`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

be a pro

JeeZz's Photo JeeZz 20 Oct 2010

มือใหม่ be a pro ตอนนี้งงมากครับ ช่วยบอกคร่าวๆหน่อยครับว่าเราสามารถสั่งเพื่อนร่วมทีมทำอะไรได้มั่ง

ที่รู้ตอนนี้คือสั่งให้ส่งอย่างเดียว แถมตอนเราไม่มีบอลพอจะโหม่งแย่งกลายเป็นขอบอล

หรือมีเวปที่แนะนำให้เข้าไปอ่าน ไทย อังกฤษ ก็ได้ครับขอบคุณครับ

XParm's Photo XParm 20 Oct 2010

JeeZz, on 20 October 2010 - 10:02 AM, said:

มือใหม่ be a pro ตอนนี้งงมากครับ ช่วยบอกคร่าวๆหน่อยครับว่าเราสามารถสั่งเพื่อนร่วมทีมทำอะไรได้มั่ง

ที่รู้ตอนนี้คือสั่งให้ส่งอย่างเดียว แถมตอนเราไม่มีบอลพอจะโหม่งแย่งกลายเป็นขอบอล

หรือมีเวปที่แนะนำให้เข้าไปอ่าน ไทย อังกฤษ ก็ได้ครับขอบคุณครับ

ก็กดเหมือนป่มเวลาเราบังคับตัวเองน่ะครับ

กด A ให้เพื่อนส่งมาให้ (ส่ง Shot Pass)
กด B ให้เพื่อนส่งมาให้ (ส่ง Long Pass)
กด X ค้าง ให้เพื่อนไล่บอลเวลาเป็นฝ่ายรับ
กด X ค้าง เวลาเพื่อนเราครองบอล เพื่อนจะยิง
กด Y เวลาเราบุก เพื่อนจะส่งทะลุช่องมาให้

ปล. จังหวะจ่ายเราต้องอยู่ในตำแหน่งที่พอจะส่งได้นะครับ ไม่งั้นคอมจะไม่ส่งมาให้เรา

JeeZz's Photo JeeZz 21 Oct 2010

คือตอนเราไม่ได้ครองบอลจะแย่งโหม่ง กด A ใช่มั้ยครับมันกลายเป็นขอบอลครับ ทำไงให้มันแย่งโหม่งได้ครับ

XParm's Photo XParm 21 Oct 2010

JeeZz, on 21 October 2010 - 10:49 AM, said:

คือตอนเราไม่ได้ครองบอลจะแย่งโหม่ง กด A ใช่มั้ยครับมันกลายเป็นขอบอลครับ ทำไงให้มันแย่งโหม่งได้ครับ

เอ ถ้าบอลมันอยู่ในระยะที่เราจะโดดแย่งโหม่งได้ มันก็จะแย่งนะครับ นอกจากเราจะไม่ได้อยู่ในระยะ ก็จะกลายเป็นเรียกบอลแทน

Adachi's Photo Adachi 21 Oct 2010

แล้วมันกดหมุนตัวเล่นท่าต่าง ๆ ยังไงอ่ะครับ เห็นคอมมันหมุนหลอกเราซะโมโหหมุนไม่เป็นบ้างเลยเสียบแง่งเลย... :o_worry: