`

Jump to content

ѹԺѹժҹ͹ѧ

19 replies to this topic

#1 pinza

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 03 November 2010 - 11:55 AM

อยากระบายให้ฟีงครับ
เล่มที่หนาๆๆๆ อ่ะครับเหลืองกว่าเล่มบางยุคแรก ๆๆ มากมายเล่มบางซื้อตั้งแต่ สมัย ม.1 ตอนนี้ผมทำงานแล้วยังดูดีอยู่
พอมาเล่มหนาๆๆ ยุคเล่ม 30 ขึ้นไปเริ่มเหลืองแล้วเศร้าจิงๆๆ รักมากยิ่งกว่า ps3 อีก
ปล.ผมอ่านย้อนหลังดูพึ่งรู้ว่าคนที่ช่วยลูฟี่ตอนเจอสโมคเกอร์ครั้งแรก ก่อนเข้าแกรนไลท์ คือดราก้อน พ่อของลูฟี่นั้นเอง
แม้ อาจารย์ นี้น่าเลื่อมใสจิงๆๆ
ผมรักอาจารย์ มากมายเลยครับ

#2 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 03 November 2010 - 01:28 PM

แต่ผมชอบ เรลี่มากกว่า โผล่มาตั้งแต่เล่ม 3 ไม่รู้ว่าอาจารย์แกคิดได้ไงใส่ไว้แล้วก็หยิบมาใช้้ได้อย่างสุดยอดจริงๆ

#3 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 03 November 2010 - 02:34 PM

เป็นการ์ตูนเรื่องที่ผมคิดว่าดีที่สุดในขณะนี้เลยนะ อจ.แกเยี่ยมจริงๆ

#4 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 03 November 2010 - 02:58 PM

เหมือนกันฮะ โครงเรื่องวางมายาวนานมาก ตอนเล่ม18เจอ Ace ครั้งแรกพี่แกก็บอกว่ากำลังตามล่าหนวดดำอยู่ จนถึง ณ ตอนนี้เล่ม 56 สุดยอดแฮะ :act_right:

#5 maakk

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 03 November 2010 - 03:07 PM

เหมือนผมเลยกำลังหยิบเล่มเก่า ๆ มาอ่าน เหมือนว่าตอนนั้นอ่านแล้วยังงงๆ อยู่
พอมาอ่านช่วงหลังแล้ว ปรากฏว่ามีตัวละครที่เคยพูดถึงในช่วงแรก เช่น ตอนที่จะสู้กับอารอน (มนุษย์เงือก) มีพูดถึงตัวร้ายที่ชื่อ จินเบ ด้วย ตอนนั้นไม่รู้เป็นใคร
หรือดราก้อนที่มาช่วยลูฟี่ ตอนเจอกับพันโท สโมกเกอร์

#6 pinza

ѡͩҨ

Posted 03 November 2010 - 03:14 PM

View PostZeon, on 03 November 2010 - 01:28 PM, said:

แต่ผมชอบ เรลี่มากกว่า โผล่มาตั้งแต่เล่ม 3 ไม่รู้ว่าอาจารย์แกคิดได้ไงใส่ไว้แล้วก็หยิบมาใช้้ได้อย่างสุดยอดจริงๆ

จิงด้วยสุดยอดดดอ่ะ

#7 tappoko

¹

Posted 03 November 2010 - 03:23 PM

สุดยอดจริงๆ อ.โอดะ ใครได้อ่านตอนล่าสุดนี่ น้ำตาจะไหล

#8 nonchanat

ѡ¹鹷 1

Posted 03 November 2010 - 10:23 PM

เป็นการ์ตูนส์ในตำนานไปแล้วครับ :cat_dance:

#9 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 04 November 2010 - 01:12 AM

เป็นเรื่องที่ผมจะตายไม่ได้เลยถ้าผมยังไม่ได้อ่านตอนจบครับเรื่องนี้

#10 Adachi

͡

Posted 04 November 2010 - 08:15 AM

ของผมก็เหลืองเหมือนกันครับ มันเป็นเพราะอะไรง่ะ... :o_angry:

#11 pinza

ѡͩҨ

Posted 04 November 2010 - 10:14 AM

View PostAdachi, on 04 November 2010 - 08:15 AM, said:

ของผมก็เหลืองเหมือนกันครับ มันเป็นเพราะอะไรง่ะ... :o_angry:

ผมลองนับจำนวนหนาแล้ว เล่มหนา เล่มบาง มีจำนวนหน้าใกล้เคียงกัน

แสดงว่าคุณาพกระดาษน่าจะ อิอิ T T

#12 Daz

ѡ

Posted 04 November 2010 - 11:11 AM

คุณาพกระดาษล่ะครับ ผมชอบแบบบางๆของเนชั่นมากกว่า แต่ยิ่งกว่าคุณาพกระดาษผมว่าเรื่องความคมชัดก็แย่ลงเหมือนกันนะครับ ช่วงแถวอลาบาสต้า าพเล็กๆนี่หยักมาเลย

