`

Jump to content

Ըի¡յ˹¤Ѻ

2 replies to this topic

#1 ThePug

HD Player 觶֧ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 October 2010 - 12:29 PM

สวัสดีครับ

พอดีผมไปซื้อจอยกีตารืมือสองมาจากในบอร์ด
เอามาเล่นก็งง เล่นๆอยู่มันดัน Pause เอง บ่อยมากๆ

พอออกมาหน้าแดชบอร์ดถึงได้ถึงบางอ้อ มันเล่นกดเข้าเกมเองเลย วางจอยกีตาร์ไว้เฉยๆ มันเข้าเกมเองซะอย่างนั้น

เลยปิดเครื่อง ปิดจอย เอาแผ่นออก

แล้วเปิดเครื่องใหม่ เปิดจอย แต่ไม่ใส่แผ่น ปรากฎว่า อาการเหมือนผีหลอกครับท่าน

เครื่อง Xbox ผมมันแลบลิ้นเข้าออกแผล่บๆล้อเลียนผมใหญ่เลย ถาด DVD มันเหมือนโดนกด open / close เองรัวๆ

ก็มั่นใจละว่าปุ่มมันค้างแน่นอน เลยโทรไปขอคืนให้เจ้าของเดิม ซึ่งเจ้าของเดิมก็ดีมากๆ รับผิดชอบรับคืนของโดยไม่มีเงื่อนไข

แต่ผมเองก็อยากเล่น หาซื้อมือสองก็หายาก จะให้สอยมือ 1 ก็ไม่มีตังค์

เลยอยากสอบถามหน่อยครับว่า อาการนี้แก้เองได้รึเปล่า ยากมั๊ย หรือส่งซ่อมก็ได้ ที่ไหน ราคาค่าซ่อมเท่าไหร่ ผมจะได้ลองคุยกับเจ้าของเก่าดูครับ

ขอบคุณครับ

ปล. จอย Guitar Hero 5 ของ Xbox 360 ครับ

#2 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 October 2010 - 06:54 PM

ลองติดต่อคุณjinดูครับว่าอาการนี้ซ่อมให้ได้ไหม หรือถ้าว่างก็ไปdigital gatewayครับร้านnadzcareอยู่แถวๆโซนร้านเกมต่างๆอ่ะครับน่าจะซ่อมให้ได้ แต่ราคาคงต้องไปตกลงกับเค้าเองอีกทีนะคับ

#3 ThePug

HD Player 觶֧ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 October 2010 - 10:13 AM

ขอบคุณครับ