`

Jump to content

RB3 շ pre-order ǺҧѺ

92 replies to this topic

#1 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 14 October 2010 - 06:02 PM

แบบว่า อยากได้มาก แต่ยังไม่รู้จะซื้อจากไหนดีอ่ะครับ ร้านในไทยที่รู้จักโทรไป ส่วนใหญ่บอกว่ายังไม่รู้ราคา และยังไม่รู้ว่าจะเอาเข้ามาเมื่อไหร่อ่ะครับ

14 OCT 2010 ...
play-asia เห็นมีแต่ราคาเกมเฉยๆ $64.90 (ประมาณ 1,9xx) ไม่รวมาษี(ถ้าโดน)

ถ้า amazon หรือ gamestop
เกมอย่างเดียวเห็น $59.99 (ประมาณ 1,7xx) ไม่รวมค่าส่ง/าษี(ถ้าโดน)
เห็นมีราคาชุด bundle บ้างแล้ว แต่เห็นแต่ keyboard+game $129.99 (ประมาณ 3,8xx) ไม่รวมค่าส่ง/าษี(ถ้าโดน)
PRO guitar ขายแยก ก็เห็นจะมีแต่ mustang (แบบปุ่มกด 6x17 fret) $149.99 (ประมาณ 4,4xx) ไม่รวมค่าส่ง/าษี(ถ้าโดน)

ผมอยากได้ fender squier มาก (กีตาร์จริงที่เล่น RB ได้) แต่ยังไม่เห็นข้อมูลที่ไหนเลย (วันก่อนเพื่อนบอกว่า search เจอ web ที่บอกว่า squier จะออกจริงปี 2011 นู่นเลย แต่เพื่อนผมดันไม่ได้ bookmark web ไว้อีก ...) ก็เลยยังไม่รู้ว่า squier จะออกปีหน้าแน่หรือเปล่า (ถ้าออกปีหน้านู้นเลย ... อาจจะตัดใจซื้อ mustang มาเล่นก่อน) ... อยากได้มาก :o_cry2:

มีใครพอมีข้อมูลอีกหรือเปล่าครับ แชร์ข้อมูลกันหน่อยนะคร้าบบบ ผมอยากซื้อได้ตั้งแต่วันวางแผง แต่ยังหาที่ซื้อไม่ได้เลยอ่ะครับ

#2 Yabin

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 14 October 2010 - 06:07 PM

อยากได้ชุด keyboard เหมือนกันครับ

#3 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 October 2010 - 06:10 PM

อ่อ ... เผื่อใครจะดูราคาอื่นๆเอง (ขาตั้ง keyboard / กลอง ฯลฯ)

Pre-order

Amazon
http://www.amazon.co...1.128_282&fsc=3

Best Buy
http://www.bestbuy.c...es&nrp=15&iht=n

Gamestop
http://www.gamestop....omert_rockband3

มีใครเคยสั่งแบบนี้บ้างอ่ะครับ ... ค่าส่งจะโดนเท่าไหร่เนี่ย ... :sorry3:

#4 teteety

ѡ鹤

Posted 14 October 2010 - 09:42 PM

รอร้านเอาเข้ามาดีกว่าครับ สั่งเองเจ็บตัวเปล่าๆ ครับ อาจจะถึงช้ากว่าด้วยซ้ำ
ส่วนกีต้าร์แบบสาย ผมว่าอีกนานแหละครับ เพราะดูท่าทางความต้องการสูงมาก ราคาตอนแรกก็คง Posted Image

#5 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 October 2010 - 10:16 PM

ยังไม่มีใครกล้าเปิดราคาหรอกครับตอนนี้ ของใหญ่ๆแบบนี้ราคามันแปรปรวนได้

ลองใกล้ๆวันออกแล้วไปสอบถามร้านกันดูอีกที

#6 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 October 2010 - 10:51 PM

ผมสั่งบันเดิลคีย์บอร์ดกับร้านไปแล้วล่ะ เท่าไหร่ก็เท่ากัน :money:

#7 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 15 October 2010 - 07:02 AM

ไปดูมาจะบอกว่า คีย์บอร์ดผมสอยแน่ๆครับ เพราะมันนอกจากเล่น KB ได้แล้ว ยังใช้แทนกีต้าร์หรือเบสได้ด้วยครับ เวลาเล่นจะได้อารมณ์เหมือน DJMAX เลย

#8 MingLive

ѡͩѧ

Posted 15 October 2010 - 11:08 PM

ผมลองกดคำนวณราคาจากพวก amazon ดู
Guitar Mustang
Item $149.99
Gift Wrap $4.99
Shipping & Handling $35.98 (destination = bkk, thailand)
Total Before Tax $190.96
Estimated Tax to be collected $0.00
Import Fees Deposit $80.88
ORDER TOTAL $271.84 :o_cry2:

ครับ ... ผมว่าไม่คุ้มหละ ... ซื้อร้านในเมืองไทยดีกว่า ... มีใครรู้ว่าเจ้าไหนเค้ารับจองแล้วบ้างอ่ะครับ :worry:

ปล. ผมว่าจะซ์้อ KB Bundle ก่อนเหมือนกัน คิดว่าน่าจะคุ้มสุดแล้ว ... guitar สำหรับ pro mode ไว้ค่อยว่ากันอีกที ...

#9 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2010 - 08:00 PM

ลองเมลไปถามnadzดู(เพราะน่าจะมีโอกาศมากสุด)แต่ไร้วี่แววการตอบกลัีบ อยากได้ชุดที่มีคีย์บอร์ดอย่างเดียวอ่ะครับไม่ได้อยากได้แผ่นเพราะเล่นก็อบอยู่แล้วต้องมาลำบากขายต่ออีก

#10 Six

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 18 October 2010 - 11:26 PM

คงต้องรอซักพักละครับกว่าผมจะได้เล่นเดือนนี้หวดไปหลายเกมส์เล่นไม่ทันงบหมดอีกตะหาก :sorry3:

#11 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 20 October 2010 - 06:50 PM

ืnadzตอบเมลผมมาแล้วคับ ขอเวลาเช็คก่อนว่าจะยังไง สรุปคือยังไม่ทราบคำตอบอยู่ดี แต่ก็ดีแฮะเห็นหายไปหลายวันแต่เค้าไม่ได้ทิ้งเมลที่ผมส่งไปถาม

#12 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 22 October 2010 - 01:18 AM

nadzตอบเมลรอบสองผมมาแล้วครับว่าได้ราคาคร่าวๆของตัวคีย์บอร์ด ประมาณ3500+-ผมว่าไม่แพงนะ(ถึงจะแอบคิดว่าคง++จาก3500ตอนขายจริง) แต่ไม่แน่ว่าทางร้านจะเอาเข้ามาหรือเปล่าT-T จะเอาอุปกรณ์เสริมแต่ละทีต้องนั่งลุ้นทุกที

#13 Rob G

ѡ鹤

Posted 22 October 2010 - 02:35 PM

35 นี่คีย์บอร์ด + เกม ปะครับ ถ้าไม่ใช่จะแพงมาก - -

#14 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 22 October 2010 - 04:58 PM

View PostRob G, on 22 October 2010 - 02:35 PM, said:

35 นี่คีย์บอร์ด + เกม ปะครับ ถ้าไม่ใช่จะแพงมาก - -
คีย์บอร์ดเปล่าๆเลยคับ :act_right: เพราะผมถามไปแบบนั้นแถมแนบลิ๊งตัวอย่างไปให้ด้วย ถ้าเค้าไม่เข้าใจผิดก็คงราคาราวๆนี้อ่ะงับ ถึงดูแล้วอาจจะแพงไปนิด แต่เอาเข้ามาเถอะผมซื้ออยู่แล้วอยากเล่นหง่ะ :cat_dance:

#15 MingLive

ѡͩѧ

Posted 22 October 2010 - 10:09 PM

ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่เห็นเว็บนอกมีขาย pack คียบอร์ด+เกมนะ ผมกะว่าจะซื้อแบบนั้นอ่ะครับ .. (คียบอร์ดอย่างเดียว 3500 นี่ แพงกว่าที่คิดแฮะ ...)

