`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

úǹ¹

Mrcapcom's Photo Mrcapcom 21 Oct 2010

คือว่าตอนนี้มีไฟล์ .java อยู่ซึ่งเป็นไฟล์ของ servlet

ผมลองใช้ apache tomcat เป็น server ลองรันอยู่ที่ localhost

แต่ตอนนี้มันรันได้แต่ไฟล์ที่เป็น .jsp อ่ะครับ จะหาวิธีให้มันรันไฟล์ .class ที่เป็นไฟล์จาก servlet ได้บ้างครับ

รบกวนใครเซียนจาวาช่วยหน่อยนะครับผมจนปัญหาจริงๆ :o_worry:

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ

paween_a's Photo paween_a 21 Oct 2010

ผมก็ไม่ได้เซียนนะครับ แค่เคยใช้งานแบบพื้นฐานน่ะ
ปกติถ้าจะเรียก class ก็ต้องเรียกใช้บน jsp นั่นแหละครับ มันมา execute ตรง ๆ จาก class เลยได้ด้วยเหรอ?
และก็ต้อง import เข้ามาก่อน ผมจำตัวอย่างไม่ได้ search ดูน่าจะพอมีตัวอย่างอยู่

bestnaja's Photo bestnaja 26 Oct 2010

เพิ่ม servlet ตัวนี้ใน web.xml ยังครับ

web.xml ใน war ที่จะ deploy น่ะครับ :smoke2: