`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

Ҩ͡ gf dm ps3 Ѻ

one's Photo one 24 Oct 2010

konami มีแววจะทําไหมครับ

Soetheby's Photo Soetheby 28 Oct 2010

iidx ด้วยสิ

animelo's Photo animelo 29 Oct 2010

ผมก็รออยู่เหมือนกันคับ pop'n ด้วยนะ :yes:

nobitakinema's Photo nobitakinema 29 Oct 2010

ไม่มีแววครับ

runrunx's Photo runrunx 08 Nov 2010

รอ pop'n เหมือนกัน ...แต่คิดว่า คงลงให้เกมพกพา แล้วละหลังจากนี้

djduo's Photo djduo 16 Nov 2010

ต้องรอจนกว่า bemani/konami จะไม่มีทางเลือกครับ เพราะเกมของค่ายนี้ละเอียดอ่อนกว่าเกมฝรั่งมาก
ถ้ามาเล่นบน PS3+LCD จริงๆนี่ lag กระจุยกระจายครับ

มันจะเป็นปัญหาตอน calibrate ให้กดได้ perfect ในจังหวะที่ perfect จริงๆนั้นผมว่าผมคงใช้เวลาประมาณ 20+ ชั่วโมง
อีกอย่างนึงคือทุก note เป็น keysound ยิ่งใครต่อเครื่องเสียงที่ประมวลผลนาน กดยังไงเสียงก็มาช้ากว่าที่เรากดจริงๆอยู่ดีครับ
ถึงเวลานั้น bemani คงต้องยอมทำเกมเป็น multitrack แบบเกมฝรั่ง(ทำทั้งน้ำตา) กดตรงเสียงเล่นต่อ กดผิดแค่ตัดเสียงทิ้ง

ทุกวันนี้ผมเล่น dj hero 2 ผมยัง calibrate ทุกๆครั้งเลย ครั้งนึงประมาณครึ่งชั่วโมง เสียเวลามาก หาค่าที่ตรง(สุดๆ) ไม่ได้ซักที :confuse:

ขนาด DDR ที่ไม่มี keysound มาเกี่ยวข้อง konamiญี่ปุ่นยังไม่ยอมปล่อยเลยครับ PS3 ออกมาตั้งกี่ปีแล้ว

แต่ผมก็ยังหวังแบบคุณๆท่านๆอยู่ว่าเมื่อไหร่จะมีทางออกที่ดีที่สุดสำหรับ home console ยุคใหม่ที่แสนจะ lag นี่ได้ซักที

Soetheby's Photo Soetheby 18 Nov 2010

พี่ดูโอ้มาตอบเองเลยแฮะ 5 5 5

อยากเล่น iidx มากเหลือเกินตอนนี้ หา Ez2dj เล่นไม่ได้แล้ว = =

stillenigma's Photo stillenigma 18 Nov 2010

พวกเกมDJนี่ผมเล่นไม่เคยได้ซะทีไวเหลือเกิน :angry: ถ้าออกnextgenก็อยากเล่นนะ แต่พวกGF/DMนี่ไม่ค่อยชอบแฮะเคยเอามาเล่นพักนึงไม่ค่อยสนุกชอบแนวGH/RBมากกว่า

xanyz's Photo xanyz 10 Dec 2010

งงว่าทำไมขนาดเครื่อง next gen มันทำให้ไม่ lag ไม่ได้ครับ ทั้งๆที่ความสามารถมันน่าจะพอๆกับเกมตู้นี่นา

djduo's Photo djduo 06 Feb 2011

lag ѹͧѺ ѹ ѹ觡ѹҾ ѹ¤Դҹ ͧ§͹ѹ