`

Jump to content

ͺǡѺõ駡зѺ + ҡ Tiger Woods PGA Tour 11

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

Poll: ǨǡѺõ駡з 繢㹡õ駡з (19 member(s) have cast votes)

سͺзѡɳ㹡зẺҡش

1. ٻҾ (14 votes [73.68%])

Percentage of vote: 73.68%

2. Դ ( Youtube) (1 votes [5.26%])

Percentage of vote: 5.26%

3. բ繵ѡ (4 votes [21.05%])

Percentage of vote: 21.05%

سͺз˹ҡش

1. ǧ (10 votes [52.63%])

Percentage of vote: 52.63%

2. Preview-Review зй (8 votes [42.11%])

Percentage of vote: 42.11%

3. ͡...Ŵ ... (1 votes [5.26%])

Percentage of vote: 5.26%

4. ͺѭͧͧ (ͧջѭ ôѴŧͧ 繵) (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

5. ͺѭͧ (ҹ йӺػ ) (0 votes [0.00%])

6. ǡѺ XBox Live (õԴ Ҥ) (0 votes [0.00%])

7. ( з͹ зͧ͡ 繵) (0 votes [0.00%])

Vote Guests cannot vote

#1 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 21 October 2010 - 03:15 PM

สวัสดีครับ :eiei:

พอดีว่าจะตั้งกระทู้ใหม่สักกระทู้ เลยคิดว่า น่าจะลองสอบถามดูว่า กระทู้ใดที่น่าสนใจมากที่สุด วันนี้ก็เลยลองทำแบบสอบถามดูครับ

ไปนับๆดูแล้ว ในรอบปีนี้ ผมเล่นเกมจบมาจะ 100 เกมแล้วครับ ไว้ว่างๆ คงได้มีโอกาสทำกระทู้แนะนำเกมแล้วล่ะครับ (แต่ขอดูแบบสอบถามหน่อยดีกว่า)
ตอนนี้ ผมก็พยายามไล่เล่นเกมปี 2010-2011 พวกเกมกีฬาอยู่ล่ะครับ จะได้มีข้อมูลใหม่ๆกับเค้าบ้าง (และตอนนี้ผมกำลังจะเปลี่ยนไปไล่เล่นเกม Kinect แล้วล่ะครับ)

มาที่เรื่องเกม Tiger Woods PGA Tour 11 กันบ้าง

หลังจากนั่งเล่นมานานในโหมด My Career > Skills Challenge ซึ่งใครเล่นมานานจะทราบดีกว่า นี่คือ โหมดเนื้อเรื่องของเกม เพราะถ้าจะมีเนื้อเรื่อง ฉากจบ หรืออื่นๆ เกมก็มักจะใส่มาในโหมดนี้ล่ะครับ (เพราะโหมดนี้ก็เป็นโหมดที่ผมเล่นจบมาแทบทุกภาคด้วย)
มาในภาคนี้ ผมจับตาดูโหมดนี้เลยล่ะครับ เพราะเห็นพี่ไทเกอร์ มีมรสุมชีวิต ถึงขนาดว่า อาจจะไม่มีเกมภาคต่อไปเลยด้วย ผมก็เลยนั่งเล่นโหมดนี้แบบสุดๆเลยล่ะครับ (สุดๆเพราะ เกมค่อนข้างยาว+ยาก บ้างทีก็ท้อเหมือนกัน เกือบเปลี่ยนเกมหลายที แต่เอาล่ะ ทุกๆภาคเล่นจบได้ ภาคนี้ทำไมจะทำไม่ได้)
แล้วในที่สุดผมก็เล่นจบครับ ตอนแรกก็เฉยๆ คิดว่า แหะๆ ไม่มีฉากจบ แฮะ แต่แล้วก็มีฉากจบเด้งขึ้นมาแฮะ แบบงงๆ ยาวประมาณนาทีกว่าๆได้ ตกใจเลย เฮ้ย พี่แกเล่นแบบนี้เลยหรือนี่

เพราะเป็นฉากจบแบบที่ผมไม่เห็นมานานพอสมควรแล้วล่ะครับ (ถ้าย้อนไปคงเป็น Tony Hawk Underground 2 ของ XBox เลยมั้งครับ)
เอาล่ะ แต่อย่างน้อยมันก็มีฉากจบล่ะครับ ซึ่งผมคงจะไม่เล่าเพราะไม่รู้จะเล่ายังไง พยายามหาจาก youtube ก็ยังหาไม่ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องจะมีเกม Tiger Wood ภาคต่อไปไหม ก็ไม่ทราบได้ (แต่หน้าปกเกมนี้ ก็มี Lori McIlroy แซมมาด้วยแล้วสิ) ยังไงต้องติดตามกันต่อไปล่ะครับ

สุดท้าย ขอบคุณทุกท่านๆที่กรุณาช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมนะครับ คนโคราชแบบผมซึ้งใจมากเลยล่ะครับ
(แม้ผมจะไม่ได้ประสบภัยมากมายก็ตาม และไม่ได้รับความช่วยเหลือนั้น แต่ผมก็ยังสัมผัสได้ทางใจครับ
)