`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ps3 SSF4 join 褹 joi...

BOYOPO's Photo BOYOPO 20 Oct 2010

คือว่าปกติ เล่น XBOX360 เวอร์ ชั่น search หาคน หรือ join คนอื่นได้ง่ายมาก

แต่ผมเปลี่ยนมาเล่นบน ps3 แทน เนื่องจาก xbox360โดนแบนไป อิอิ

คือ ถ้าาผม create game หรือ ว่าเล่นArcade ก็จะมีคนมา join ผม ตลอด อย่างไว แทบไม่มีเวลาให้พักเลย แต่ปัญหาคือ อยากเป็นฝ่ายไป join ชาวบ้านบ้าง หรือ search หาเพื่อนบ้าง ไม่เคยได้เลย

ทำไมไม่ได้หละครับ เป็นที่ Router เปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ชื่อ boyopo2 add มาได้ครับ

benz_x's Photo benz_x 20 Oct 2010

อันนี้รอผู้รู้มาตอบนะครับ แต่ผมก็เคยเป็นนะ ไม่ได้เข้าไปออนไลด์ SSF4 นานแล้วเลยไม่รู้ว่าสถานะการตอนนี้มันเป็นไง

BOYOPO's Photo BOYOPO 20 Oct 2010

หงะ รุ้ละ ผมโง่เองอะ ต้อง เลือก Region เป็น ANY ใน Custom มาถึง จะquick play ถ้าเดียว