#13 warakul

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 04 November 2010 - 03:47 PM

เป็นการ์ตูนที่ยิ่งอ่านยิ่งชอบครับ โอ้ว วันพีชซึมเข้าเส้นเลือดแล้ว ยิ่งตอนล่าสุดเฉลยที่มาของหมวกฟางอีกต่างหาก สุดยิดจริงๆ

#14 Patjang

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 04 November 2010 - 03:50 PM

สุดๆครับ

#15 sido_bomm

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 05 November 2010 - 03:27 PM

ตอนเผาเรือแมรี่ ผมกลั้นน้ำตาไม่เคยอยู่ซักทีครับ

#16 pinza

ѡͩҨ

Posted 07 November 2010 - 02:50 PM

View Postsido_bomm, on 05 November 2010 - 03:27 PM, said:

ตอนเผาเรือแมรี่ ผมกลั้นน้ำตาไม่เคยอยู่ซักทีครับ

ผมร้องตั้งแต่ ตอนซันจิ ติดเกาะ แล้วอ่ะครับ เรื่องมานกินใจ T T

#17 Mysteryman

ѡдѺ٧鹷 2

• Interests:Android game

Posted 08 November 2010 - 11:52 AM

เรื่องนี้สุดยอดมาก
ชื่อนชม อาจารย์โอดะ มากมายครับวางโครงเรื่องได้สุดยอด

#18 nonamexp9

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 08 November 2010 - 04:29 PM

เป็นการ์ตูนที่ผมชอบมากที่สุดเลยคับ อ่านกี่ทีก็สนุกคับ ชอบมากๆ รายละเอียดทุกอย่างได้วางหมดแล้ว

#19 pinza

ѡͩҨ

Posted 09 November 2010 - 10:31 AM

วันนี้มีคนที่เป็นแฟนนารูโตะถามผมว่า

" ลูฟี่สู้ กับนารูโตะสู้กันใครชนะ

ผมเลยบอกว่าลูฟี่ใส่เกียร์ 3 เจอท่าค้อนคนยักษ์ก็ปลิวแล้ว

มานเลยบอกผมว่า นารูโต๊ะ หลบไปหลบมา รอลูฟี่ตัวเล็กก็ซัดลูฟี่ปลิวแล้ว

ผมเลยบอกว่างั้นรอให้นารูโต๊ะเปิดโหมดเซียน บุกมาก่อนรอโหมดเซียนหมดเวลา

ค่อยบู้ เพื่อนบอกว่าถึงตอนนั้นพรรคพวกนินจาก็มาช่วยได้รอให้นารูโต๊ะทำโหมดเซียนอีกรอบ

ถึงตอนนี้ผมก็นึกว่าตอนลูฟี่เป็นเด็ก พวกโซโล จะเข้ามาช่วย

ลูฟฟี่คงต้องตอบว่า อย่ามายู่งกับการต่อสู้ของฉันนะ"

เพื่อนเห็นผมเงียบไปมานก็บอกว่า กูถามมรึงเล่นๆ มรึงจะจริงจังไปไหน อิอิ

แต่าพในหัวผมนี้ลองนึกาพตามนะครับ คงจะมันหน้าดูเชียว อิอิ

#20 pinza

ѡͩҨ

Posted 09 November 2010 - 10:37 AM

View Postpinza, on 09 November 2010 - 10:31 AM, said:

วันนี้มีคนที่เป็นแฟนนารูโตะถามผมว่า

" ลูฟี่สู้ กับนารูโตะสู้กันใครชนะ

ผมเลยบอกว่าลูฟี่ใส่เกียร์ 3 เจอท่าค้อนคนยักษ์ก็ปลิวแล้ว

มานเลยบอกผมว่า นารูโต๊ะ หลบไปหลบมา รอลูฟี่ตัวเล็กก็ซัดลูฟี่ปลิวแล้ว

ผมเลยบอกว่างั้นรอให้นารูโต๊ะเปิดโหมดเซียน บุกมาก่อนรอโหมดเซียนหมดเวลา

ค่อยบู้ เพื่อนบอกว่าถึงตอนนั้นพรรคพวกนินจาก็มาช่วยได้รอให้นารูโต๊ะทำโหมดเซียนอีกรอบ

ถึงตอนนี้ผมก็นึกว่าตอนลูฟี่เป็นเด็ก พวกโซโล จะเข้ามาช่วย

ลูฟฟี่คงต้องตอบว่า อย่ามายู่งกับการต่อสู้ของฉันนะ"

เพื่อนเห็นผมเงียบไปมานก็บอกว่า กูถามมรึงเล่นๆ มรึงจะจริงจังไปไหน อิอิ

แต่าพในหัวผมนี้ลองนึกาพตามนะครับ คงจะมันหน้าดูเชียว อิอิ

ผมไม่ได้บัพอะไรนารูโตะนะครับ ผมก็อ่านชอบด้วย อย่าเข้าใจผิด แต่อยากเล่าสู่กันฟังเฉยๆๆ อย่าซีล่ะจ๋า อิอิ