`

Jump to content

Demon's souls (Z3) þͨ ore ѧ仹ҧ

5 replies to this topic

#1 nuttahzx

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 15 October 2010 - 02:59 PM

1*pure bladestone
2*chunk of pulpstone

อยากจะขอแร่ดังที่กล่าวมาข้างต้น ไม่ก็อยากจะขอยืมอาวุธที่อัพเกรดโดยใช้แร่ดังต่อไปนี้หน่อยซักแป๊บนึงครับ รันแร่มาเป็นเดือนละ ไม่ได้ซักที เหลืออยู่แค่นี้แหละ รบกวนหน่อยครับ
ป.ล. ส่วนถ้าใครอยากได้อะไรเป็นการตอบแทน ผมมี rare อยู่พอสมควร (เพราะรันบ่อยนี่แหละ จะบ้าตายละ) ลองถามดูได้ เพราะได้ platinum ก็เลิกเล่นละ ยินดีแบ่งให้ คนที่ไม่มีแร่หรืออาวุธที่ผมอยากจะยืมก็ลองถามได้ แต่ย้ำนะครับ Z3! จะได้เจอกันได้

#2 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 15 October 2010 - 10:30 PM

แนะนำไปโพสบอร์ด gcon ครับ

มีน้องคนนึงเพิ่งให้ผมยืมถือเองครับ กระทู้น่าจะยังอยู่ประมาณจันทร์อังคารเพราะ ผมเพิ่งนัดเจอวันพุธอะ

บอร์ดนี้ห้องซื้อขายมันฮอท ไม่ค่อยมีคนเก็บแผ่นหรอกครับ ฮ่าๆๆ

#3 MishimoO

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 16 October 2010 - 12:09 PM

View Postnuttahzx, on 15 October 2010 - 02:59 PM, said:

1*pure bladestone
2*chunk of pulpstone

อยากจะขอแร่ดังที่กล่าวมาข้างต้น ไม่ก็อยากจะขอยืมอาวุธที่อัพเกรดโดยใช้แร่ดังต่อไปนี้หน่อยซักแป๊บนึงครับ รันแร่มาเป็นเดือนละ ไม่ได้ซักที เหลืออยู่แค่นี้แหละ รบกวนหน่อยครับ
ป.ล. ส่วนถ้าใครอยากได้อะไรเป็นการตอบแทน ผมมี rare อยู่พอสมควร (เพราะรันบ่อยนี่แหละ จะบ้าตายละ) ลองถามดูได้ เพราะได้ platinum ก็เลิกเล่นละ ยินดีแบ่งให้ คนที่ไม่มีแร่หรืออาวุธที่ผมอยากจะยืมก็ลองถามได้ แต่ย้ำนะครับ Z3! จะได้เจอกันได้
มัน trade แร่ กันได้ด้วยหรือครับ demon soul จำไม่ได้
จำได้ว่า มัน โยนให้กันไม่ได้ :eat:

#4 honeymonkey

Cor Brimey!!

• Royal Executive Members

Posted 16 October 2010 - 06:46 PM

แลกอาวุธ ที่ทำจากแร่ นั้นได้ครับ

แค่ถือ ถ้วยก็เด้งเลย

ผมก็ให้คนจาก gcon ช่วยเหมือนกันครับ ลองไปหาจากที่นั่นดู

ขอให้โชคดีครับ

#5 GodSlaYeRz

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 October 2010 - 07:30 PM

แร่นี้มันได้จาก ไอ้ดำดาบคู่ ใน 4-2 ถ้าจำไม่ผิด

ตอนนั้นได้มาฟลุ๊คจริงๆ เพราะไปนั่งเก็บโซล ฮ่าๆ

แต่ผมว่า แร่ที่ได้จากแมลงวันมันยากกว่าอีกนะ T_T

#6 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

Posted 17 October 2010 - 08:40 PM

ผมเพิ่ง plat ไปวันนี้เย็นๆเอง

คนที่ gcon ช่วยไปเยอะ ฮ่าๆๆๆ เลยเล่นแค่ 2.5 รอบ เพราะต้องเล่น 2,3 และ 5 สามรอบถึงจะเรียน magic และ miracle ครบครับ
ไม่งั้นก็จะต้องเล่นอีกรอบนึง เพราะ ต้องเอา soul boss ไปตีอาวุธอีกชุดนึงเลย

เรื่องอาวุธแนะนำหาคนยืมถือจะดีกว่า power of social network ฮ่าๆๆ

pure blade stone ผมเล่นไป 4 ชม. ไม่ได้เลย
เห็นบางคนเล่นไป 24 ชม.ถึงจะได้