`

Jump to content

fender squier update

11 replies to this topic

#1 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 03 November 2010 - 01:21 PM

พอดีสมัครเมล์กะเว็บ fender ไว้ .. เพิ่งมีเมล์ข้อมูลอัพเดทมาเมื่อเช้า (3 NOV)

http://admin.fender....and3/exclusive/

ต้องช่างใจแล้วเนี่ยยยย .. จะซื้อ mustang ที่ออกปลายเดือน NOV นี้เลยดีหรือเปล่า ... หรือรออีกสัก 3-4 เดือนดี ...
ว่าแต่ว่าราคา 280 * 30 = 8400 ไม่รวมค่าขนส่ง+ภาษีนี่ ... มาถึงไทยสงสัยขายกัน 10,000กว่าแน่เลยแฮะ ....

#2 teteety

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 03 November 2010 - 02:57 PM

ผมว่ามันคนละอารมณ์กันเลยนะ ยังนึกไม่ออกเลยว่ามัสแตงเวลาคอร์ดทาบลงไปจะเป็นยังไง ยังไงผมว่าสายน่าจะดีกว่าแน่นอน

ออกตั้งมีนา ก็หยอดกระปุกไปเรื่อยๆ งานนี้ยอมจ่าย เพราะอยากได้กีต้าร์ไฟฟ้าอยู่แล้ว stratocaster รุ่นถูกๆ มันก็ 3 หมื่นแล้ว แต่นี่ยังเอามาเล่นเกมได้ด้วย

จัดเลยครับคุณหมิง Posted Image

#3 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 03 November 2010 - 03:00 PM

อยากได้ก็อยากได้แต่คีย์บอร์ดอยู่ตรงหน้าจะไม่ซื้อก้กระไรอยู่
ถ้าซื้อทั้งคู่ก็นะ :o_cry2:

#4 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 03 November 2010 - 04:13 PM

ผมคงสอยที่จะออกเดือนหน้านี้ล่ะครับ

เพราะเล่นกีต้าร์จริงไม่เป็นอยุ่แล้ว เลยไม่อยากเอาแบบสายมา เพราะหากสายขาดต้องตั้งสายไรอีก ไม่มีความรู้

อ้อ ตัวที่จะออกเดือนนี้ มันเอามาใช้เล่นแทนโหมดธรรมดาได้ด้วยนะครับ คือ ใช้ปุ่มอะไรก็ได้ บน 5 เฟรตแรกแทนปุ่มของจอยธรรมดาได้เลย แต่ตัวมีสายอาจไม่ได้ (อันนี้เพิ่งรู้)

หมื่นกว่า ผมว่า มาไทย 15000+ แน่นอน ราคานี้ ซื้อกีต้าร์ไฟฟ้าดีกว่าตัวนี้ + แอมป์ได้เลย

ส่วนคนเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าเป็นอยู่แล้ว ผมว่า คงไม่ซื้อตัวนี้หรอก

แต่ก็อยากจะสอย ION Drums เหมือนกัน เดี๋ยวดูก่อน

Edited by mennie, 03 November 2010 - 04:15 PM.

#5 Yabin

ѡ鹤

Posted 03 November 2010 - 04:21 PM

ต้องขอไปลองก่อนเลยครับ เพราะราคาโหดเอาเรื่องอยู่

#6 teteety

ѡ鹤

Posted 03 November 2010 - 05:44 PM

แบบนี้ต้องกีต้าร์ที่แปลงร่างได้ รับรองเจ๋งที่สุด Posted Image

#7 bungy

ѡͩѧ

• Executive Members

Posted 03 November 2010 - 07:19 PM

ชั่งใจ ครับ ไม่ใช่ช่างใจ พิมพ์ผิดไปหน่อยนะครับ :o_sorry:

#8 leenoi

ѡ§

Posted 03 November 2010 - 09:48 PM

สำหรับคนที่เล่นกีต้าแบบงูๆปลาๆ และไม่มีกีต้าจริง คงซื้อตัวมีสาย

ตอนนี้ผมกำลังฝันอยู่ว่า เด๋ว Guitar heroes จะออกเหมือน RB ผมชอบ GH ที่ Mode สร้างเพลงเอง ถ้า GH มีกีต้าแบบนี้คงมันส์น่าดู เราคงได้เล่นเพลงไทยกัน

(เกมส์นี้ทำให้อยากซื้อ PS3 อีกรอบ หลังขายทิ้งได้ปีกว่า เพราะไม่มีเวลาเล่น)

#9 MingLive

ѡͩѧ

Posted 03 November 2010 - 11:25 PM

กำลังคิดๆอยูว่า ถ้าซื้อ mustang มาเล่นก่อน แล้วตอน squier ออกค่อยคิดอีกที ตอนนั้นถ้าจะขาย mustang เป็นมือ 2 ก็ไม่รู้จะขายได้หรือเปล่า (ไม่รู้มันจะโทรมไปขนาดไหนเหมือนกัน)
(ผมตีกลองไม่เป็น ลองตัด choice เรื่องกลองไป ไม่งั้นคิดไม่ออกแน่ ไม่รู้จะซื้ออะไรดี คงหมดตัวแน่อ่ะครับ)

ว่าแต่ว่า .. ถึงตอนนั้นจะหาซื้อ mustang ก็ไม่รู้จะมีร้านไหนเอามาขายหรือเปล่าก็ไม่รู้ ขนาดแผ่นอย่างเดียวยังรอกันนานเลย

แผ่น Z1 ผมสั่งจาก PA .. โดนภาษีอีก 600 อ่ะ ซวยเลย... ไม่ยอมรอ .. ไม่รู้จักยับยั้งชั่งใจ :o_shame:

#10 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 05 November 2010 - 04:51 PM

รอซื้อแผ่นพร้อม มััสแตงอยู่เนี่ยครับ

เสียวราคามัสแตง เกิน 6000 จริงๆ :afraid: :afraid:

#11 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 05 November 2010 - 09:59 PM

ตอนนี้แผ่นแท้ xbox มายังครับ PA ตั้ง 1900 แหนะ :o_shout:

#12 Dogfight

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 09 November 2010 - 01:52 AM

View Postteteety, on 03 November 2010 - 02:57 PM, said:

ผมว่ามันคนละอารมณ์กันเลยนะ ยังนึกไม่ออกเลยว่ามัสแตงเวลาคอร์ดทาบลงไปจะเป็นยังไง ยังไงผมว่าสายน่าจะดีกว่าแน่นอน

ออกตั้งมีนา ก็หยอดกระปุกไปเรื่อยๆ งานนี้ยอมจ่าย เพราะอยากได้กีต้าร์ไฟฟ้าอยู่แล้ว stratocaster รุ่นถูกๆ มันก็ 3 หมื่นแล้ว แต่นี่ยังเอามาเล่นเกมได้ด้วย

จัดเลยครับคุณหมิง Posted Image

ง่ะ ของ Squier Strat ที่นี่แค่ 169us เองนะครับ Fender อีกเรื่องนึง :o_worry: