifer, 07 November 2010 - 04:49 PM.

#26 Lilium

ѡ§

• High Members

Posted 07 November 2010 - 06:31 PM

View Postluzifer, on 07 November 2010 - 04:47 PM, said:

ผมว่าที่ได้เรียกมาไม่น่าเป็นเพราะ คาถาปิดผนึกสะกดซากอสูรอ่ะคับ เพราะขนาดตอนที่ โอโรจิมารุ สู้กับรุ่นที่ 3 ยังเรียก โรงศพ รุ่นที่ 4 ออกมาได้เลยแต่ถูกรุ่นที่ 3 หยุดก่อน เลยเรียกได้
1 กับ 2 เพราะรุ่นที่ 4 ก็โดนคาถาปิดผนึกสะกดซากอสูรเหมือนกันอ่ะคับ

อย่างซาบุสะ 7 ดาบกับคนติดตาม หรือครูของ ชิกามารุ ผมว่าไม่น่าจะเรียกมาไม่รู้เรียกมาทำไม ผมว่าไม่ได้เก่งอะไรเลย น่าจะเรียกพวกเก่งๆเทพๆแบบไม่เคยมีบท อย่าง ชิซุย หรือน้องของมาดาระ หรือพวก ตระกูลคางูยะ มาเยอะๆดีกว่า :confuse:

โรงศพที่สามอาจไม่ใช้รุ่น 4 อาจไปพ่อของคาคาชิก็ได้นะ หรือผมอ่านตกไป

#27 BussY

ѡ¹鹷 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 07 November 2010 - 06:40 PM

ถ้าผมจำไม่ผิดครูของ ชิกามารุ คือ อาซึม่ารึเปล่า
รู้สึกว่าอาซึม่าจะเป็นลูกของรุ่นที่3ด้วยนะฮะ
แต่ไม่ค่อยเก่งเลยอ่ะ

#28 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 08 November 2010 - 03:20 PM

View PostBussY, on 07 November 2010 - 06:40 PM, said:

ถ้าผมจำไม่ผิดครูของ ชิกามารุ คือ อาซึม่ารึเปล่า
รู้สึกว่าอาซึม่าจะเป็นลูกของรุ่นที่3ด้วยนะฮะ
แต่ไม่ค่อยเก่งเลยอ่ะ

อาซึม่าเป็น1ใน10 สุดยอดองค์รักษ์ของไดเมียวประจำแคว้นนิครับ
ผมว่าน่าจะเก่งอยู่นะ(ตามโปรไฟล์) แค่อ.แกไม่แจกบทมากกว่าอ่ะผมว่า

#29 BussY

ѡ¹鹷 2

Posted 08 November 2010 - 07:43 PM

View Postxenia, on 08 November 2010 - 03:20 PM, said:

อาซึม่าเป็น1ใน10 สุดยอดองค์รักษ์ของไดเมียวประจำแคว้นนิครับ
ผมว่าน่าจะเก่งอยู่นะ(ตามโปรไฟล์) แค่อ.แกไม่แจกบทมากกว่าอ่ะผมว่า
ครับผม
แต่อาซึม่าเป็นลูกของรุ่นที่3ใช่มะครับ
ผมจำไม่ค่อยได้

View Postxenia, on 08 November 2010 - 03:20 PM, said:

ครับผม
แต่อาซึม่าเป็นลูกของรุ่นที่3ใช่มะครับ

#30 luzifer

١ش love ͧࡵ

Posted 08 November 2010 - 10:25 PM

View PostBussY, on 08 November 2010 - 07:43 PM, said:

ครับผม

ครับผม
ใช่แล้วคับ เป็นลูกของรุ่นที่ 3

แล้วเจ้าเด้กที่ชื่อโคโนฮามารุที่ติดสอยห้อยตามนารุโตะ ก็เป็นหลาน ของรุ่นที่ 3

ตกลงไม่รู้ว่า รุ่นที่ 3 มีลูกกี่คน นอกจากอาซึม่านี่ก็ไม่รู้ว่าใคร โคโนฮามารุ จะว่าไปเป็นลูกของอาซึม่าก็ไม่น่าใช่แน่ๆ :cat_dance: :cat_yes:

#31 BussY

ѡ¹鹷 2

Posted 09 November 2010 - 09:14 AM

View Postluzifer, on 08 November 2010 - 10:25 PM, said:

ใช่แล้วคับ เป็นลูกของรุ่นที่ 3

แล้วเจ้าเด้กที่ชื่อโคโนฮามารุที่ติดสอยห้อยตามนารุโตะ ก็เป็นหลาน ของรุ่นที่ 3

ตกลงไม่รู้ว่า รุ่นที่ 3 มีลูกกี่คน นอกจากอาซึม่านี่ก็ไม่รู้ว่าใคร โคโนฮามารุ จะว่าไปเป็นลูกของอาซึม่าก็ไม่น่าใช่แน่ๆ :cat_dance: :cat_yes:
โคโนฮามารุก็มีแววว่าจะเก่งซะด้วยซิ

#32 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 10 November 2010 - 04:29 PM

อาซุม่าเก่งครับแต่ไม่ถูยอมรับให้สืบทอดโฮคาเงะเพราะนิสัยส่วนตัว

ส่วนโคโนฮะก็คือโตะภาค Future ครับ

#33 Lilium

ѡ§

• High Members

Posted 10 November 2010 - 05:17 PM

โคโนฮะมารุต้องเป็นนินจาที่เก่งอยู่แล้วครับ ผ้าพันคอยาวเป็นหลักฐาน

#34 *_*

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 11 November 2010 - 03:27 PM

View Postluzifer, on 07 November 2010 - 04:47 PM, said:

เห็นด้วยอย่างยิ่ง จะเรียกตัวเดิมๆซ้ำๆมาทำไมหละเนี่ย ไม่ใช่ rockman นะที่ก่อนเจอดร.ไวลี่ ต้องมาปราบบอส8ตัวอีกรอบ :o_angry:

#35 narutohero

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 12 November 2010 - 07:56 PM

ผมคิดว่าเนื้อเรื่องใกล้เข้าสู่ตอนจบแล้วนะครับ ผมว่านะ

#36 kua

ѡ¹鹷 2

Posted 16 November 2010 - 04:31 PM

โฮคาเงะรุ่น 1 ถูกปลูกยีนส์ อยู่ในรังรับ ของ มาดาระไม่ใช่หรือครับ และจับ ยามาโตะ ไปเพื่อ เอายีนส์ไปใช้กับร่างที่ปลูกไว้

#37 ait1988

ѡ¹鹷 2

Posted 16 November 2010 - 07:37 PM

View Post*_*, on 11 November 2010 - 03:27 PM, said:

เห็นด้วยอย่างยิ่ง จะเรียกตัวเดิมๆซ้ำๆมาทำไมหละเนี่ย ไม่ใช่ rockman นะที่ก่อนเจอดร.ไวลี่ ต้องมาปราบบอส8ตัวอีกรอบ :o_angry:

เหมือนจริงด้วย :o_lol: