`

Jump to content

Ը仴šѺ Old King Doran Demon's Souls

2 replies to this topic

#1 ACE of The ACE

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 16 October 2010 - 09:36 PM

เนื่องจากไอ้คุณ Ostrava มันดันไปสู้จนตัวตายตอนไหนไม่รู้ และก็มาโผล่ในรูป BP อะครับ !! :o_angry: แล้วงี้ผมจะเอากุญแจไปเปิดประตูสู้กับ Old King Doran ยังไงอะครับ !!?? :angry: พอจะมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ ใครทราบรบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากมายคร้าบบบบ !!

#2 ultimo

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 17 October 2010 - 09:50 AM

ถ้า load เกมใหม่ Key ที่ Drop จาก Ostrava น่าจะหายไปแล้วนะครับ (Key จะ Drop จากร่างเนื้อเท่านั้นครับ BP ไม่เกี่ยว)
ต้องรอ New Game รอบหน้าเลย (ถ้าจะเอา Plat ต้องเล่นอย่างน้อย 4 รอบอยู่แล้วครับ)

จะช่วย Ostrava แนะนำให้ Clear ศัตรูก่อน (ช่วย Prince เสร็จ มันจะเดินเป็น Pattern ครับ ถ้าเจอพวกอัศวินตาฟ้า, หรือหมาหมู่ อาจโดนเก็บได้ระหว่างทาง โดยที่เราไม่รู้เรื่อง :o_smoke: )
ถ้าทำตามแบบที่ผมเล่นจะยังไม่ช่วยเฮียแกตอนแรกครับ จะเล่นยาวไปถึง 1-3 ก่อนจะเปิดประตูใหญ่ (Fat Minister) แล้วค่อยกลับมาช่วยทีเดียวครับ (1-1, 1-2...)
ถ้าอยากได้ Pure Clear Stone ด้วยก็อย่าเปิดประตูใหญ่ก่อนกลับไปช่วย Prince นะครับ มันอาจจะ Skip Quest 1-3 ไปโผล่ที่ 1-4 เลย (โดนมาแล้ว)
เสร็จแล้วพอผ่าน Blue Dragon ก็จะเจอ Prince อีกรอบครับ ตอนนั้นก็จะได้ Key มา

ทีนี้ก็ไปเปิดประตูดวลกับ Old King Doran ได้แล้ว (สู้เหมือน PK ครับ แต่ลุงแกอัดแรงอยู่)

#3 TonytonyChopper9

♠ ͺͺ Դ ըԵҸó ♠

• Royal Executive Members

Posted 17 October 2010 - 04:31 PM

เล่นรอบใหม่ ค่อยไปสู้กับ Old king doran ก็ได้

ถ้าขึ้นรอบใหม่ แนะนำให้ช่วย Ostrava ทุกด่าน เล่น 1-1 /1-2 (ปกติถ้าเราฆ่าเขาเลยก็จะได้กุญแจเหมือนกัน แต่ที่ให้ช่วยจะได้ไปเอาแร่ด่าน 1-3 )

และด่าน 1-3 ถ้าเราช่วยเขาแล้วเข้าไปคุยจะได้แร่ เมื่อได้แร่แล้วก็จัดการฆ่าเขาได้เลย จะได้กุญแจไปเปิดประตู ^__^