#16 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 22 October 2010 - 10:51 PM

View PostMingLive, on 22 October 2010 - 10:09 PM, said:

ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่เห็นเว็บนอกมีขาย pack คียบอร์ด+เกมนะ ผมกะว่าจะซื้อแบบนั้นอ่ะครับ .. (คียบอร์ดอย่างเดียว 3500 นี่ แพงกว่าที่คิดแฮะ ...)
ที่ผมจะซื้อแต่คีย์บอร์ดเพราะว่าผมเล่นก็อบหน่ะครับ มีแผ่นแท้ก็ไม่รู้เอาไว้ทำอะไรก็เลยจะซื้อแต่คีย์บอร์ดแหะๆ แต่ผมว่าถ้ามีร้านไหนเอาเข้าเขาก็คงเอาชุดคีย์บอร์ด+แผ่นเข้ามาด้วยแหละครับผมว่า(เผลอๆจะไม่เอาคีย์บอร์ดเดี่ยวๆเข้ามาด้วยซ้ำ)แต่ราคาคงแพงกว่า3500ไปอีก = =" แต่น่าจะถูกกว่าสั่งจากนอกเข้ามาเองนะคับ

#17 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 25 October 2010 - 12:55 PM

อัพเดตครับพอดีวันนี้ไปเดินเล่นแถวดิจิตอลเกตเวย์มาเลยลองถามเกี่ยวกับkeyboard RB3ดู ร้านnadzรายละเอียดที่ได้ไม่ต่างจากที่ผมเมลไปถามเท่าไหร่(จริงๆในเมลละเอียดกว่า)ผมก็เลยลงชื่อจองไปถ้าออกให้โทรมาบอกด้วย gameshopบอกเอาเข้าแน่สั่งไปแล้วแต่ถ้าจะเอาวันแรกต้องจองเพราะเอาเข้าน้อย ผมก็เลยถามราคาเค้าบอก5000-6000(ฟังราคาแล้วเหงื่อแตกเลย)ผมเลยถามอีกว่ามีแผ่นมาด้วยหรือว่าคีย์บอร์ดเปล่าๆ เค้าทำหน้าไม่แน่ใจแป๊บนึงแล้วก็บอกว่าอาจจะคีย์บอร์ดเปล่าๆ :o_dead: แต่เค้าอาจจะเข้าใจผิดก็ได้เพราะผมถามเค้าตอนเค้าคุยโทรศัพท์อยู่ ส่วนitemgameshopไม่ทราบชะตากรรมครับเข้าบอกให้ผมไปถามท่านrookyเอาเองอีกที :o_love: ส่วนร้านที่เหลืออีก1ร้านไม่ได้ถามฮะ

#18 Nanohawk

ҡ繤աҹ....

• Interests:Games, CGI, VFX, Music

Posted 25 October 2010 - 07:09 PM

เหอ ๆ ๆ ถ้าแค่ Keyboatf นั้นทำมาขาย 3000 กว่าบาทผมว่าแพงแล้วนะ ไอ้กลอง ที่ดูน่าจะแพงกว่า ยังถูกกว่าอีก ขนาดรวมฉาบแล้วนะ

#19 teteety

ѡ鹤

Posted 25 October 2010 - 09:24 PM

คีย์บอร์ดแพงกว่าอยู่แล้วครับ เพราะสวิทช์เยอะ แถมถ้าเป็นแบบมีหนักเบายิ่งแพง ลองไปเดินดูตาม istudio ก็ได้ครับ ที่เอาไว้แต่งเพลง ตัวไม่กี่ octave ก็เกือบหมื่นแล้วครับ

ถ้าใครมีพวกคีย์บอร์ดเก่าๆ ซื้อ adapter มาก็ใช้ได้เลยนะครับ ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อใหม่

edit: กลอง rb3 น่าจะเหมือนกับ rb2 เกือบทุกอย่าง อาจจะมีเพิ่ม 2 กระเดื่อง

Edited by teteety, 25 October 2010 - 10:03 PM.

#20 Rob G

ѡ鹤

Posted 26 October 2010 - 03:01 AM

คีย์บอร์ดกับ อีเล็คโทน มันเหมือนกันมั้ยครับ?